Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ค้างคาวกินกล้วย
Author Message
เดอะตู่ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ค้างคาวกินกล้วย
(12-07-2010, 00:18)boobyblue Wrote: ด้วยความเคารพ...
อย่าโกรธกันนะครับ....
ผมได้ชมอย่างแห้ง
ไม่ได้อยู่ร่วมในความสดนั้น
จึงอาจให้ความรับรู้แตกต่างไป...
ในวินาทีที่0.46กับในนาทีที่1.35ผมว่ามันทะแม่งๆชอบกล...
ใครจะหมั่นไส้ตอกกลับว่า...แล้วผมทำได้มั้ย?
นั่นไม่ใช่ประเด็น...แต่ผมก็ตอบได้อย่างหน้าด้านว่าทำไม่ได้
แต่แล้วไง!!!
ก็ผมรู้สึกของผมอย่างนั้น!!!

ปล.ผมไม่ชอบวัฒนธรรมเหิรแห่เอ่ออวยครับ....(เป็นเพราะน้าตู่ผมจึงกล้าพูดตามความรู้สึก..ผมรู้น้าเข้าใจ)

ขอบคุณครับน้า ผมก้บอกตรงๆเช่นกันครับว่า

ผมชอบวิธีแบบที่น้าได้แสดงออกมาเช่นนี้ ชอบก็บอกว่าชอบถ้าไม่ก้บอกว่าไม่ นั่นมันหมายถึงการพัฒนาการทางด้านความรู้สึกทางด้านความคิดและจินตนาการ และเสรีภาพในการออกความคิดเห็น ผมเติบโตมากับสิ่งนี้(การพุดตรงๆ)และขอบคุณน้ามาก ที่แนะนำ ไม่เหมือนกับบางคน ***ขอย้ำ บางคน***ไม่เกี่ยวกับน้านะครับ จะตำหนิติเตียนใคร หรือเสนอความคิดเห็นที่ไม่ชอบในสิ่งที่คนๆนั้นกระทำออกมา จะใช้วิธีกัดทางอ้อมเช่น เขียนกระทุ้ เพื่อแอบว่าทางอ้อมๆ หาได้ในกระทู้แถวนี้แหล่ะครับ(ถ้าใครร้อนตัวก้ซวยไป)หรือแอบนินทากันลับหลัง และผมก้ได้ยินแบบย้อยหลังบ่อยๆ อิอิ let it be แบบนี้ผมไม่ชอบเลย ชัดๆเเบบนี้สุดยอดครับน้า เช่นผม เสียใจ ผมก็จะแสดงออกมาให้ทุกคนเห็นว่าผมเสียใจ เวลาผมดีใจ ก็สุดๆเช่นกัน ดังนั้น น้าไม่ต้องห่วงครับ ผมยินดีรับฟังทุกความคิดครับ

***และอันนี้อธิบายนะครับน้าบูในกรณี ช่วงในวินาทีที่0.46กับในนาทีที่1.35

คือแบบสารภาพตามตรงเลย เพลงนี้ยังไม่เคยมานั่งเรียบเรียงเลย วันนั้นเล่นสดเพราะ มีคนขอ และด้วยความสด จึงนึกไรออกก็ใส่ๆๆๆลงไป ถ้าได้ดูกันจริงๆจะเห็นว่ามันค่อนข้างหยาบ แต่ไม่ได้หมายความว่าไปดูถูกคนแต่งเพลงๆนี้นะครับ แต่นั่นคือ สดจริงๆ ผิดพลาดขอโทดจริงๆครับ ด้วยความเครพครับ อิอิอิ
12-07-2010, 04:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ค้างคาวกินกล้วย - by เดอะตู่ - 12-07-2010, 04:51

Forum Jump: