Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Indiana Jones and the last crusade
Author Message
บุปผา Offline
nengpf@gmail.com

Likes Given: 0
Indiana Jones and the last crusade

ริเวอร์ ฟินิกส์ เหมาะกับบทอินดี้ตอนเด็กมากค่ะ^^
ชอบตรงที่ เอาเรื่องพระเยซู จอกศักดิ์สิทธิ์ มาผูกกับหนังคนเขียนบท เขียนได้ดีจริงๆค่ะ
Soundtrack ก็ทำได้ดีมากมาก ตอนที่มีฉากเกี่ยวกับเรื่องพระเยซูเค้าทำsoundออกมาได้ดีมากค่ะ มี ภาค1 กับ 3ที่ชอบ แต่ภาค2 ก็สนุกค่ะ (แต่ภาค 4นี่)Sadความคิดเห็นส่วนตัวนะค่ะSmile
22-07-2010, 02:11
Find Like Post Reply
stop Offline
Member

RE: Indiana Jones and the last crusade
ผมว่าเค้าเก็บรายละเอียดบางอย่างดีด้วย อย่างเช่นที่มาของแผลเป็นบนหน้าของอินดี้
โดยส่วนตัวผมก็ชอบทั้งสามภาค แต่ภาคสองจะหยิบมาดูน้อยกว่าภาคอื่นหน่อย ผมไม่ชอบฉากที่ควักหัวใจออกมา(เอาออกมาพิสูจน์ อิอิ)
ภาคแรกกับภาคสามนั้นดูบ่อย ไม่เคยล้าสมัย มุขตลกและเนื้อเรื่องลงตัวดี
ส่วนภาคสี่ผมได้ดูตอนเป็นแผ่นดีวีดีแล้ว ความคมชัดสูงๆของภาพมันทำให้ผมรู้สึกขาดอรรธรสไปเยอะครับ ผมไม่เข้าใจเลยว่าทำไมภาพหนังสมัยนี้ถึงต้องถ่ายให้มันคมชัดจนเกินจริง
เนื้อหาก็ยังโอเคนะครับยังมีความเป็นอินดี้อยู่บ้าง(อินดี้ก็เหี่ยวไปนิดหน่อย) แต่หนังเรื่องนี้มันสร้างมาบนความคาดหวังของคนดูที่ตั้งไว้ค่อนข้างสูงเลยอาจทำให้คนหลายๆคนผิดหวังครับ(รวมทั้งผมด้วย)
ผมว่าเค้าน่าจะจบซีรีไปตั้งแต่ภาคสามน่าจะลงตัวที่สุดครับ
22-07-2010, 10:05
บุปผา Offline
nengpf@gmail.com

RE: Indiana Jones and the last crusade
อิอิ (ควักหัวใจออกมาเอาออกมาพิสูจน์ 555) สรุปว่า ชอบ 1 กับ 3 เหมือนกัน
อินดี้ คนต่อไปน่าจะเป็น ไชอา ลาบัฟ ลูกของเค้าในภาค 4 ดูภาค4แล้วเหมือนดูหนังน้ำเน่าเลยค่ะ อุตส่าห์ไปดู
ง่วงมากมาย(ความเห็นโดยส่วนตัวนะค่ะพี่)ดูแล้วเสียดายตังค์จังค่ะ
22-07-2010, 21:58

Forum Jump: