Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
Author Message
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
[/b]คือ นัทอยากรู้ว่าพี่พี่ใช้กีตาร์ยี่ห้อไรกันบ้างอ่ะคะ...
แล้วแต่ละท่านมีประสบการการเล่นมากี่ปี....

นัทมีกีตาร์อยู่หนึ่งตัว ชื่อ "น้องเรย์"...ซื้อมาได้ห้าเดือนแล้วคะ..
ยี่ห้อ WashBurn ถูกๆอ่ะคะ..ประมาณห้าพันได้มั้งคะ...

แต่ก่อนมีกีตาร์ ซึ่งดีมากๆๆ เป็นกีตาร์ของพี่ชาย ของ Fender
ซึ่งเสียงดีมากๆคะ แต่ว่าไม่ค่อยได้เล่นเลยคะ..จนพี่ชายมันเอาคืนไป....

ก็เลยเพิ่งมามีน้องเรย์นี่หละคะ เลยอยากเล่นเก่งๆ แบบพี่พี่เพื่อนบ้างอ่ะ
ตอนนี้ยังเล่นได้แค่อนุบาลเองคะ.....

อยากถามทุกๆคนว่าใช้กีตาร์อะไรกันบ้าง
แล้วอยากให้แนะนำว่าถ้าเพิ่งหัดเล่นควรเล่นกีตาร์แบบไหนดี????

ขอบคุณคะ...

นัทคะ
~~เจ้าแม่มาเฟีย~~
[b]

Attached Files Image(s)

03-09-2007, 16:04
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
MafiaGirl99 Wrote:[/b]คือ นัทอยากรู้ว่าพี่พี่ใช้กีตาร์ยี่ห้อไรกันบ้างอ่ะคะ...
แล้วอยากให้แนะนำว่าถ้าเพิ่งหัดเล่นควรเล่นกีตาร์แบบไหนดี????
ขอบคุณคะ...
พี่พี่ใช้กีตาร์ยี่ห้อไรกันบ้าง
แหม...คำถามนี้
ถ้า สมาชิกทั่วไป คงพอเดาได้ เต็มที่ก็ไม่น่าจะเกิน 10-20 บรรทัด
แต่ถ้าน้าป๋อ ถ้ากฤษณ์ มาตอบล่ะก็ pageจะพอไม๊เนี่ยยยย....???

ถ้าเพิ่งหัดเล่นควรเล่นกีตาร์แบบไหนดี????
เล่นแบบ น้าตู่ V8 น่ะครับ ตั้งไว้เป็นเป้าหมายเลย
แล้วค่อยๆไต่จากระดับเพิ่งหัดเล่นขึ้นไป เรื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
(แนะนำทางลัด ; ถ้าน้าๆในบ้านนี้มีmeeting ทั่ไหนก็ตาม ก็ให้ ตามไปดู....จะได้ประโยชน์มากๆ)
(This post was last modified: 03-09-2007, 16:27 by SARUN.)
03-09-2007, 16:22
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

RE: ~~เพื่อนๆ มีกีตาร์ยี่ห้ออะไร กันบ้างค่ะ แบบว่า..เพิ่งเข้ามาอ่ะก็เลยอยากรู้อ่ะ~~
ถ้าเป็นกีตาร์หรือเครื่องดนตรี ปุ๊แนะนำให้ไปโพสต์ลง Forum Guitar Pic Post เลยครับ

จะได้อยู่นานนน...เพราะกระทู้ในนี้วิ่งเร็วจี๋

กีตาร์ดำทมิฬ ดูดีจังครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
03-09-2007, 16:26
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
สวัสดีหนูนัท...
ผมเคยมี 1โอเวชั่นรุ่นอะไรจำไม่ได้ ขายไปแล้ว
2เทเลอร์410 ขายแล้ว
3มาร์ติน ooo-16อาร์ทีจี ขายแล้ว
เหลือ 1กิ๊บสัน เอล50 รอคนซื้ออยู่
2เอส.ยาอิริ วายดี320 รอคนซื้ออยู่
ตอนนี้ที่ใช้ประจำคือกีต้าร์ราคา300บาทซื้อมาจากร้านขายของเก่ายี่ห้อโฮปฟ์ เยอรมันผลิตปี1978 สภาพเยิน แถมแตกรูเบ้อเริ่มเอาแผ่นทองเหลืองปะไว้อีกต่างหาก ราคาสายแพงกว่าตัวกีต้าร์อีกครับ
สมบัติผมก็มีและเคยมีอยู่แค่นี้ละครับ อีกประเดี๋ยวคงมีคนมาตอบอีกเพียบ แต่ก็อาจบ้างบางคนที่ไม่อาจตอบ เพราะมันตอบไม่ไหว เขามีจนจำไม่ได้ว่ามีอะไรบ้าง.....
หนูนัทรออ่นได้เลย..................
03-09-2007, 16:29
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
หนูมาเฟียคงกำลังอยากจะให้พวกเราและน้า Newkid. เปิดประเด็น...My guitars
ส่วนของผมกำลังรวบรวมรายชื่อกีตาร์และรูปที่ได้ถ่ายไว้อยู่ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 03-09-2007, 16:37 by povation.)
03-09-2007, 16:36
Website Find Like Post Reply
ZIZ Offline
**

เมื่อก่อนเคยมี Yamaha FG-401 โดนเพื่อนแฮบไปแล้ว ตอนนี้ลูกเพื่อนมันเอาไปตีแทนกลองแล้วครับ

เมื่อสองสัปดาห์ก่อน Takamine EG-334EC ยังเป็นชื่อผมอยู่ แต่ตัวมันไปอยู่กับเพื่อนผมหลายเดือนแล้ว แต่ตอนนี้เป็นของเพื่อนผมเต็มตัวแล้วครับ เพราะเพื่อนมันเอาตังค์มาจ่ายผมแล้ว...ไชโย(งง หล่ะซิครับ คือเพื่อนมันซื้อต่อผมหน่ะ แต่เพิ่งเอาตังค์มาจ่าย ตามทวงทุกวันเลย สงสัยมันรำคาญ)

และก็เคยเกือบจะมี Yamaha CPX-8 มาไว้ครอบครองแล้ว แต่พอดีว่าเงินขาดมือ เลยต้องคืนเจ้าของเขาไป......

ดังนั้นตอนนี้กีต้าร์ที่มีใช้อยู่จริงๆคือ Norman B20Folk ตัวเดียวเท่านั้น (หลายๆคน บอกว่าคอมันชอบบิด แต่ของผมไม่บิดแสดงว่า B20Folk ของผมมันต้องเป็น Limited Edition แน่ๆ อิอิ)

อนาคตเล็ง Martin OM-21 เอาไว้ แต่หนทางช่างยาวไกลนัก ค่าตัวมัน 7หมื่นกว่าๆ แต่ตอนนี้ทั้งเนื้อทั้งตัวมีอยู่ 5พัน(แค่ต้นเดือนนะเนี่ย ส่วนเงินที่ได้จากการขาย Takamine EG-334EC ได้มาหมื่นกว่าๆ เอาไปโปะ Visa หมดแย้วววว)
03-09-2007, 16:45
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

NNG มีตัวเดียวครับ เมดอินไทยแลนด์ นะครับๆๆๆ
Acoustic is my life..........
03-09-2007, 16:50
Website Find Like Post Reply
MafiaGirl99 Offline
**

กีตาร์ดำทมิฬ ดูดีจังครับ Smile
[/quote]

กีตาร์ตัวนี้..เหมือนนัทมากๆคะ...
ถ้านัทเดินแบก น้องเรย์ไปที่ไหนนะคะ...
คนจะหันมามอง..ตาเดียวอ่ะ...

แบบว่าคนไรวะ ตัวก็ใหญ่กีตาร์ก็ใหญ่..
แถมตัวดำๆเหมือนกันด้วย...

เป็นเหตุผลหนึ่งที่เลือกน้องเรย์มาครอบครองคะ..

เพราะน้องเรย์ กับ นัทเหมือนกันมากๆๆคะ....

ขอบคุณสำหรับทุกข้อความอ่ะคะ..
รอความคิดเห็นคนอื่นอยู่คะ

นัทคะ
~~เจ้าแม่มาเฟีย~~
03-09-2007, 17:17
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ที่ใช้บ่อยๆ ไม่ค่อยได้เก็บกล่องก็ Martin 00-18v จ้า Smile
[Image: myworkspace.jpg]
03-09-2007, 20:24
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
yodchula Wrote:ที่ใช้บ่อยๆ ไม่ค่อยได้เก็บกล่องก็ Martin 00-18v จ้า Smile

อยากเล่นตัวนี้ที่สู๊ด.....Martin 00-18v
น้ายอดฯครับถ้ามีใจกรุณาปราณีคราวหน้าพบกันรบกวนหิ้วมาให้ผมมีโอกาสได้ชื่นชมสักสามนาทีจะเป็นบุญคุญอย่างยิ่ง
ขอขอบพระคุณมาล่วงหน้าครับ
03-09-2007, 21:36

Forum Jump: