Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
เมื่อวาน....ที่จริงสำหรับผมก็เป็นวันเดิม ๆ ธรรมดาวันนึงครับ.....

8.45 เข้าออฟฟิศ.........
9.30 ลูกค้าโทรมาเรียกไปดูหน้างาน ... เพื่อเสนอราคา....
11.30 แว๊ปไปกินก๋วยเตี๋ยว กับน้าสัน......
13.00 กลับเข้ามาประชุม.....
15.30 ชิว .... รอเลิกงาน....
17.15 ออกจากออฟฟิศ....เพื่อเตรียมไปเล่นดนตรี (วันนี้งานแทนชาวบ้าน สงสัยเค้าไปฉลองคริสมาสต์ กริ๊ก กริ้วกะแฟน)
18.00 จอดรถแถวบางลำภู....และเดินเล่น เดินไปฟังเพลงไป ที่ท่าพระอาทิตย์ เดินผ่านทะลุซอยหลังวัดชนะสงคราม เดินผ่านถนนข้าวสาร กลับมาที่รถพร้อมใจระทึก ว่าจะโดนล็อคล้อหรือไม่.......อุอุ ไม่โดนครับ
19.15 ย้ายรถมาจอดใกล้ ๆ ร้านที่ท่าพระอาทิตย์ ...แล้วก็เล่นๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
21.00 เก็บของย้ายร้าน ไปสามย่าน......
21.30 ถึงร้าน เล่น ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
22.15 ............บุรุษ หน้าตาคลับคล้ายคลับครา น้าท่านหนึ่งที่เล่นกีตาร์ที่หัวหินได้ตลอดสิบกว่าชั่วโมงโดยไม่หยุด ได้เปิดประตูเดินเข้ามาในร้านครับ...
และเสียงอ้าวก็ดังขึ้นพร้อมกัน....
ผม : อ้าว......มาได้ไงเนี่ยพี่
น้าหนึ่ง : อ้าว.....วันนี้ร็อคเล่นหรอ ไม่ใช่พี่ก๊กหรอ......
ผม : ผมมาเล่นแทนพี่ (คิดในใจ : ก็ตูนั่งเล่นอยู่เนี่ย แล้วจะให้เป็นใครฟระ 5555)

พอทักทายกันเสร็จ พี่หนึ่งก็นั่งอยู่โต๊ะหน้าเวที......ผมก็ไม่รอช้า...ส่งกีตาร์ให้พี่หนึ่ง...และพูดออกไมค์ว่า "เอ่อ.....วันนี้เรามีมือกีตาร์ระดับประเทศ (พม่า 555 อ่อล้อเล่ง ) ให้เกียรติมาแจม นะครับและหลังจากนั้น ผมก็นั่งร้องอย่างเดียว....บางเพลงก็งัด kazoo มาเป่าบ้าง...ทั้ง ๆ ที่แค่การเล่น Finger ของพี่หนึ่งอย่างเดียวก็สะกดคนดูได้เกินพอ...... จน dynamic เพลงมันเริ่มมันส์ขึ้น จนผมต้องไปเอากล่อง prinkle ที่ใส่ฝาเบียร์ มาปิดปากกล่องแล้วทำเป็น shaker .....
เริ่มด้วยเพลง...ลึกสุดใจ --- ลงเอย --- เจ้าหญิง --- เพียงชายคนนี้ --- ลืมไปไม่รักกัน --- สายลมที่หวังดี --- หยุด --- ใจบางบาง --- love of my life และจบปิดท้ายไปด้วยเพลง นิดนึงพอ .....

โดยทุกเพลงซัดไปประมาณ 5 - 6 นาที มันส์โคตร ฉบับไม่เคยซ้อมกันมาก่อน ....
โอยสนุกมากครับ......จนรู้สึกว่า การได้อยู่ในบ้านฟ้า มันทำให้โลกใบนี้กลมขึ้นจริง ๆ

ขอบคุณพี่หนึ่ง hattaya มา ณ ในโอกาสนี้ครับ....แบบนี้ที่เค้าเรียกว่าการแจมกันโดยไม่ได้นัดหมายจริง ๆ ๆ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
25-12-2007, 10:16
Find Like Post Reply
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
แบ่งเงินให้เค้าหรือเปล่า เล่าให้ฟังด้วย....
25-12-2007, 10:19
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: คืนคริสมาสต์ที่ผ่านพ้นไป............................(อย่างมันส์)
วันหลังถ่ายวีดีโอมาให้ดูบ้างนะครับ อิอิ
Acoustic is my life..........
25-12-2007, 10:27
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

โลกมันกลมขึ้น....ผมก็รู้สึกอย่างร็อคค็องคอย...นะ

น้าหนึ่งฯ เล่นกีตาร์ขั้นเทพ...แล้วครับ
มีโอกาสได้แจมก็เหมือนได้เรียนไปด้วยเลยล่ะ...วู้วว
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
25-12-2007, 10:29

.::.pOoH.::. Wrote:โลกมันกลมขึ้น....ผมก็รู้สึกอย่างร็อคค็องคอย...นะ

น้าหนึ่งฯ เล่นกีตาร์ขั้นเทพ...แล้วครับ
มีโอกาสได้แจมก็เหมือนได้เรียนไปด้วยเลยล่ะ...วู้วว

โลกมันกลมขึ้นจริง ๆ ๆ ครับ ขนาดคนอยู่ฮ่องกง....ยังสามารถนั่งชักใย...คนอยู่กรุงเทพได้เลย....

เอ๊ะ ..... !!!! ไม่พูดดีกว่า

น้าหนึ่งแก artist จริง ๆ ๆ ครับไม่เสียใจเลยที่โหวตให้แกไป......

น้าป๊อป Wrote:วันหลังถ่ายวีดีโอมาให้ดูบ้างนะครับ อิอิ

ผมไม่ได้ติดทั้งกล้องทั้งมือถือไปเลยครับ เอาไว้ในรถหมดเลย....เสียดายจริง ๆ ครับ...แบบนี้ต้องให้น้า ๆ จินตนาการถึงความแจ๊สกันเอาเอง.... ที่สำคัญมีน้องคนนึงในร้านน่ารักจัง....นี่แหละจุดประสงค์หลักที่เสียดายที่ลืมเอากล้องไปจริง ๆ ๆ
25-12-2007, 10:59

น้าร๊อค ผิดพลาดอย่างไม่น่าให้อภัย ที่ปล่อยให้น้องหน้าตาดีหลุดลอยไปโดยไม่ได้เบอร์โทรกลับมา ไม่ได้แม่แต่รูปถ่ายให้มาชวนฝัน ต่อไปอย่าพลาดแบบนี้อีกนะครับ อิอิ(เอามาเผื่อผมด้วยนะ)
25-12-2007, 11:14
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

เล่าเหตุการณ์ได้อารมณ์มาก
มองเห็นภาพเกือบทุกอย่าง
ว่างๆเราจะแอบไปดูท่านเล่น
25-12-2007, 11:53

เฒ่าทารก Wrote:เล่าเหตุการณ์ได้อารมณ์มาก
มองเห็นภาพเกือบทุกอย่าง
ว่างๆเราจะแอบไปดูท่านเล่น

ท่านน้าจะลงมาจากสวรรค์ เมื่อใด
โปรดแจ้งสารมายังข้า............
ข้าจะส่ง ม้าเร็ว เกี้ยว และข้าราชบริพารไปอำนวย....
.......
...............

จาก จอมยุทธ หล่อจางเว่ย
25-12-2007, 11:59
bobonuii19 Offline
Senior member

Therock Wrote:เมื่อวาน....ที่จริงสำหรับผมก็เป็นวันเดิม ๆ ธรรมดาวันนึงครับ.....

8.45 เข้าออฟฟิศ.........
9.30 ลูกค้าโทรมาเรียกไปดูหน้างาน ... เพื่อเสนอราคา....
11.30 แว๊ปไปกินก๋วยเตี๋ยว กับน้าสัน......
13.00 กลับเข้ามาประชุม.....
15.30 ชิว .... รอเลิกงาน....
17.15 ออกจากออฟฟิศ....เพื่อเตรียมไปเล่นดนตรี (วันนี้งานแทนชาวบ้าน สงสัยเค้าไปฉลองคริสมาสต์ กริ๊ก กริ้วกะแฟน)
18.00 จอดรถแถวบางลำภู....และเดินเล่น เดินไปฟังเพลงไป ที่ท่าพระอาทิตย์ เดินผ่านทะลุซอยหลังวัดชนะสงคราม เดินผ่านถนนข้าวสาร กลับมาที่รถพร้อมใจระทึก ว่าจะโดนล็อคล้อหรือไม่.......อุอุ ไม่โดนครับ
19.15 ย้ายรถมาจอดใกล้ ๆ ร้านที่ท่าพระอาทิตย์ ...แล้วก็เล่นๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
21.00 เก็บของย้ายร้าน ไปสามย่าน......
21.30 ถึงร้าน เล่น ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ
22.15 ............บุรุษ หน้าตาคลับคล้ายคลับครา น้าท่านหนึ่งที่เล่นกีตาร์ที่หัวหินได้ตลอดสิบกว่าชั่วโมงโดยไม่หยุด ได้เปิดประตูเดินเข้ามาในร้านครับ...
และเสียงอ้าวก็ดังขึ้นพร้อมกัน....
ผม : อ้าว......มาได้ไงเนี่ยพี่
น้าหนึ่ง : อ้าว.....วันนี้ร็อคเล่นหรอ ไม่ใช่พี่ก๊กหรอ......
ผม : ผมมาเล่นแทนพี่ (คิดในใจ : ก็ตูนั่งเล่นอยู่เนี่ย แล้วจะให้เป็นใครฟระ 5555)

พอทักทายกันเสร็จ พี่หนึ่งก็นั่งอยู่โต๊ะหน้าเวที......ผมก็ไม่รอช้า...ส่งกีตาร์ให้พี่หนึ่ง...และพูดออกไมค์ว่า "เอ่อ.....วันนี้เรามีมือกีตาร์ระดับประเทศ (พม่า 555 อ่อล้อเล่ง ) ให้เกียรติมาแจม นะครับและหลังจากนั้น ผมก็นั่งร้องอย่างเดียว....บางเพลงก็งัด kazoo มาเป่าบ้าง...ทั้ง ๆ ที่แค่การเล่น Finger ของพี่หนึ่งอย่างเดียวก็สะกดคนดูได้เกินพอ...... จน dynamic เพลงมันเริ่มมันส์ขึ้น จนผมต้องไปเอากล่อง prinkle ที่ใส่ฝาเบียร์ มาปิดปากกล่องแล้วทำเป็น shaker .....
เริ่มด้วยเพลง...ลึกสุดใจ --- ลงเอย --- เจ้าหญิง --- เพียงชายคนนี้ --- ลืมไปไม่รักกัน --- สายลมที่หวังดี --- หยุด --- ใจบางบาง --- love of my life และจบปิดท้ายไปด้วยเพลง นิดนึงพอ .....

โดยทุกเพลงซัดไปประมาณ 5 - 6 นาที มันส์โคตร ฉบับไม่เคยซ้อมกันมาก่อน ....
โอยสนุกมากครับ......จนรู้สึกว่า การได้อยู่ในบ้านฟ้า มันทำให้โลกใบนี้กลมขึ้นจริง ๆ

ขอบคุณพี่หนึ่ง hattaya มา ณ ในโอกาสนี้ครับ....แบบนี้ที่เค้าเรียกว่าการแจมกันโดยไม่ได้นัดหมายจริง ๆ ๆ

เมื่อวาน....ที่จริงสำหรับป้านุ้ยก็เป็นวันเดิม ๆ ธรรมดาวันนึงค่ะ....

8.45 ยังนอนอยู่.........
9.30 ยังคงนอนอยู่....
11.30 แว๊ปไปโทรหาไปรษณีย์ เนื่องจากวันที่ 23 มีของมาส่งแต่ออกไปเลือกตั้งทั้งบ้าน เลยต้องโทรไปตามของ ค่ะ.....
13.00 ออกไป รับของที่ไปรษณีย์....แต่โมโหมาก คุยกันตั้งนานทางโทรศัพย์ ไม่บอกสักคำว่าวันนี้ เปิดครึ่งวัน ป้าเสียเที่ยวสุด ๆ .
15.30 ชิว .... นอนดูหนังอยู่บ้าน....
17.15 ออกมามองหารถ ....เพื่อเตรียมไปงาน Christmas Party กะคนที่คุณก็รู้ว่าใคร (วันนี้ไม่ได้ไปแทนใคร เพราะนัดกันล่วงหน้าไว้หลายเพลาแล้ว เลยไม่ได้ สงสัยใคร จะไป กะใคร)
18.00 มาได้ครึ่งทาง หาทางต่อรถไฟฟ้า....และไม่มีเวลาเดินเล่น เลย ไม่มี อารมภ์ฟังเพลงด้วย เพราะเริ่มจะสายแล้ว ที่สถานีอโศก เดินผ่านเข้า Time Square ออกมาพร้อมใจระทึก ว่าจะหามอไซด์ได้ไหม.......อุอุ หาได้ค่ะ
19.15 อยู่ในบรรยากาศ Christmas ในโบสถ์ แปลกและสนุกดี ...แต่เล่นๆ ๆ ๆ ๆ ๆ กับ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ไม่ได้ เพราะต้องสำรวมค่ะ
21.00 นั่งกิน dinner อาหารญี่ปุ่นอยู่แถวทองหล่อค่ะ......
21.30 สนุกสนานคุยกัน เล่น ๆ ๆ ๆ ๆ ปล่อยมุข ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ได้ ฮาม๊าก ๆ ไปกัน 8 คนค่ะ
22.15 ............บุรุษ หน้าตาออกญี่ปุ่น (จริง ๆ ก็คนญี่ปุ่น) เข้ามาแนะนำ รายการขนมหวาน ด้วยใบหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส (เจ้าของร้าน = เพื่อน Song Hee) ...
และพวกเราก็พร้อมกันสั่งขนมค่ะ ....เพราะเครื่องเริ่มเดินแล้วเลย non stop ค่ะ

เริ่มด้วยพุดดิ้ง---ไอศรีม--- ลงเอยด้วย ชื่ออะไรจำไม่ได้ แต่อร่อยดี ค่ะ .....

ก่อนกลับ ป้านุ้ยแจกของขวัญ christmas ให้กะทุกคน (ว่าแล้ว Bonus ไปไหน)

ออกมานอกร้าน มาถ่ายรูปหมู เอ้ย รูปหมู่ (หมูอะอาจจะเป็นป้าคนเดียว) ทุกคนสนุกมากในค่ำคืนนี้ค่ะ และเราตกลงกันว่า เราจะรวมตัวกันอีกเร็วๆ นี้อะค่ะ

ขอบคุณ ทุกท่านที่อ่านภาระกิจ อันแสนจะธรรมดาของป้า...แบบนี้ที่เค้าเรียกว่าการแจมกันโดยนัดหมายจริง ๆ ๆTongueTongue
[/quote]
25-12-2007, 12:13

เอามั่ง เลียบแบบมั่ง
เมื่อวาน....ที่จริงสำหรับผมก็เป็นวันเดิม ๆ ธรรมดาวันนึงครับ.....
8.45 นอนอยู่
9.30 ยังคงนอนอยู่
10.30 ตื่นล่ะ
11.00 เข้าไปที่ทำงานทั้งที่เป็นวันหยุด เพื่อใช้อินเตอร์เน็ตความเร็วสูงแบบฟรีๆ
12.30 หาความสุขเล็กๆน้อยๆด้วยการนั่งเช็ดปรับแต่งกีต้าร์ตัวโปรดที่ติดมาที่ทำงาน
16.15 แวะศูนย์เพื่อถ่ายน้ำมันเครื่องรถ
17.00 เริ่มต้าซ้อมกีต้าร์ไปเรื่อยๆ
18.30 เดินออกไปหาอะไรกิน
19.00 กลับเข้ามาพร้อมของกินเล่นกะว่าวันนี้อยู่ยาว
19.15 เริ่มนั่งซ้อม
22.15 ชักตาลาย+มึน เลยโทรหาสาวๆเพื่อผ่อนคลาย
22.30 ซ้อมต่อคราวนี้เปิดทีวีเป็นเพื่อนไปด้วย
24.00 ลุกไปอาบน้ำ ไปกดน้ำดื่มจากตู้ เอาขยะไปทิ้ง
24.30 ซ้อมต่อ
02.00 หลับคากีต้าร์ไม่ไหวแล้ววุ้ย
02.01 หลับสนิท
อันนี้เป็นวันหยุดน่ะครับเลยได้มีเวลามากอยู่ วันทำงานปกติจะยุ่งอยู่กับงานและคอมครับ
25-12-2007, 12:33

Forum Jump: