Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
! โปร่ง ALL SOLID ไม้แท้ๆ ใหม่ 100% HANDCRAFT Taiwan ขายแล้วครับ - ตัวต่อไป Koa All Solid หมื่นต้นๆ
Author Message
thana_yamaha Offline
Member

Likes Given: 0
Exclamation  ! โปร่ง ALL SOLID ไม้แท้ๆ ใหม่ 100% HANDCRAFT Taiwan ขายแล้วครับ - ตัวต่อไป Koa All Solid หมื่นต้นๆ
* * * * * * * *

กีตาร์โปร่ง ALL SOLID เนื้อไม้แท้ ๆ ทั้งตัว ของใหม่ 100 % งาน HANDCRAFT ลายไม้สวย
นำเข้าจาก Taiwan ครับ

SPEC. ของ Guitar

Top : Solid Spruce สี Sunburst โดนใจ
Back & Sides : Solid Mahogany

Fingerboard : Rosewood
Bridge : Solid Rosewood

Binding เป็นไม้แท้ๆ รอบตัว ลาย Inlay ต่างๆ สวยดีครับ
สกรูขันคอแบบ 2 ทาง ผิวเป็นแบบ Satin แลคเกอร์ด้าน
อยากให้มาลองเสียงดู หน่ะครับ

พร้อม Hard Case กล่องใส่กีตาร์ อย่างดี ครับ

ราคา เอาไป แบบ สบายกระเป๋าคนซื้อแล้วกัน แบบเบาๆ
ผมขอ แค่ 9,990 บาท พอ ครับ

สนใจ ติดต่อ สอบถาม พูดคุย แลกเปลี่ยนความรู้ เรื่องกีตาร์ ได้นะครับ
089-2031566 / ธนา
thip_mufc@yahoo.com / อยู่แถว ตลาด นนทบุ
/ / / / / / / / /

มีรูป มาให้ดูครับ
เพิ่มอีก หลายๆมุม ครับ
อีกนิดครับ

Attached Files Image(s)

ความใสและกังวานของเสียงกีตาร์โปร่งฟังแล้วรู้สึกดีจังครับ
เล่นไม่ค่อยเก่ง เลยชอบดูคนเล่นกีตาร์โปร่งมากกว่าครับ อิอิ
(This post was last modified: 11-07-2010, 11:27 by thana_yamaha.)
11-07-2010, 00:55
Find Like Post Reply
Member

RE: ! โปร่ง ALL SOLID ไม้แท้ๆ ใหม่ 100% HANDCRAFT Taiwan ขายแล้วครับ - ตัวต่อไป Koa All Solid หมื่นต้น
ขายไปเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณ Nimitguitar ด้วยนะครับ

+ + + + + + + +
- ตัวต่อไป Koa All Solid ทรง OM สีเข้มทั้งตัวครับ
ประมาณ รูป นี้ครับ
10,000 - 15,000 B
ราคาขึ้นอยู่กับ ค่าใช้จ่ายต่างๆ หน่ะครับ เช่น ค่ากีตาร์ ค่าภาษี เป็นต้น
เน้น ราคาโดนใจคนซื้อหน่ะครับ
น่าจะอีก ซัก 1-2 สัปดาห์

Attached Files Image(s)

ความใสและกังวานของเสียงกีตาร์โปร่งฟังแล้วรู้สึกดีจังครับ
เล่นไม่ค่อยเก่ง เลยชอบดูคนเล่นกีตาร์โปร่งมากกว่าครับ อิอิ
(This post was last modified: 11-07-2010, 11:30 by thana_yamaha.)
11-07-2010, 11:28
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

RE: ! โปร่ง ALL SOLID ไม้แท้ๆ ใหม่ 100% HANDCRAFT Taiwan ขายแล้วครับ - ตัวต่อไป Koa All Solid หมื่นต้นๆ
ยี่ห้อเดียวกับของคุณ chillchill ใช่ไหมครับเนี่ย
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
11-07-2010, 13:29
Member

RE: ! โปร่ง ALL SOLID ไม้แท้ๆ ใหม่ 100% HANDCRAFT Taiwan ขายแล้วครับ - ตัวต่อไป Koa All Solid หมื่นต้น
(11-07-2010, 13:29)gong_bee_gees Wrote: ยี่ห้อเดียวกับของคุณ chillchill ใช่ไหมครับเนี่ย

ร้านเดียวกันครับ น้าก้อง
สอบถามรายละเอียดได้นะครับ
11-07-2010, 14:47

Forum Jump: