Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
++ถาม Breedlove C350 หน่อยคับ
Author Message
s.lucky Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
++ถาม Breedlove C350 หน่อยคับ
สิ่งที่สะดุดตาที่สุดคือมีการเจาะ ด้านข้างของบอดี้ เพี่อเพิ่มเสียงเบสและ ให้ผู้เล่นได้ยินเสียงกีต้าร์มากขึ้น แต่เผมว่าเบสไม่ได้เยอะมากมาย แต่กำลังดีครับไม่น้อยเกินไปเสียงโดยรวมเสียงจะออกพุ่งและแหลมคมเนื่องจากไม้หน้าเป็น solid cedar รุ่นนี้แถมgigbag ด้วย ราคาน่าจะ 2.2 หมื่น กว่าๆ แต่ถ้าชอบเสียงที่นุ่มนวลและอุ่นกว่าก็ต้องเป็นรุ่น top ที่ราคาประมาณ 2 หมื่น ปลายๆ ไม้หน้าเป็น solid spruce แต่ส่วนตัวผมชอบเจ้า C350 นี่มากกว่าครับ บอดี้เขาแนวดี + เสียงที่โดนใจผมมากกว่า.....
ไปลองดูละกันครับ ......
25-07-2010, 15:57
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
++ถาม Breedlove C350 หน่อยคับ - by s.lucky - 25-07-2010, 15:57

Forum Jump: