Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
Author Message
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
(11-08-2010, 15:22)นริศ วงษ์เวช Wrote: สิ้นกลิ่นดิน วินัย พันธุรักษ์ ขับร้องครับ

Ha, ha, this guy is my friend.Wink
I met him last time in 2008 at Singha house in BKKRolleyes

[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
18-08-2010, 07:30
Website Find Like Post Reply
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
RE: กีร์ต้าตัวเเร็กกก..... ที่น้าๆ เห็นเเล้วประทับใจ คือตัวใหนกันครับ
(18-08-2010, 04:09)Webmaster Wrote:
(10-08-2010, 15:11)นริศ วงษ์เวช Wrote: เพลง หลง เป็น เพลงประกอบภาพยนต์ เรื่องรักทะเล้น ของศุภักษร นำแสดงโดย หมอซ้งกับ อำภา ภูษิตครับ

หลง

ฉันเคยสัญญามั่นว่าใจนั้นจะไม่รักใคร
แต่เธอทอดทิ้งฉันไปหัวใจยังร้าวราน
รักที่เราเริ่มก่อไม่เคยเพียงพอแก่ความต้องการ
ปวดร้าวแทบม้วยมลาญเธอผลาญรักรานแหลกลง

* รักเธอหลงเธอเรื่อยมาชั่วชีวาฉันยังมั่นคง
มอบใจด้วยความซื่อตรงแต่เธอไม่เคยมอบสิ่งที่ฉันต้องการ

สัญญารักที่ให้ดวงใจเท่านานแสนนาน
ถูกเขาทำร้ายดวงมาลย์รักรานผลาญหัวใจ

รักเรานี้สูญสิ้นตราบชีวินสิ้นรักเยื่อใย
จะเป็นผู้แพ้เรื่อยไปสุดอาลัยรักไม่กลับคืน (ซ้ำ *)

เกือบลืมเพลงนี้ไปละ original ใครร้องครับ ใช่เพ็ญพิสุธ รึป่าว
อันนี้เสียงเหมือนป้าแดงเลย อิอิ

ต้นฉบับ คุณกันทิมา สาครเสถียร เป็นผู้ขับร้องครับ

เพลง หลง ถือว่าเป็นเพลงหัดเล่นกีต้าร์ในยุคก่อนสำหรับสาวๆ เพราะเสียงร้องปนเศร้าเนื้อหาได้อารมณ์ของ กันทิมา สาครเสถียร กับกีต้าร์โปร่งตัวเดียวดูโดดเด่นมาก ทำให้สาวทั้งหลายที่เริ่มหัดเล่นกีต้าร์อยากจะร้องหรือเล่นเองมากกว่า หรืออย่างน้อยก็ให้เพื่อนหนุ่มที่เล่นกีต้าร์เพลงนี้ได้มาบรรเลงให้เธอร้องก็ไม่เลว ยิ่งได้อารมณ์ถ้ากำลัง ?หลง? ใครสักคน

ที่มาครับ
http://www.oknation.net/blog/print.php?id=159880
18-08-2010, 11:18
ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Offline
Member

Likes Given: 2
พวกเรานอกจากงาน Martin แล้ว สำนักข่าวกรองบ้านสีฟ้าแจ้งมาว่า น้าป๋อ จะจัดงาน Guild อีกแล้วครับพี่น้อง
ชาว " melody, fujiyama, คิวมัส jojo,hondo " อย่ายอมเร็ว เราจัดที่สนามหลวงกันเลยดีกว่า แอ๊ะ ตอนนี้หนามหลวงงดใช้นี่หน่า แหมอดจัดครั้งยิ่งใหญ่เลย เสียดายจริงๆ ยอมน้าป๋อก่อนละกัน อิอิอิ
21-08-2010, 02:33
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(21-08-2010, 02:33)ก.เอ๋ย ก.กอล์ฟ Wrote: พวกเรานอกจากงาน Martin แล้ว สำนักข่าวกรองบ้านสีฟ้าแจ้งมาว่า น้าป๋อ จะจัดงาน Guild อีกแล้วครับพี่น้อง
ชาว " melody, fujiyama, คิวมัส jojo,hondo " อย่ายอมเร็ว เราจัดที่สนามหลวงกันเลยดีกว่า แอ๊ะ ตอนนี้หนามหลวงงดใช้นี่หน่า แหมอดจัดครั้งยิ่งใหญ่เลย เสียดายจริงๆ ยอมน้าป๋อก่อนละกัน อิอิอิ

พี่กฤษณรับจะจัดงานกีตาร์ตัวแรก มิใช่หรือครับ
ผมคิดว่ารอรูปแบบการจัดงานของพี่กฤษณได้เลยครับ สมาชิกบ้านสีฟ้าพร้อมใจร่วมงานกันเหมือนเคย
เมื่อไหร่เมื่อนั้น....

แต่ที่สำคัญ....ข้อมูลกีตาร์ราคาถูกๆจะมาปรากฏกายและใจในบ้านสีฟ้า
ให้เลือกซื้อหา...เร็วๆนี้ ช่วยๆกันรวบรวมหน่อยนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
21-08-2010, 08:09
agoodmouse Offline
Member

Likes Given: 7
เพิ่งเข้่ามาอ่านครับ ชอบๆๆ สนับสนุนเต็มที่

ไปร่วมทุกงานเลยครับ ผมชอบฟังทุกเพลงอยู่แล้ว

ไม่ว่าเก่าว่าใหม่ ยิ่งไม่เคยได้ยินนี่ยิ่งดีเลยครับ

จะได้รู้ว่ายังมีเพลงดีๆ อีกมากที่เราไม่เคยได้รู้จัก

แถมกีตาร์ตัวแรกๆ นี่หาได้ครับ เพลงแรกๆ ที่เล่นก็ยังพอจำๆได้

เพราะ martin กะ guild ยังได้แต่ฝันครับ (แต่ต้องมีให้ได้)

ขอบคุณความคิดดีๆ ทุกๆท่านเลยครับ
Rhythm of love
21-08-2010, 12:23
Find Like Post Reply

Forum Jump: