Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Best Guitar of the year 2007
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: Best Guitar of the year 2007
ผมขอปันใจชอบเจ้าตัวเล็ก
Takamine ที่มี inlay เป็นแบบ hexagonal ด้วยครับ
เห็นแล้วซู๊ดปากเลย
28-12-2007, 16:18
Find Like Post Reply
kosit Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: Best Guitar of the year 2007
gibsonของน้าป๋อสวยมากครับเกรดไม้สุดๆ
28-12-2007, 18:12
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
hattaya111 Wrote:
pinkuitarz Wrote:ชอบไปเรื่อยๆอ่ะค่ะ ดูก็ไม่ค่อยออก ว่าสวยมากมั้ย ฟังเสียงก็ไม่ค่อยจะเป็น ว่าเพราะรึป่าว นะคะ เหอะๆ Tongue

ไม่รู้สิคะ แต่ก็..คิดว่า Takamine ตัวนี้ถูกใจปิ๊งที่สุดค่ะ Big Grin >>>

[Image: p1050251xi0.jpg]

Smile

เเปลกนะ.....

ผมชอบตัวนี้เหมือนกัน ในวันที่มีกีตาร์วางเต็มบ้านพี่ป๋อ ผมเป็นคนจำอะไรไม่ค่อยได้

เเต่ตัวนี้ผมจำได้ดีทีเดียว มีโอกาส คงไม่ต้องครอบครอง เเต่ จะขออนุญาติ เล่นดนตรีของผม ผ่านเนื้อไม้ เเละโพรงกำเนิดเสียงนี้ อีกสักครั้ง

...........................................................................
มาที่ถามว่าชอบกีตาร์อะไรให้เป็นกีตาร์เเห่งปี
ในปีนี้ผมไม่ค่อยได้ซื้ออะไร เพราะ คิดจะหยุดดูเเล ของที่มีใช้ให้คุ้มค่า

บริหารเวลา เล่นมันให้ไม่น้อยใจที่ ...ตัวไหนถูกเล่นมากเล่นน้อย

ผมเชื่อว่า....กีตาร์ทุกตัว มีจิตใจ เเละ มีความรู้สึก ในตัวเค้าเอง เราควรดูเเลเเละ เข้าใจในเอกภาพ ของ บุคคลักษณะ ของเเต่ละตัว

เเต่ถ้าส่วนตัว ปีนี้ได้ ...น้าโจเเพสมา ..ไม่ครบ อาทิตย์ นัดร้องลาออก งานเกือบล่ม เเละมีเรื่องราวต่างๆเข้ามา ให้เรียนรู้ เเละเข้าใจ

กีตาร์ตัวนี้ เหมือนกระบี่ เวลาผมเเย่ๆ มันก้อจะเเย่ไปด้วย มะคืน อยู่ดีๆ เสียงก้อไม่ดัง ต้องงัดอยู่นาน จึงใช้งานได้ เเปลกดี เล่นทั้งวันไม่เป็นไรเลย
เเต่ตอนจะเล่น ผมเเย่มากๆๆๆๆ มันเป็นเเบบนี้มาหลายครั้ง เเล้ว

ไม่ใช่ตัวเเรกนะ ที่เป็นเเบบนี้
กิ๊บสั้นเก่าเน่าๆ ของผมอีกตัว เวลาเเย่ๆสีจะหม่นๆ เวลาที่ดีๆ สีจะสดใสอย่างประหลาด..ทั้งที่ไม่ได้ขัดอะไร /คนอื่นทักมานะครับ/

ผมมีความเชื่อว่า เมื่อ กระบี่กับเราสัมพันธ์ในระดับนึงเเล้ว มันจะกลายเป็นหนึ่งเดียว

เราเป็นยังไง มันก้อจะเป็นอย่างนั้น ลองสังเกตุดูนะ เเต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

อ่านมาตั้งน๊านนาน ตกลงจะโชว์กีต้าร์ หรือ น้อง กิ๊บ ครับ 55555

[Image: attachment.php?aid=6381]

แต่รูปนี้ นายหล่อมาก..... นาย หนึ่ง
ขอบคุณที่มาเล่นกีต้าร์ด้วยกัน ในวันศุกร์ ครึ่งค่อนวันเลย สนุกมากๆ ครับ
28-12-2007, 19:54
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(เห็นว่า)หล่อด้วยคน...

อิจฉาจริงๆ เห็นแล้วอยากสาดน้ำกรด ฮริ้วววววว
============ เพื่อความบันเทิง =============

28-12-2007, 20:43
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
hattaya111 Wrote:ผมมีความเชื่อว่า เมื่อ กระบี่กับเราสัมพันธ์ในระดับนึงเเล้ว มันจะกลายเป็นหนึ่งเดียว

เราเป็นยังไง มันก้อจะเป็นอย่างนั้น ลองสังเกตุดูนะ เเต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

ลึกซึ่งมากครับ...................................

มา!!!!!!!!!!! ซานต้าน้อย...............มานวด ก่อนไปบ้านน้า Nit หน่อยเร๊ววววว !!!!
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
29-12-2007, 09:17
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
โหน้ากรรม....
ในรูปข้างบนสูท เเต่ข้างล่าง นี่ กางเกงขาสั้นนะครับ

ส่วนรูปข้างๆ ต่างเติบโต เเละเรียนรู้...ก็ กลายเป็นเพื่อนสนิทมากๆไปเเล้วครับ

Therock ....guild ของนาย เสียงดีนะ เล่นมากๆ จะได้เเข็งเเรง เห็นว่าซื้อให้เป็นของขวัญวัน วาเลนไทน์ใช่ป่าว งั้นจะครบขวบเเล้วสินะ รักษาดีๆ

ขอบคุณพี่ป็อบที่..เชิญมาทานข้าวเที่ยง เเล้วเล่นกีต้าร์ด้วยกัน เเถมเสียงสุดยอดอีกด้วย กลัวเลยครับ มาติน อะไรไม่รุ วี28 สักอย่าง.....เป็นวันวันศุกร์ที่ดีส่งท้ายปีครับพี่ คนค่อนตึก คงจะจำหน้า..พวกนักดนตรีหน้าลิฟท์ ไปอีกนาน ผมยิ้มให้ทุกคนเลย 555 สนุกมากๆ ครับ.... รองเท้าที่เหมาะกับสูท เลยทำให้ได้ ตกลงงานพิเศษ ที่ใส่สูทมาในเย็นวันนั้นเลยครับ...ประหลาดมากๆ ขอบคุณรองเท้านำโชคมากๆครับ..คราวหน้า ของถุงนิรภัยได้ไม้ครับ

เผื่อจะมีคนชวนไปเป็นซานต้า หรือ เร่รับของเก่า 555
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

30-12-2007, 09:26
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: