Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มิตรภาพที่ปลายทาง......ไม่แพ้ที่หัวหินแน่นอนครับ..อิอิ
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
Toungue  มิตรภาพที่ปลายทาง......ไม่แพ้ที่หัวหินแน่นอนครับ..อิอิ
.........ทุกๆปีของช่วงกลางเดือนธันวาคม....จะเป็นช่วงหยุดพักผ่อนประจำปีของผม....ซึ่งก็จะถือเป็นโอกาสพิเศษที่ผมจะได้พาคุณพ่อและน้องๆไปเที่ยวต่างจังหวัดกัน.....ปีนี้ก็เช่นกันเราตกลงซื้อ Trip ไปเที่ยวเกาะกูดกัน....เกาะท้ายสุดของทะเลตะวันออก........เริ่มออกเดินทางจากกาฬสินธุ์ 16.30น....แวะรับน้องชายที่ กทม....และขับรถต่อไปถึง จ.ตราด 06.30น........หมดแรงBig GrinBig Grin
.....สวยมากๆครับCoolเงียบสงบWink...น้ำทะเลใสสีครามพอๆกับภาคใต้เลยครับ...น้าๆท่านใดอยากไปพักผ่อนแบบไม่ไกลมาก....แนะนำเลยครับ.....

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 17-12-2007, 23:40 by edo.)
17-12-2007, 22:30
Find Like Post Reply
edo Offline

RE: มิตรภาพที่ปลายทาง......ไม่แพ้ที่หัวหินแน่นอนครับ..อิอิ
...อยู่บนเกาะ 3วันครับ......เป้าหมายต่อไปคือ กทม. และเชียร์กีฬาซีเกมส์ที่โคราชครับ...ก่อนหน้านี้ผมรบกวนนาย Yod69...ให้ช่วยจอง รร.ไว้ให้เพราะได้ยินว่าเต็มเกือบหมด
.......คืนแรก..ท่าน Yod69...น้าต่ายกรรมกร...พี่หมอ Mayday...พาผมไปนั่งฟังเพลงที่ร้าน.........เล่นเพลงสากลแนวๆ Eric Clapton ครับ..สุดยอดมากๆ.....
...แถมตอนจะจ่ายตังส์...พี่หมอ Mayday บอก..เจ้าภาพขอเลี้ยงละกันนะ...คร้าบบบบ....ผม อิอิ...

....คืนนั้นน้ากรรมกรถามผมด้วยความป็นห่วงว่า...พรุ่งนี้หมอจะไปดูกีฬาอะไร..ผมจะไปดูมวยสากลสมัครเล่นรอบชิงครับน้าต่าย...เห็นยอดบอกว่าต่อยที่ อีกอำเภอครับ..
...เจ้ายอดกะต่ายนัดผม...พรุ่งนี้สายๆจะพาไปกินขนมจีน...เด็ดมากๆ..มาโคราชต้องได้กิน.....

......ผมตื่นสายมากเกือบ 10 โมง...น้าต่าย Miss call มาหลายครั้ง...เพราะน้าต่ายได้ติดต่อศูนย์ประสานงานซีเกมส์ให้แล้ว...แต่โทรยังไงก็ไมมีคนรับ...พร้อมให้เบอร์ผมมาด้วย......
....อีกสักครู่..ก็ส่ง SMS มาว่า..มวยชกที่ปักธงชัยตอน14.00น..แต่ต้องไปติดต่อซื้อตั๋วก่อน......สุดท้ายเลยอดกินขนมจีน..เพราะผมตื่นสายนั่นเอง...
........ก็เลยได้ดูมวยสมดังใจปรารถนาด้วยความช่วยเหลือของน้าต่ายกับนายยอดครับ....

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 17-12-2007, 23:59 by edo.)
17-12-2007, 22:44
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: มิตรภาพที่ปลายทาง......ไม่แพ้ที่หัวหินแน่นอนครับ..อิอิ
สวยงามมากครับ...น้าหมอเอ็ด
เดินทางไกลขนาดนี้..มิน่าล่ะ เห็นซึมๆ

ทริปเขาใหญ่อย่าพลาดนะ ขับใกล้ๆ อากาศเย็นๆ แฟนซุกๆ...สดชื่นไม่แพ้ทะเลหรอก แหะๆ
============ เพื่อความบันเทิง =============

17-12-2007, 22:46
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

เอารูปอีกครับ น้าหมอเอ็ด ด ด ด ด ด ด ด . . . . . .. . . .
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
17-12-2007, 22:49
edo Offline

...อ้าวหวัดดีครับน้าต่าย....

..ต่อนะครับ....หลังจากดูมวยเสร็จเจ้ายอด69...ก็จัดแจงประสานงานโทรหาเป้าหมายทุกคน..เตรียมรวมพล.....ผมไปรับยอดพร้อมกีตาร์ 4 ตัวไปยังร้าน.....ซึ่งบรรยากาศเหมาะที่จะนั่งคุยนั่งเล่นกีตาร์กันมากๆครับ
....เป็นกระท่อมหลายหลังเรียงกันรอบๆบึงครับ....

.....พี่หมอ Mayday เลือกมุมไกลจากคนอื่นออกมาหน่อยเพราะกลัวจะรำคาญเสียง....(กลังชาวบ้านเค้ารำคาญต่างหาก55)....
....ไม่นานน้าต่ายกับป้าแต๋นก็มาสมทบ......

17-12-2007, 22:53
edo Offline

...เดี๋ยวจัดให้ครับ The rock..ขอคั่นหน่อยครับ...ครั้งนี้ผมได้ไปรับ Edo Killer กลับมาด้วย...หลังจากที่ฝาก Therock ไปปรับ Action..Therockเลิกงาน 5 โมงเย็น..แล้วมีเล่นที่ร้านตอนทุ่มกว่าๆ.....แล้วยังมีหน้ามาถามผมอีกว่า พี่จะให้ผมเอาไปส่งให้ที่ไหน....Therockแบกกีตาร์มาส่งผมที่สยาม....โอ้ว...ขอขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะครับผม....

.......ต่อกันเถอะ

...ผมกับพี่ต่ายไม่พูดพร่ำ.....เพราะไม่ได้เล่นกีตาร์มาหลายวัน
....ซัดกันก่อน....ไม่ต้องบอกก็คงรู้นะครับว่า...เล่นเพลงอาไร....55
...."ถ..ถะ..ถูก ต้องแล้วคร้าบบบบ.... When U say not... นั่นเง555.."

(This post was last modified: 17-12-2007, 23:06 by edo.)
17-12-2007, 23:04
edo Offline

...หลังจากอิ่มหนำแล้วก็ถึงครา...นายยอด...กับพี่หมอ Mayday...จับกีตาร์ประจำกาย..ขึ้นมาคนละตัว...ปล่อยให้สาวๆ..คุยกันเบาๆ.....
...แล้วเราก็เริ่มบรรเลง...เพลงอย่างมีความสุข.....
...บางครั้งเป็นเพลง....บางครั้งก็ไม่เป็นเพลง.....สลับกันโยน....เอ้าน้าต่ายโซโล่...เอ้า...ยอดมั่ง....Big GrinBig Grin

.........เราเล่นกีตาร์กันไป....คุยกันไป....เหมือนรู้จักกันมานานแสนนาน....ใช่ครับ...เราคุยกันซะแทบทุกเรื่อง...เหมือนพี่น้อง...เหมือนคนในครอบครัวคุยกัน....

....เป็นการเล่นกีตาร์ที่มีความสุขมากที่สุดคร้งนึงของผม.....WinkWink

17-12-2007, 23:14
edo Offline

....โดยไม่รู้ตัวเอาเลย...ว่าเวลาได้เลยล่วงมาเกือบเที่ยงคืนแล้ว......สี่ชั่วโมงมันช่างผ่านไปเร็วอะไรแบบนี้......

.........ขอบคุณยอด69...ขอบคุณพี่ต่าย กรรมกร...ขอบคุณพี่หมอ Mayday...พี่แต๋น.....ที่ให้การต้อนรับและดูแลอย่างอบอุ่น...ประทับใจจริงๆครับ

.....และที่ขาดไม่ได้ก็คือกีตาร์และบ้านสีฟ้า...ที่ได้ถักทอ...มิตรภาพและความผูกพันดีๆให้เกิดขึ้น.....และดำเนินมาจนวันนี้....

...ขอบคุณครับ...มิตรภาพที่ปลายทาง.....

...เอ่อ...ผมน่าจะเปลี่ยนเป็น มิตรภาพ ตลอดการเดินทางนะครับ...
..ระหว่างที่แวะ กทม...ระหว่างรอการเข้าพบท่าน Therock ...ผมก็แวะไปเยี่ยมน้าลูที่ร้าน Lucky ครับ..น้าลูต้อนรับผมด้วย PRS private stock...เหงื่อตกเลยครับ...ระหว่างทางผมแวะลอง Roland AC60.....พร้อมกับโทรไปขอคำปรึกษาจากน้ายอดเยี่ยม......คุยกันอยู่นาน...สรุป...รอซื้อของผมดีกว่า555......แต่ก็ขายไปก่อนที่ผมจะกลับถึงบ้านซะอีก....55Big GrinBig Grin..

(This post was last modified: 18-12-2007, 12:10 by edo.)
17-12-2007, 23:21
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ภาพแห่งความทรงจำที่น่าประทับใจและน่าเข้าไปมีส่วนร่วมด้วยครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
17-12-2007, 23:50
Website Find Like Post Reply
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
เยี่ยมครับ ทั้ง 4 คนหล่อเหลากันทุกคนเลยครับ เมื่อไรจะได้เจอตัวหมอเอ๊ด เป็น ๆ ครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
18-12-2007, 00:22

Forum Jump: