Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ
(04-08-2010, 18:39)Joki Wrote: อากฤษครับ Lakewood กับ Furch เนื้อเสียงคล้ายๆกันไหมครับ... แอบถูกชะตากับเจ้า Lakewood ครับ ^^

Lakewood กับ Furch ในยุโรปเป็นกีต้าร์คนละเกรดกันครับ ที่ว่าคนละเกรดนี่ไม่ใช่ว่า Lakewood เสียงดีกว่า Furch นะครับแต่ Lakewood ทำในเยอรมันตะวันตกที่ค่าแรงแพงกว่าประเทศแถบยุโรปตะวันออกอย่าง Czech เยอะ ดังนั้นราคาก็เลยแพงไปด้วยเหมือนกับเอา Martin ไปเทียบกัย Blueridge นั่นแหละครับ

Lakewood ไม่เคยทำกีต้าร์ที่ไม่ใช่ all solid เสียงของมันก็เป็นการผสมกันระหว่างอเมริกันกับยุโรปครับคือ sustain จะยาวกว่ากีต้ารือเมริกันแต่ไม่ยาวจนตีคอร์ดแล้วเสียงมั่วไปหมดเหมือนกีต้าร์ยุโรปบางยี่ห้อ กีต้าร์ยี่ห้อนี้ไม่ตกแต่งแบบหรูหราแต่งานเนี้ยบสุดๆสไตล์เยอรมันครับ

Sound hole rosette (สายเดิมๆครับ ยังไม่ใด้เปลี่ยนตั้งแต่ซื้อมา)

[Image: 0dsc04549.jpg]

กล่อง Hiscox Flight Case

[Image: 1dsc04550.jpg]

04-08-2010, 21:22
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รับซื้อ ตามหาาา .. . . . . . . . .Yamaha L-5ES /// K.yairi /// Takamine ครับ - by pood - 04-08-2010, 21:22

Forum Jump: