Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ กีต้าร์ผมสะพานสายหลุดครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: สวัสดีครับ กีต้าร์ผมสะพานสายหลุดครับ
(25-07-2010, 14:16)555 Wrote: สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนทุกท่าน

กีต้าร์ผมสะพานสายหลุด เนื่องจากผมไม่ได้เล่นเป็นเวลานาน และเก็บไว้ในกล่องกีต้าร์โดยไม่ได้หย่อนสายครับ เปิดกระเป๋ากีต้าร์มาตกใจมาก

รู้สึกผิดมาก ที่รู้วิธีดูแลรักษาเค้า แต่ดูแลเค้าไม่ดี อยากจะพาเค้าไปรักษาครับ อยากให้ช่วยแนะนำร้านซ่อมให้ด้วยครับ กีต้าร์ผมเป็นสะพานสายแบบสอดสายผ่านครับ

ขอบคุณมากครับ Sad
ผมขออนุญาติถามอีกอย่างครับ

ผมเห็นในเวบไซต์เค้าบอกว่า รับประกัน 10 ปี แต่เราจะทำยังไงครับ ถ้าไม่มีตัวแทนในไทยครับ หรือว่า ก็ซ่อมตามร้านทั่วไปง่ายที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับ

ส่นมากเขารับประกันเฉพาะกีต้าร์ที่ขายในประเทศของเขา อย่าง Martin นี่ในอเมริกาเขารับประกันตลอดชีวิตแต่ถ้าซื้อในเมืองไทยเขารับประกันเพียงหนึ่งปี การรับประกันจะให้สิทธิ์เฉพาะผู้ซื้อคนแรกเท่านั้นครับ ถ้ากีต้าร์คุณซื้อจากต่างประเทศก็สามารถส่งไปเคลมใด้ครับแต่ต้องออกค่าส่งเองทั้งขาไปและขากลับ ถ้าเป็นอเมริกาก็ตกราวๆสองหมื่นกว่าบาท ถ้าให้ช่างไทยซ่อมก็เสียเงินประมาณ 1000 บาทครับ ช่างที่ทำกีต้าร์โปร่งซ่อมใด้ทุกคน
25-07-2010, 14:46
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับ กีต้าร์ผมสะพานสายหลุดครับ - by pood - 25-07-2010, 14:46

Forum Jump: