Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1.
Author Message
ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Offline
Member

Likes Given: 2
RE: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1.
นับแต่วันที่เจอพี่ป๋อ หรือ น้าป๋อ แห่งบ้านเต่า ครั้งแรกเมื่อปี 1991 พี่ป๋อเป็นพี่ชายที่ใจดี คอยเป็นเหมือนผู้ผลักดัน ให้ผมแข่งขันดนตรี หาหนังสือเพลงมาให้ ให้ Comment ดีดี ทั้งที่เราเพิ่งรู้จักกันที่ Wordtrad Center จำได้ว่าเป็นหนังสือเปียร์โนเพลงของ Jim Cro'ce (ซื้อจากร้าน Willson แถวไปษณีย์กลาง ผมจำเก่งมั้ยพี่ป๋อ) ผมก็เอาเพลงจากหนังสือนั้นใช้แข่งขันมากมาย ประทับใจในความเอื้ออาทรของพี่ชายคนนี้เสมอ
18 ปีที่กลับมาเจอกันใหม่ พี่ป๋อก็สร้างความประทับใจตอกย้ำรอยเดิมในความใจกว้างอยู่เสมอ จนมาถึงงานนี้ก็อีกเช่นเคยที่เอากีต้าดีๆ มาร่วมแสดงกับเพื่อนๆพี่ๆน้องๆบ้านฟ้าได้ดู กีต้าร์บางตัวผมรู้มาว่าพี่ป๋อรอคอยมานานกว่าจะได้ครอบครอง เอาตอนอายุเหลือไม่กี่สิบปี ซึ่งก็เอามาให้น้องๆที่เพิ่มมีอายุไม่กี่สิบปี ได้เห็นได้ชมแล้ว ถือเป็นทางลัดที่พี่ป๋อหยิบยื่นให้น้องๆสุดยอดครับพี่ป๋อ วันที่ 11 หมอนัดผ่าตัดข้อมือแต่ก็จะไปร่วมให้ได้ไปช่วยพี่ป๋อทั้งผ้าพันแผลหนะแหละ จะเป็นกำลังใจให้พี่ป๋อเสมอ (เสร็จงานแล้วยกให้ผมซักตัวนะครับ)
25-08-2010, 22:06
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. - by ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ - 25-08-2010, 22:06

Forum Jump: