Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Cinema Paradiso
Author Message
บุปผา Offline
nengpf@gmail.com

Likes Given: 0
Cinema Paradiso

แค่ฟังเพลงก็เศร้าแล้วค่ะ><
30-08-2010, 21:27
Find Like Post Reply
stop Offline
Member

RE: Cinema Paradiso
ดูหนังเรื่องนี้แล้วนึกถึงโรงหนังรุ่นเก่า
เป็นที่ๆเต็มไปด้วยความทรงจำ นึกถึงตอนเด็กๆ วีดีโอยังไม่มี วีซีดีก็ไม่มี
โรงหนังเป็นที่ๆสุดยอดมากๆ ใครจีบกันก็พากันไปดูหนัง สมัยก่อนหนังเรื่องไหนดังมากๆ จะต้องนั่งเก้าอี้เสริมแบบเก้าอี้ไม้ เอามาตั้งตรงทางเดิน
เดี๋ยวนี้โรงหนังเต็มไปด้วยความสะดวกสบาย แต่คนไม่ค่อยเต็ม นั่งสบายกว่าแต่ก่อน แต่ผมชอบสมัยที่ต้องแย่งกันนั่งมากกว่า
ผมชอบฉากตอนที่เค้าย้อนกลับมาดูฟิมส์เก่า ผมว่าเค้าทำได้ดีมากครับ

ดูหนังเรื่องนี้แลัวนึกถึงตอนเด็กๆที่บ้านมีเครื่องฉายหนัง 8 มิล มีฟิล์มการ์ตูนอยู่สองสามเรื่อง ผมกับพวกพี่ๆเอามาฉายดูกันบ่อย
เป็นหนังเงียบ ไม่มีเสียงในฟิล์ม แต่ตอนเด็กๆก็ถือว่าสนุกสุดยอด ผมชอบอารมณ์เวลาฉายหนังมากครับ จะมีกลิ่นไหม้ กับเสียงหนามเตยดังตลอดเวลา
31-08-2010, 20:04

พี่Stopสบายดีนะค่ะ เห็นหายไปนานเลยค่ะ ช่วงนี้หวัดเริ่มระบาดอีกแล้ว รักษาสุขภาพด้วยนะค่ะ^^ด้วยความปรารถหนาดีจากน้องบุปเพ อิอิ
แสดงว่าพี่ต้องชอบหนังมากมากเหมือนกับในหนัง โตโต้ และลุงอัลเฟรโด้ แน่ๆเลย^^
อยากดู ฮาเวริด์ ฮีโร่พันธ์ใหม่ กับ Green card ยังหาซื้อไม่ได้เลยอ่ะค่ะ^^
(This post was last modified: 31-08-2010, 21:33 by บุปผา.)
31-08-2010, 21:29
stop Offline
Member

ขอบคุณครับ ผมสบายดี อ้วนท้วนสมบูรณ์
จะมีก็แต่สุขภาพของสตางค์ในกระเป๋า ที่กระเสาะกระแสะ

ที่ผมชอบเพราะสมัยเด็กๆที่บ้านเป็นโรงหนังครับ มันอยู่ในความทรงจำตลอดตั้งแต่หนังเรื่องแรกที่โรงผมฉายคือการ์ตูน ดัมโบ้ควบกับหนังฝรั่งเรื่องเพชรตัดเพชร
ผมค่อนข้างผูกพันกับโรงหนังครับ ผมช่วยขายตั๋ว ช่วยขายขนม เวลาคนแน่นมากๆก็ต้องช่วยตั้งเก้าอี้เสริม ตอนที่เค้าทุบโรงหนังก็เศร้าเหมือนกับในหนังแหละครับ
01-09-2010, 11:42

พูดง่ายๆว่า หนังเรื่องนี้โดน ใช่มั้ยค่ะพี่^^
01-09-2010, 21:47

Forum Jump: