Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ทำกีต้าร์ไฟฟ้า ในแบบฉบับผม
Author Message
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

Likes Given: 0
RE: ทำกีต้าร์ไฟฟ้า ในแบบฉบับผม
....... ท่าน maytamatsuo ตามที่ผมเคยคุยว่าจะเอากีต้าร์ทำมือมาประกวด ก็เลยไปเที่ยวหาอะไหล่ กีต้าร์.... ซื้อเขามาบ้างขอเขามาบ้าง .....คนที่เขารับปากจะประกอบกีต้าร์ให้ผมเขาก็ป่วย (คงจะแก่จัด) ประกอบไม่ใหว ผมเลยไปเอาอะไหล่กลับมา แล้ว คิดจะประกอบเอง แต่สงสัยคงจะนานหน่อยครับ.... กำลังหาวิธีเย็บคอให้ติดกับบอดี้ อยู่..... มันต้องเจาะรูยึดสกรู..... ผมไม่มีเครื่องมืออะไรเลย..... แถมชอบยืมจมูกคนอื่นหายใจ กลุ้มเหมือนกันแฮะ.......... วันนี้ว่าจะไปเดินหลังกระทรวง จะไปหาซื้อแผ่นเหล็กยึดคอ พร้อมสกรู........... ผมคำนวณ ราคา ต้นทุนการผลิตของทั้งตัวแล้ว น่าจะอยู่ที่ ฿ 2500 ..... กะจะประกอบเสร็จแล้วจาเอาไปประมูลขายใน อีเบย์ คงจะได้สัก $ 4-5000 ครับ.......เอาใจช่วยผมหน่อยนะครับ........ส่วนกีต้าร์ท่านที่ คอหัก ผมไม่แน่ใจว่าจะเป็นไปดั่งเรื่องที่ท่านบรรยายมา ...... ผมเดาว่า เรื่องน่าจะเป็นคือ เพื่อนผู้หญิงของท่านแวะมาหาท่านแล้ว ที่พบคงไม่ใช่แมงสาบ แต่คงจะเป็น แมงสาว ครับ......ถึงต้องรุนแรงขนาด.....ผมว่าคงไม่ใช่แค่คอกีต้าร์หักหรอกครับ..... คงจะกระจายทั้งห้องเลย..... ผมก็ต้องเอาใจช่วยท่านด้วยหละครับ.....อะอะอะ

Attached Files Image(s)

08-11-2010, 10:47
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ทำกีต้าร์ไฟฟ้า ในแบบฉบับผม - by กีต้าร์เก่า - 08-11-2010, 10:47

Forum Jump: