Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สามี - ภรรยา.. Merry X 'mas ครับ..
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
สามี - ภรรยา.. Merry X 'mas ครับ..
สำหรับสามีครับ..

รักเมียต้องอดทน ต้องเป็นคนเคารพเมีย
รักเมียต้องส่งเสีย อย่าให้เมียต้องสงสัย
รักเมียต้องรักเดียว อย่าได้เที่ยวไปรักใคร
รักเมียต้องทำใจ ถึงอย่างไรเธอก็เมีย
รักเมียอย่าขี้เหล้า ถ้าเมียเหงาเราจะเสีย
รักเมียอย่าอ่อนเพลีย คนรักเมียต้องเข็งแรง
รักเมียอย่าเที่ยวดึก จะเกิดคึกผิดสำแดง
รักเมียอย่ารุนแรง ค่อย ๆ แซงอย่าขับไว
รักเมียต้องยอมเมีย เพราะว่าเมียไม่ยอมใคร
รักเมียต้องเข้าใจ ไม่มีใครใหญ่กว่าเมีย
รักเมียอย่าเถียงเมีย คำพูดเมียใหญ่กว่าใคร
ชาติหน้ามีฉันใด จงจำไว้อย่ามีเมีย

-----------------------------------------------------------
สำหรับภรรยา (ที่มีสามีแบบข้างบน..) .. อิอิ

รักผัวต้องหมั่นตบ ผัวสลบ เราตบซ้ำ
กลับดึกไม่ต้องถาม ไม้หน้าสาม หวดทันใด
ตีหนี่ง..พึ่งถึงบ้าน แพ่นกบาล ให้หนำใจ
รักผัวไม่หวั่นไหว ซัดเข้าไป ไม่ยั่งมือ

หากผัวกลับบ้านดึก เตรียมเปิดศึก อย่ากลัวเกรง
รักผัวต้องข่มเหง ผัวเราเอง ใช่ผัวใคร
รักผัวต้องเข้มแข็ง กระหน่ำแข้ง ซัดเข้าไป
รักผัวต้องหลากหลาย ทั้งมีดไม้ ให้ครบมือ

รักผัวต้องหมั่นซ้อม โดดขึ้นคร่อม อย่าออมมือ
รักผัวต้องฝึกปรือ หมั่นซ้อมมือ ให้แม่นยำ
ผัวล้มเราเหยียบซ้ำ เอาให้หนำ ตายคามือ
ซ้อมผัวให้คนลือ ว่าเราคือ ยอดเมียไทย
มีผัวบ่นจู้จี้ ร่อนทัพพี ให้หน้าหงาย

มีผัวบ่นจู้จี้ ร่อนทัพพี ให้หน้าหงาย
มีผัวเอาแต่ใจ บีบคอให้ ตายไปเลย
ตีหัว ผัวแหว่งวิ่น แอนตาซิล จ่ายทุกแผล
รักผัวต้องดูแล เพราะผัวแก่ ใกล้ลงโลง

ถ้าผัวแอบมีกิ๊ก ไม้ตีพริก ฟาดเข้าไป
กระทึบ ผัวให้ตาย อย่าปล่อยไว้ ให้อายคน
รักผัวต้องอดทน ผัวเป็นคน ด้านกว่าใคร
โดนตบ จนหน้าหงาย ผัวยังไม่ สำนักเลย

ผัวดีนั้นหายาก ต้องลำบาก ตรากตรำหา
รู้ไหมกว่าได้มา เหนื่อยเลือดตา แทบกระเด็น
รักผัวต้องใจเย็น เพราะผัวเป็นของมีค่า
รักผัวต้องบูชา อย่าเที่ยวด่า ส่งเดชไป

ผัวด่าเราต้องเงียบ ยกเจ๊เบียบ ให้ผัวไป
เผื่อฟลุ๊ค ผัวช๊อคตาย หาผัวใหม่ สุขใจเอย...

555.. Merry christmas....!! นะคร๊าบบบบ
25-12-2007, 13:41
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: สามี - ภรรยา.. Merry X 'mas ครับ..
บรื้อออออ......

อ่านแล้ว ขนลุกเลย!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-12-2007, 13:49
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: สามี - ภรรยา.. Merry X 'mas ครับ..
Grid.. Wrote:ชาติหน้ามีฉันใด จงจำไว้อย่ามีเมีย

แล้วในชาตินี้ละ Grid จะเอาอย่างไรดี..จะรอดูนะ
555.. Merry christmas....!! เช่นกันนะคร๊าบบบบ (ขอให้มีอายุยืนยาวนะ)
25-12-2007, 14:02
coldsteel Offline
Senior member

น้องสัน ไม่ต้องตกใจกับสุภาษิตข้างบนนั้น เพราะเป็นสุภาษิตของคนกลัวเมีย
พวกเราชายชาตินักดนตรี ไม่เคยกลัวเมีย ก่อนนอนต้องเตรียมชุดนอนให้ ต้องล้าง
เท้า และกราบก่อนเข้านอน ใช่มั๊ยน้องสัน.......ใช่มั๊ย
(ตรงก่อนนอนเป็นต้นไป...เราเป็นคนทำให้เมีย อิอิ)
25-12-2007, 14:06
san Offline
สัน

coldsteel Wrote:น้องสัน ไม่ต้องตกใจกับสุภาษิตข้างบนนั้น เพราะเป็นสุภาษิตของคนกลัวเมีย
พวกเราชายชาตินักดนตรี ไม่เคยกลัวเมีย ก่อนนอนต้องเตรียมชุดนอนให้ ต้องล้าง
เท้า และกราบก่อนเข้านอน ใช่มั๊ยน้องสัน.......ใช่มั๊ย
(ตรงก่อนนอนเป็นต้นไป...เราเป็นคนทำให้เมีย อิอิ)

ขอบคุณครับพี่เล็ก ที่ให้คำปรึกษาที่เป็นประโยชน์กับชีวิตคู่มากๆครับ

ผมว่าพี่เล็กน่าจะไปออกสัมภาษณ์ รายการ ชูรัก ชูรส นะครับ

ผมอยากให้แนวคิดที่ดีของพี่เล็ก ได้เป็นประโยชน์ต่อคนทั้งประเทศหนะครับ...อิอิ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
25-12-2007, 14:15
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมไม่ merry christmas ด้วยดีกว่า รอแฮบปี้...นิวเยียร์แล้วกันครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
25-12-2007, 14:40
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

โถๆๆๆๆๆ น้า san.....จำวันที่ไปบ้านอากฤษณ์ไม่ได้เชียวหรือ
เรานั่งคุยกันเรื่องอะไร มีพระดีอย่างไรหนุ่มหล่ออย่างเราเมียก็ไม่กล้าทำไรหรอกครับ
รับรองผมจะหาพระเครื่องเมตตาแรงๆให้น้า san ไว้คุ้มครอง
เวลาน้า san โดนน้องณุบ่นอะไร ผมแนะนำให้อาราธนาพระเครื่องไว้ในใจ
เสร็จแล้วกลั้นใจอมไว้ในปากอย่าเอาออกมาเด็ดขาด ไม่ว่าน้องณุจะถามจะบ่นอะไร
รับรองประเดี๋ยวเดียวน้องณุเลิกบ่นแน่นอน
เชื่อผมสิ 55555+++
25-12-2007, 14:42
cross Offline
Member

OK .......... ครับ

กลัวการมีเมียไปเลย อิอิอิ
25-12-2007, 15:00
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
เฒ่าทารก Wrote:รับรองผมจะหาพระเครื่องเมตตาแรงๆให้น้า san ไว้คุ้มครอง
เวลาน้า san โดนน้องณุบ่นอะไร

แล้วถ้า เวลาน้า ๆ โดนน้องๆ ซ้อม ต้องใช้พระเครื่องอะไร ?.....ถึงจะรอดตาย ครับ
(This post was last modified: 25-12-2007, 15:15 by SARUN.)
25-12-2007, 15:13
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

SARUN Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:รับรองผมจะหาพระเครื่องเมตตาแรงๆให้น้า san ไว้คุ้มครอง
เวลาน้า san โดนน้องณุบ่นอะไร

แล้วถ้า เวลาน้า ๆ โดนน้องๆ ซ้อม ต้องใช้พระเครื่องอะไร ?.....ถึงจะรอดตาย ครับ

ตั้งแต่ผมบวชแล้วสึกออกมา..
ผมไม่เคยต้องใช้พระเครื่องอีกเลยครับ..
ยิ่งเรื่องพวกทำนองนี้.. สบายมาก..

เพราะว่าผมมีชื่อเล่นว่า "เอก"
ผมก็เลยกลายเป็นพระเอก.. ตั้งแต่ตอนบวชพระนู้นแล้ว.. อิอิ..

พระเอกอย่างผม.. สาว ๆหรือจะกล้าทำอาร๊ายยยยย..

เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม.....

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
25-12-2007, 15:24

Forum Jump: