Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย
Maow Wrote:
povation Wrote:อยากรู้ความรู้สึกของพี่สินคณินจัง?

ตอนนี้พี่สินคณินยังไม่เห็นน้องครับ
เดี๋ยวกลับบ้านจะลองดูอากับกิริยาว่าเป็นอย่างไร
ผมกับภรรยาซ้อมให้สินคณินโอบกอดน้องตอนที่อยู่ในท้องครับ...บอกว่า
... "โอ๋..รักน้อง... อย่าร้องไห้นะ"

อยากรู้เหมือนกันเจอหน้ากันวันแรกจะเป็นอย่างไรครับน้าป๋อ

น้าป๋อเอาสินคณินของผมไปใส่หนวดใส่เคราดกดำเลยนะครับ
เดี๋ยวยกให้เป็นคู่กันระหว่าง ศิลปิน กับ สินคณิน ซะเลย
ศิลปินมีพี่สาว
สินคณินมีน้องสาว
ไม่ไว้หนวดเคราได้อย่างไรครับ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-12-2007, 09:11
Website Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
RE: ชาวบ้านสีฟ้าได้หลานสาวคนใหม่ล่าสุด....ไชโย
ลูก.. เป็นยิ่งกว่าชีวิต..
ภรรยา.. เป็นมากกว่าลมหายใจ..

มีลมหายใจ.. จึงมีชีวิต..

ชีวิต.. ที่เป็นลมหายใจของพ่อ..
พ่อ.. ผู้ที่มีความสุขทุกครั้ง..

ที่ได้มองดูลูก.. ภรรยา..
ผู้ที่เป็นมากกว่าลมหายใจของตัวเอง..

วันที่ได้เห็นหน้าลูกครั้งแรก..
จะเป็นภาพที่ไม่มีวันเลือน.. ทุกลมหายใจของชีวิต..

.......................................

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณลูก และคุณแม่นะครับ..
รวมทั้งคุณพ่อด้วย..

ผู้ที่จะต้องรับบทพระเอกไปอีกหลายตอนทีเดียวล่ะครับ.. อิอิ..

ผ้าอ้อมเอย.. ไกวเปลเอย..
กระจองอแงเอย..

เอ้า.. เอ่ เอ๊...

อุแว๊ ๆ.. แง้ แง้.............

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม...

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
14-12-2007, 16:25
Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
...ดีใจด้วยนะคร้าบบบบบบบ...............น้าหม่าว...อยากดูรูปหลานจังเลย
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
14-12-2007, 19:10
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
ชโย

ชโย

ชโย

ดีใจด้วยครับ Big GrinBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

15-12-2007, 11:49
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
โฟล์คน้อย Wrote:ลูก.. เป็นยิ่งกว่าชีวิต..
ภรรยา.. เป็นมากกว่าลมหายใจ..

มีลมหายใจ.. จึงมีชีวิต..

ชีวิต.. ที่เป็นลมหายใจของพ่อ..
พ่อ.. ผู้ที่มีความสุขทุกครั้ง..

ที่ได้มองดูลูก.. ภรรยา..
ผู้ที่เป็นมากกว่าลมหายใจของตัวเอง..

วันที่ได้เห็นหน้าลูกครั้งแรก..
จะเป็นภาพที่ไม่มีวันเลือน.. ทุกลมหายใจของชีวิต..

.......................................

ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งคุณลูก และคุณแม่นะครับ..
รวมทั้งคุณพ่อด้วย..

ผู้ที่จะต้องรับบทพระเอกไปอีกหลายตอนทีเดียวล่ะครับ.. อิอิ..

ผ้าอ้อมเอย.. ไกวเปลเอย..
กระจองอแงเอย..

เอ้า.. เอ่ เอ๊...

อุแว๊ ๆ.. แง้ แง้.............

อิอิ.. เสี้ยมมมมมมมมมมมมมม...

เพื่อเป็น hero ในใจของลูกผมทำได้คร๊าบ

สังคมทุกวันนี้มันมีการมอมเมาอย่างไม่บันยะบันยัง
ดังนั้นผมหวังอย่างเดียวว่าจะสอนเขาให้เติบโตขึ้นมาได้อย่างไร
และเอาตัวรอดโดยที่ไม่เบียดเบียนคนอื่น อยู่ร่วมกับคนอื่นได้อย่างมีความสุข
และมอบความสุขให้คนอื่นด้วย มีความกตัญญูรู้คุณแก่ผู้มีพระคุณ
ถ้าผมทำได้เช่นนี้ผมก็มีความสุขแล้วครับ
เพราะผมอยากให้ลูกเป็นคนดี คิดเป็น ทำดี แก่สังคม มีความรับผิดชอบต่อตนเอง
และส่วนรวมครับ
15-12-2007, 20:35
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
ด้วยความยินดีครับ
16-12-2007, 08:58

Forum Jump: