Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แอมป์ยี่ห้อ ORANGE ดีใหมครับ และราคาประมานไหนหรอครับ
Author Message
slashdot Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: แอมป์ยี่ห้อ ORANGE ดีใหมครับ และราคาประมานไหนหรอครับ
หมายถึงรุ่นไหนล่ะครับ
ซาวด์ของออเร้นจ์นี่ ดีครับ แต่.... จัดอยู่ในประเภท ไม่ชอบ ก็เกลียดไปเลย..... เนื่องจากว่า เป็นแอมป์ที่มีคาแรคเต้อส่วนตัวสูงมากพอสมควรเหมือนกัน และพูดจริงๆว่า ต้องทำความเข้าใจมันพอสมควรถึงจะปรับมาแล้วกลมกล่อม... คนเลยไม่นิยม
แต่ผม เอง ชอบมากที่สุด ถ้าไม่นับประเภทบูติคแอมป์แล้ว ผมชอบอันนี้สุดแล้ว มันไม่เหมือน แอมป์ เฟนเดอร์ หรือ มาร์แชล (แหลมเปี้ยว) หรือ ดุๆแน่นๆ อย่าง เมซ่า... ผมว่าถ้าเทียบกับแอมป์อเมริกาน่าจะประมาณ Crate นะครับ (แต่ส่วนตัวผมให้ orange สูงกว่า)

30-05-2011, 17:36
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แอมป์ยี่ห้อ ORANGE ดีใหมครับ และราคาประมานไหนหรอครับ - by slashdot - 30-05-2011, 17:36

Forum Jump: