Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ไบรอัน เดอ พัลม่า^^
Author Message
stop Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ไบรอัน เดอ พัลม่า^^
หนังเรื่อง The Untouchables ผมเคยคิดจะนำมาเขียนถึงเหมือนกัน
เป็นหนังที่ดีเรื่องนึงเลยครับ รวมดาราดีๆไว้หลายคน แต่คนที่ผมชอบ คือ ฌอน คันเนอรี่ ที่แสดงเป็นตำรวจเดินถนนแก่ๆ และ แอนดี้ การ์เซีย ที่แสดงเป็นตำรวจเด็กๆ
แต่ฉากที่ผมชอบที่สุดกลับเป็นฉากที่ โรเบิร์ต เดอ นีโร เอาไม้เบสบอลตีหัวคนบนโต๊ะอาหาร ฉากตอนที่กล้องแพนออกมาเห็นเลือดค่อยๆไหล กลับดูสวยงามมาก อิอิ (เอ นี่เราโรคจิตป่าวเนี่ย)
เนื้อเรื่องเขียนได้ดีครับ เป็นหนังที่ผมว่าน่าเก็บเรื่องหนึ่งเลยครับ

ส่วนเรื่อง Carlito's way เป็นหนังที่ อัล ปาชีโน่ เล่นได้ดีเรื่องนึงเลยครับ แต่ในเมืองไทยหนังเรื่องนี้กลับไม่ประสบผลสำเร็จมาก
ผมชอบเพลงประกอบครับ You are so beautiful ผมว่าเป็นเพลงที่เพราะมากครับ
19-07-2010, 12:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ไบรอัน เดอ พัลม่า^^ - by stop - 19-07-2010, 12:03

Forum Jump: