Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชอบรูปภาพใดมากที่สุด
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ชอบรูปภาพใดมากที่สุด
รูปแรกของผม งาน MEETING ครั้งที่ 1 ครับ    

ต่อมาคือ รอยยิ้มที่ได้ใจของ แก็งสาวซ่า ฮาตดแตก!!!

ภาพสุดท้ายคือ ภาพที่ครอบครัวบ้านฟ้า มาร่วมยินดี ในงานแต่งงานของผมครับ    
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-12-2007, 17:28
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

รูปนี้ค่ะ ป้าแดงชอบมาก ๆ

เป็นรูปสมาชิกวง บัง ดง กุ๊ด จี่ เป็นวง อาบัง 5 คนที่อยู่ในดงในป่า
ชอบกิน แมลงกุ๊ดจี่ขี้ควายเป็นอาหารหลัก ชอบออกหากินในยามวิกาล แต่ตอนนี้
ยังไม่มีผู้ใดพบเจอ อาจจะล้มหายตายจาก ยังไงก็ไม่มีใครทราบค่ะ ยังคงเหลือ
แต่ภาพนี้เอาไว้ให้ดูต่างหน้านะคะ เป็นเรื่องเศร้าจริง ๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

[Image: p107097211da4.jpg]
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-12-2007, 17:51
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:รูปนี้ค่ะ ป้าแดงชอบมาก ๆ

เป็นรูปสมาชิกวง บัง ดง กุ๊ด จี่ เป็นวง อาบัง 5 คนที่อยู่ในดงในป่า
ชอบกิน แมลงกุ๊ดจี่ขี้ควายเป็นอาหารหลัก ชอบออกหากินในยามวิกาล แต่ตอนนี้
ยังไม่มีผู้ใดพบเจอ อาจจะล้มหายตายจาก ยังไงก็ไม่มีใครทราบค่ะ ยังคงเหลือ
แต่ภาพนี้เอาไว้ให้ดูต่างหน้านะคะ เป็นเรื่องเศร้าจริง ๆ ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

อะจ๊ากกกกกกกก!!!! พวกเรายังไม่ตายจ้า.....พี่แดง สุดสวย

น้ากานตอนนี้ แค่ช้ำรัก หนีไปให้สาวคิกคุ ปัญญาอ่อน รักษาแผลใจอยู่ที่ญี่ปุ่น!!!

น้าหนุ่มกะทะ หลังจากที่เดินสายเล่นตลกทั่วฟ้าเมืองไทย ทุกวันนี้ แทบไม่มีเวลานอน บอกผมว่า กลับดึกทุกวัน จนแฟนไม่ให้เข้าบ้าน แฟนสั่งให้ไปนอนในรถ (บนรถมอไซด์!!!)

น้องกริดชาเขียว ก็อยู่ในช่วงเข้าคอร์สลดน้ำหนักตามร้านอาหารต่างๆ ดูในภาพก็รู้แล้วว่า ตั้งใจและมุ่งมั่น ลดอาหารแค่ไหน!!!

ส่วนน้าเล็กคูณสาม ก่อนหน้าที่จะมาเข้ากลุ่ม ก็มีวิถีชีวิตที่ค่อนข้างลำบาก ต้องเต้นกิน รำกิน แต่พอมาเข้าแก็งปุ๊บ ชีวิตรุ่งโรจน์สุดขีด ธุรกิจก้าวหน้า เจริญขึ้นแบบฮวบๆ!!!

ส่วนตัวผมนั้น เป็นคนที่ตายยากที่สุด ผมเป็นคนที่ ค่อนข้างแข็งแกร่งและ อดทนมาตั้งแต่เด็ก เพราะ ตอนผมอายุแค่สามเดือน ผมก็คลานไปชงนมกินเองแล้วครับ!!

ดูจากในรูป และดูจากวิถีชีวิต ก็รู้แล้วว่า พวกเรารักกันแค่ไหน

พร้อมที่จะเข่นฆ่า กันได้ทุกเมื่อ

อย่าล้มนะ โดนซ้ำแน่!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-12-2007, 18:20

san Wrote:
dejemerry Wrote:รูปนี้ค่ะ ป้าแดงชอบมาก ๆ

อะจ๊ากกกกกกกก!!!! พวกเรายังไม่ตายจ้า.....พี่แดง สุดสวย

น้ากานตอนนี้ แค่ช้ำรัก หนีไปให้สาวคิกคุ ปัญญาอ่อน รักษาแผลใจอยู่ที่ญี่ปุ่น!!!

น้าหนุ่มกะทะ หลังจากที่เดินสายเล่นตลกทั่วฟ้าเมืองไทย ทุกวันนี้ แทบไม่มีเวลานอน บอกผมว่า กลับดึกทุกวัน จนแฟนไม่ให้เข้าบ้าน แฟนสั่งให้ไปนอนในรถ (บนรถมอไซด์!!!)

น้องกริดชาเขียว ก็อยู่ในช่วงเข้าคอร์สลดน้ำหนักตามร้านอาหารต่างๆ ดูในภาพก็รู้แล้วว่า ตั้งใจและมุ่งมั่น ลดอาหารแค่ไหน!!!

ส่วนน้าเล็กคูณสาม ก่อนหน้าที่จะมาเข้ากลุ่ม ก็มีวิถีชีวิตที่ค่อนข้างลำบาก ต้องเต้นกิน รำกิน แต่พอมาเข้าแก็งปุ๊บ ชีวิตรุ่งโรจน์สุดขีด ธุรกิจก้าวหน้า เจริญขึ้นแบบฮวบๆ!!!

ส่วนตัวผมนั้น เป็นคนที่ตายยากที่สุด ผมเป็นคนที่ ค่อนข้างแข็งแกร่งและ อดทนมาตั้งแต่เด็ก เพราะ ตอนผมอายุแค่สามเดือน ผมก็คลานไปชงนมกินเองแล้วครับ!!

ดูจากในรูป และดูจากวิถีชีวิต ก็รู้แล้วว่า พวกเรารักกันแค่ไหน

พร้อมที่จะเข่นฆ่า กันได้ทุกเมื่อ

อย่าล้มนะ โดนซ้ำแน่!!!

โอ้!!..ยังอยู่กันครบทุกคน ฟังประวัติของแต่ละคน ป้าแดงหนาววววค่ะ ความสามารถ
ของแต่ละคน ไม่มีใครเด่นกว่าใครเลยค่ะ แย่พอ ๆกัน โดยเฉพาะน้าสัน มีแววตั้งแต่เด็ก ๆ เลยนะ แข็งแรง มิน่า ทุกวันนี้ก็ยังแบกข้าวสารอยู่ ดีค่ะ อนาคตสดใสกันทุกคน Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-12-2007, 18:48
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ชอบรูปนี้(เหมือนกัน)ค่ะ ถ้ามีการโหวตรูปที่มีคนชอบมากที่สุด ปิ๊งคิดว่ารูปในเซ็ทนี้ชนะเลิศแน่นอนเลยนะคะ Big Grin >

[Image: attachment.php?aid=4428]

ชอบรูปนี้เป็นรูปที่ 2 ค่ะ เพราะว่ามีพี่แอ๊นท์ เอ้ย!!! ไม่ใช่ๆๆ 555 เผลอหลุด..อิอิ ชอบเพราะเป็นรูปที่มีแก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!ของพวกเรา ถึงแม้ว่าคนในแก๊งจะมีไม่ครบก็เถอะค่ะ แต่แสงสีก็ออกมาสวยดีนะคะ นวลๆ อิอิ

[Image: PICT0327-copy.jpg]

ขออนุญาต(ท่านที่ไม่ได้ไปหัวหิน)ที่จะชอบรูปนี้นะคะ ไม่รู้สิคะ.. รูปนี้มองออกมาแล้วน่ารักดี เวลามองเป็นคู่ๆอ่ะค่ะ น่ารักทุกคู่เลยนะคะ รูปอย่างงี้หายาก ใครถ่ายก็ไม่รู้เนี่ย เก๊ง..เก่งเนาะ เก่งมากกกกกก RolleyesTongue

[Image: p1070851qw1.jpg]
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 25-12-2007, 20:49 by pinkuitarz.)
25-12-2007, 20:30
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
รูปสุดท้ายของน้องปิ๊งสวยดีครับ...หัวใจเต็มเลย ทั้งเล็ก ทั้งใหญ่ ยกเว้นของผมเป็นนกกระเรียนกำลังจะจิกกัน ฮ่วย!

อ้อ... วันนั้นลืมโกนหนวด?....ถักเปียไว้เฟิ้มเลย ดูดิ แมนมากมาย กร๊ากกกกกกกกกกกกกก
============ เพื่อความบันเทิง =============

25-12-2007, 21:18

จริง ๆ ก็มีซ้ำกับน้าสัน รูปสาว ๆ หัวเราะกันที่บ้านเต่าน่ารักดีค่ะ แล้วก็รูปที่ชายทะเลหัวหิน รูปคู่ที่ทำรูปหัวใจกันด้วยค่ะ ช๊อบ ชอบ แต่ก็ไม่อยากให้ซ้ำกัน รวม ๆ แล้วก็ชอบ 3 รูปนี้ค่ะ

ชอบรูปนี้เพราะดูแล้วทุก ๆ คนมีความสุขมาก ๆ ค่ะ ถ่ายที่หัวหินวันสุดท้ายก่อนกลับ
[Image: p1080144im4.jpg]

รูปนี้ชอบเพราะว่า ถ่ายออกมาได้น่าเกลียด น่าชังเจง ๆ แก๊งป่วนสร้างสีสันให้บ้านฟ้ากลายเป็นสีช้ำเลือด ช้ำหนองดีค่ะ

ส่วนรูปนี้ เป็นอเวต้า ของน้าป๋อ ดูเมื่อไหร่ก็ฮาเมื่อนั้นค่ะ นับถือความพยายามสุดๆ ค่ะ
[Image: avatar2if4.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
25-12-2007, 23:20
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เดี๋ยวจะพยายาม.....................ไปขุดรูปเก่า ๆ ๆ ครับ
ผมไม่มีชอบที่สุดนะครับ....มีแต่ ประทับใจ อะไรแบบนี้ครับ

เริ่มจาก....รูปนี้เป็น Avatar แรกที่ผมใช้ครับ.......ชอบมาก....เพราะกะว่าถ้าหาไม่ได้ ก็จะไม่เข้าเป็นสมาชิก อะไรแบบนั้นเลยครับ
[Image: postresizeeq6.jpg]

รูปนี้ชอบมากครับ.............เพราะคาดว่า ชาตินี้ คงไม่เห็นน้า กรรมกรุ๊ก.....หล่อได้แบบนี้อีก 555 ฮริ้วววววววววววววววว ผมเอารูปนี้ ไปให้อาจารย์ประวัติศาสตร์ดู ท่านบอกว่า น่าจะถ่ายไว้ตั้งแต่ยุค ครีเตเชียส......เลย (อุอุ....ล้อเล่นนะก๊าบบบบ พี่แต๋ง)
[Image: 85208669dc6.jpg]

รูปนี้เป็น Avatar ของน้าท่านนึงสมัยก่อนนะครับ....แสดงให้เห็นถึงว่า...ผู้หญิงในสเปกของน้าท่านนั้นกับผมเนี่ย เป็นสเปกเดียวกันจริง ๆ ๆ และน่าจะเป็น ต้นกำเนิดของแฟนพันธุ์แท้เกาหลีมาจนทุกวันนี้ครับ
[Image: okhw5.jpg]

รูปนี้ก็ชอบมากอีกเช่นกันครับ...เป็นสมัยที่....ผมวางแผนขโมย Adamas บ้านน้าป๋อสมัยนั้น โดยมีน้าสิงห์เกษตรเป็นแกนนำ..แต่ไม่สำเร็จ....แต่ตอนนี้เรารวบรวม ส....พรรคพวกแล้ว(คำที่ จุดจุดจุด ไว้ ไม่อยากพิมพ์นะครับ ช่วงนี้เกลียดคำนี้) ได้แกงค์ล่มแล้ว.....งานเปิดบ้านน้าป๋อคราวหน้า ต้องมีการช่วงชิง อะดาข้าวต้มมัด แน่นอนครับ 555
[Image: a7014758lr2.jpg]

รูปสุดท้ายนี่ก็เป็น อีกรูปประวัติศาสตร์เลย ก็ว่าได้นะครับ.....ไม่กล้าแซวครับ สำหรับรูปนี้...แต่ดูจากรูปแล้ว...ลายคราม จริง ๆ ๆ ครับ 555
[Image: band1qe7.jpg]
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-12-2007, 10:19
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผู้ตั้งกระทู้เองก็เลือกยากอยู่ครับว่ารูปใด
เพราะมากมายหลายพันรูปที่น่าประทับใจ
แต่สามรูปที่ประทับใจสุดๆ คือ
1. รูปการรวมตัวของสมาชิกบ้านสีฟ้าและคนรักดนตรี ที่ผมวาดภาพไว้ในใจก่อนแล้วว่าอยากเห็นบรรยากาศเช่นนี้เกิดขึ้น

[Image: p1060168gu6.jpg]

2. รูปความสุขที่เราสัมผัสได้ ถนอมความรักของคุณไว้ในช่อง Freeze ของหัวใจ
แล้วความรักความสดชื่นจะอยู่กับคุณไปตราบนิรันดร์.....
สถาบันครอบครัวเป็นสถาบันหลัก ผมให้ความสำคัญมากๆครับ

[Image: p1070851ln1.jpg]

3. รูปความสุขอีกมุมมองของคุณหมา ที่เกิดมาไม่รู้ว่าตัวเองมีบุญหรือมีกรรม!
แต่เธอหย่อนกายใจชื่นชมธรรมชาติอันสวยงามยามพระอาทิตย์รุ่งอรุณชายหาดหัวหิน
ไม่รู้นะ..คิดอะไรอยู่?
ทำให้ผมมองย้อนกลับมาที่ตัวเองว่า..ผมมึสังคมแบบที่เป็นอยู่นี้ดีกว่าคุณหมาท่านนี้หรือไม่?

[Image: p1080062wd3.jpg]
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 26-12-2007, 12:11 by povation.)
26-12-2007, 12:10
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ยังอุตส่าห์ขุดรูปนี้มาอีกนะ....
บอกแล้วไม่เชื่อว่าผมเคยไม่สบาย บังเอิญกินยาผิด หน้าเลยเปลี่ยน

นี่ถ้าผมไม่ถูกเจ๊เค้าล่วงเกินหลังมอมเหล้า+โปะยาสลบซ้ำ แล้วละก็....ไม่ได้เห็นภาพนี้หรอก...เช๊อะ
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-12-2007, 14:06

Forum Jump: