Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
งานชุมนุม Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1.
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า
ผมได้ปรึกษากับน้า Web บ้างแล้วครับ

อาจจะจัดที่สโมสรราชนาวี หลังไบเทค ข้างกรมอุตุนิยมวิยา บางนา บรรยากาศสงบๆ ช่วงเวลาประมาณ 14.00-18.00 น.

แต่ถ้าอยากให้จัดแบบอยู่กันยาวๆเล่นดนตรีกันไปด้วยก็คงจัดที่บ้านเต่าเวลาประมาณ 13.00-24.00 น.

ปัญหาที่ผมมองว่าสำคัญที่สุดคือ ผู้มาร่วมงาน มักจะมาร่วมงานกันในเวลาไม่แน่นอน ตามแต่เวลาจะสะดวก

แต่การจัดงานครั้งนี้ ผมอยากให้มีกำหนดการที่แน่นอนในการนำเสนอกีตาร์ Martin แต่ละรุ่นที่พอจะจัดหามาได้

และมีช่วงเวลาหนึ่งที่เปิดโอกาสให้ลองกีตาร์กัน

ใครอยากให้จัดแบบใด ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยครับ
โพสต์ไปแล้วจึงเห็นข้อความที่พี่กฤษณโพสต์
แต่ผมไม่ขอลบที่ผมโพสต์ช้ากว่าพี่กฤษณ

ส่วนตัวที่เปิดกระทู้นี้ ผมไม่ได้มุ่งหวังที่จะเป็นครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในประเทศไทย แค่ขอเป็นครั้งสำคัญครั้งหนึ่งก็พอ
ครั้งสำคัญนั่นผมหมายถึงครั้งแรกที่บ้านสีฟ้าจัดให้มีขึ้น โดยเชิญพวกที่สนใจกีตาร์ยี่ห้อนี้มาทั้งที่มีและไม่เคยมี มาร่วมงานได้ทุกคน เดาเองว่าน่าจะมีคนมาประมาณ 50-60 คน กีตาร์น่าจะมีประมาณ 30 ตัว งานนี้บ้านเต่ารับอยู่โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ ผมไม่อยากขอร้อง แต่เพื่อความสนุกสนานแบบได้ความรู้ในสไตล์บ้านสีฟ้า ใครขนมาเท่าใดยิ่งดี
ก่อนถึงวันงานจริงๆถ้าเสียงตอบรับมีล้นหลาม ผมพร้อมจะย้ายที่จากบ้านเต่าไปจัดโรงแรมได้เลย (เพราะบ้านเต่าเอาไม่อยู่แน่ๆครับ) แต่อาจจะเก็บบัตรเข้าชมคนละ 100-150 บาท เป็นต้น ได้ทั้งลองกีตาร์ ได้ทั้งฟังเสียงกีตาร์ตัวนั้นจากยอดฝีมือหลายๆท่าน (เป็นความคิดที่ดีที่ Sponsor จะออกค่าใช้จ่ายทั้งหมดหรือเกือบหมดให้ ซึ่งไม่น่าจะเกิน 15000.- บาท โดยมีเงื่อนไขว่า ต้องมีผู้สั่งซื้อในงานนี้ ไม่ต่ำกว่า 5 ตัว เป็นต้น เรื่องนี้ผมอยากให้น้า WEB ผู้เป็นเจ้าบ้านลองเจรจากับ Lucky Music หรือไม่ก็ออกช่วยๆกันไปทุกๆคน )
การจัดงานครั้งนี้ผมจะวางกรอบไว้คร่าวๆ แล้วขอให้แสดงความคิดเห็นกัน
ต้องกราบขอบคุณพี่กฤษณที่กรุณาออกความเห็นที่เป็นประโยชน์ในการจัดงานครั้งสำคัญนี้มาก
ผมนึกถึงคุณสมบูรณ์เช่นกันครับ คุณสมบูรณ์มีกีตาร์Martin สะสมดีๆมากมายระดับโลก
แผนในใจของผมอยากเชิญเจ้าของที่มีหลายๆรุ่น แล้วแต่ท่านใดจะสะดวก แต่ที่สำคัญที่สุดที่ต้องเชิญคือSponsor - Lucky Music (ซึ่งผมเพิ่งอุดหนุนกีตาร์ Martin รุ่นเจ้าเสน่ห์มาหมาดๆ จนเงินเกลี้ยงกระเป๋า )

เรื่องความใจถึง....ผมใจไม่ค่อยถึงครับ แต่ก็ระวังการลองเล่นตามสมควร
ใช่ครับ...เอาผมเป็นมาตราฐานไม่ได้แน่นอน บางท่านหวงเพราะอาจมีตัวเดียวหรือด้วยประการอื่นใด ทำให้ผมยิ่งต้องขอความเห็นเพื่อจัดงานอย่างรัดกุมและมีมาตราการรักษาปลอดภัยแก่ทรัพย์ของผมและของท่านอื่นๆให้มากที่สุด เหมือนกับที่น้าlekleklek เป็นห่วงเช่นกัน

ขอย้ำว่าใครมางานนี้ต้องได้สัมผัสกีตาร์ตัวจริงเสียงจริงอย่างแน่นอน ไม่น้อยกว่า 20 ตัว ที่เหลือแล้วแต่เจ้าของท่านอื่นๆจะกรุณา
ผมเน้นอยากให้ได้ลองสัมผัสกันถ้วนหน้า ใครรักใคร่ชอบพอรุ่นใดทรงใด ก็มี Lucky Music เปิดรับ Order ในราคามิตรภาพอยู่ในงานนี้ด้วยแล้ว (อันที่จริงก็เป็นแผนช่วย Promote ให้ทาง Lucky Music ด้วยโดยยังไม่ได้ปรึกษาหารือกันก่อนล่วงหน้า)

ว่าแล้วก็ขอตั้งชื่องานชุมนุมครั้งนี้ว่า.....Martin กีตาร์ตัวจริงเสียงจริง ครั้งที่ 1....
เรียนถามกันจะจะไปเลยครับว่า ใครพร้อมจะนำกีตาร์ของท่านมาร่วมงานนี้กันบ้าง
โปรดโพสต์หรือลงรูปและให้ทราบรุ่นด้วยครับ เพื่อนๆและผู้จัดจะได้รู้ว่า งานนี้จะยกความสำคัญไปได้ถึงระดับใด
ท่านใดที่มีแต่ไม่สะดวกจะนำมาร่วมงานด้วย ก็โปรดอย่าได้คิดมากประการใด
งานนี้สบายๆนะครับ มาร่วมงานมากๆยิ่งดี มาตัวเปล่า(ไม่หิ้วกีตาร์มา)เราก็ต้อนรับเสมอ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 08-08-2010, 23:24 by povation.)
08-08-2010, 22:28
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: งานชุมนุม กีตาร์ Martin ...ครั้งสำคัญ...ที่บ้านเต่า - by povation - 08-08-2010, 22:28

Forum Jump: