Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1.
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1.
(24-08-2010, 12:56)Nobi Wrote:
(24-08-2010, 12:39)povation Wrote:
(24-08-2010, 12:33)lekleklek Wrote: วิธีการ สถานที่ รูปแบบ จะกำหนดและแจกแจงเร็วนี้ครับ

ตามนั้นครับ

ต้องการ staff ช่วยงานบอกได้เลยน่ะ
ขอสมัคร 1 ตำแหน่งครับ

รับทันที
ไม่เสียแรงที่เป็นเพื่อนบ้านข้างเคียง
ขอบคุณมากครับ
(24-08-2010, 11:45)pood Wrote: ผมขอแสดงความชื่นชมที่ทีมงานของบ้านสีฟ้าใด้พยายามจัดงานดีๆมาให้สมาชิกใด้เปิดหูเปิดตากันแต่ผมคิดว่าทางผู้จัดควรจะระบุเรื่องกฏกติกาให้ชัดเจนเพื่อความสบายใจของเจ้าของกีต้าร์และผู้ที่ไปร่วมงานนะครับ

1. กีต้าร์จะจัดวางอย่างไรเพราะคงมีหลายสิบตัว ถ้าวางบนขาตั้งคงต้องมีเชือกกั้นไม่ให้ใครหยิบไปเล่นใด้ตามใจตัวเองเพราะมันอาจเป็นรอยใด้ครับ ถ้ามีเชือกกั้นมันก็เป็นงานโชว์กีต้าร์แต่ไม่ใด้โชว์เสียง

2. การลองกีต้าร์โปร่งในห้องใหญ่ๆที่มีคนอยู่หลายสิบคนพร้อมๆกันหลายตัวคงจะไม่ใด้ยินรายละเอียดของเสียงแน่นอนครับ ไม่เหมือนเวลาลองกันในห้องเล็กๆแบบบ้านเต่ารายวัน จะมีวิธีแก้ปัญหานี้อย่างไรครับ

3. กีต้าร์ Martin คงมีหลายตัวที่อยู่ในสภาพกีต้าร์สะสมคือไม่มีริ้วรอยแม้แต่น้อย อย่างกีต้าร์ผมนี่ผมยังไม่ยอมให้คนอื่นหยิบออกจากกล่องเองเลยเพราะกลัวเป็นรอย ผมว่าน่าจะมีการแยกประเภทโดยการเอามาเล่นโชว์บนเวทีเท่านั้นแต่ไม่น่าจะให้ใครก็ใด้หยิบเอาไปเล่นใด้ตามใจแต่ถ้าจัดแบบนี้จะเหลือ Martin กี่ตัวที่ทุกคนสามารถลองใด้เพราะมันไม่ใช่ตัวละบาทสองบาท

การจัดงานชุมนุมกีต้าร์โปร่งนั้นผมเข็ดแล้วครับเพราะขนาดผมจัดแบบเข้างานฟรี กินฟรี ดื่มฟรียังโดนตำหนิ ดังนั้นใครจะจัดก็จัดไปผมขอเป็นคนดูดีกว่า

พี่กฤษณอย่าไปฟังธรรมชาติ(เสียงนกเสียงกา)มากนักเลยครับ
ใครทำงาน คนนั้นอาจมีข้อโดนตำหนิได้ (ไม่ว่าเรื่องนั้นจะน่าตำหนิหรือไม่ก็ตาม)
น้องๆเป็นกำลังใจให้ผู้เสียสละเสมอ
คนไม่ทำงาน ก็ไม่น่าจะถูกตำหนิ
ส่วนตัวผม รับได้ทั้งโดนตำ และโดนตำหนิ
ผมมีความสุขกับการทำงานที่เป็นประโยชน์แก่ส่วนรวม
เหนื่อยไม่กลัว กลัวแต่บ้านสีฟ้าจะเหงา
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 24-08-2010, 16:29 by povation.)
24-08-2010, 16:19
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1. - by povation - 24-08-2010, 16:19

Forum Jump: