Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
ฟ้องได้คับ
แต่คงแพ้คดีแน่ๆ ถ้าศาลชั้นต้น พิสูจน์ได้ข้อเท็จจริงตามข้างต้น เพราะหนี้การพนัน เข้าข่ายชำระหนี้ที่ขัดต่อกฎหมาย
ต่อให้ ยื่นเรื่องไปยังศาลไคฟง ก็ชนะคดียาก .....ถ้าอยากชนะ...คงต้องเป็นศาลเตี้ย อย่างเดียวแล้วล่ะ

ผมไม่ชอบการพนัน แต่มั่นใจว่าต้องตอบถูกแน่ๆ ถ้าไม่เชื่อ พนันกันไม๊ล่ะ? Big Grin
แต่ดูจากรางวัล ขอสละสิทธิ์ แล้วกัน Big Grin
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
13-07-2010, 12:29
Find Like Post Reply
Superrookie Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
ผมว่าน้า povation แกกรุณามากๆเลยนะครับ ผมแวะเวียน เข้า แบบคนนอกมานานเป็นปีแล้ว ยังแอบชื่นชม

แอบตามไปดู allsolidbluehouse ใน youtube ยังแอบปลื้มน้องที่ร้องเพลงสาวเชียงใหม่ กับ ครอบครัว

ผมละอิจฉา อยากจะให้ลูกชายเอาอย่างบ้าง (แต่ ลูกผมมันชอบเห็นกีร์ตาร์เป็นกลองอยู่เรื่อยเลย lol)

ยิ่งเห็นคราวนี้มีบอลโลก แกยังนำกิจกรรมมาให้คนคนในเวป มาร่วมสนุก นั่นบ่งบอกถึงความผูกพันที่นำไปสู่ความเสียสละ

แบบผู้ใหญ่ใจดี ให้น้องๆ เพื่อนๆ ในเวป ได้ร่วมสนุก มีสีสันขึ้น

คราวนี้ผมไม่ได้มีโอกาศร่วมสนุก ด้วย แต่คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ กติกา คือ กติกา คราวนี้ไม่มีใครได้

คราวหน้า เอาใหม่ (มีอีกหรือเปล่าน๊าา) ผมก็อยากจะเห็นว่าเหมือนกันว่าใครบ้างจะออกตัวแบบน้าแกบ้าง
-----------------------------------------------------------------------

"Do not deal with the stupid , they drag you to their level and beat you by experience"
13-07-2010, 12:39
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
(13-07-2010, 12:29)SARUN Wrote: ฟ้องได้คับ
แต่คงแพ้คดีแน่ๆ ถ้าศาลชั้นต้น พิสูจน์ได้ข้อเท็จจริงตามข้างต้น เพราะหนี้การพนัน เข้าข่ายชำระหนี้ที่ขัดต่อกฎหมาย
ต่อให้ ยื่นเรื่องไปยังศาลไคฟง ก็ชนะคดียาก .....ถ้าอยากชนะ...คงต้องเป็นศาลเตี้ย อย่างเดียวแล้วล่ะ

ผมไม่ชอบการพนัน แต่มั่นใจว่าต้องตอบถูกแน่ๆ ถ้าไม่เชื่อ พนันกันไม๊ล่ะ? Big Grin
แต่ดูจากรางวัล ขอสละสิทธิ์ แล้วกัน Big Grin

ถูกต้องนะครับ เพราะหนี้การพนัน บังคับไม่ได้ตามกฎหมาย

ฟ้องได้คับ แต่คงแพ้ถ้าได้ข้อเท็จตามข้างต้น

อายุความแจ้งความคดีเช็ค 3 เดือน
ฟ้องแพ่ง 1 ปี

รางวัลยังอยู่กับ Martin hd28v ต่อไป Tongue
ปิดศาลลลลลลลลลล ) ) ) ) Cool )
13-07-2010, 12:59
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(13-07-2010, 12:39)Superrookie Wrote: ผมว่าน้า povation แกกรุณามากๆเลยนะครับ ผมแวะเวียน เข้า แบบคนนอกมานานเป็นปีแล้ว ยังแอบชื่นชม

แอบตามไปดู allsolidbluehouse ใน youtube ยังแอบปลื้มน้องที่ร้องเพลงสาวเชียงใหม่ กับ ครอบครัว

ผมละอิจฉา อยากจะให้ลูกชายเอาอย่างบ้าง (แต่ ลูกผมมันชอบเห็นกีร์ตาร์เป็นกลองอยู่เรื่อยเลย lol)

ยิ่งเห็นคราวนี้มีบอลโลก แกยังนำกิจกรรมมาให้คนคนในเวป มาร่วมสนุก นั่นบ่งบอกถึงความผูกพันที่นำไปสู่ความเสียสละ

แบบผู้ใหญ่ใจดี ให้น้องๆ เพื่อนๆ ในเวป ได้ร่วมสนุก มีสีสันขึ้น

คราวนี้ผมไม่ได้มีโอกาศร่วมสนุก ด้วย แต่คราวหน้าไม่พลาดแน่ๆ กติกา คือ กติกา คราวนี้ไม่มีใครได้

คราวหน้า เอาใหม่ (มีอีกหรือเปล่าน๊าา) ผมก็อยากจะเห็นว่าเหมือนกันว่าใครบ้างจะออกตัวแบบน้าแกบ้าง

น้ำตาจะไหล ขอบคุณในคำชม
ซึ้งครับ นานๆจะมีคำพูดกินใจกับผมซะที
ขอมากไปไหมครับ หากแสดงตัวตนของท่านให้เพื่อนๆสมาชิกได้รู้จัก
มิฉะนั้นจะกลายเป็นว่า ใครบางคนอาจจะมองว่าน้า Superrookie เป็นหน้าม้าของผม
ขอขอบคุณแทนน้า Webmaster ที่ท่านเฝ้าติดตามชมความไร้สาระของพวกเรามาจนถึงบัดนี้
มามะ....มาเจอกันแจมกัน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-07-2010, 13:13
Website Find Like Post Reply
Nanami Offline
Member

(13-07-2010, 12:59)poPPie Wrote:
(13-07-2010, 12:29)SARUN Wrote: ฟ้องได้คับ

ถูกต้องนะครับ เพราะหนี้การพนัน บังคับไม่ได้ตามกฎหมาย

ฟ้องได้คับ แต่คงแพ้ถ้าได้ข้อเท็จตามข้างต้น

อายุความแจ้งความคดีเช็ค 3 เดือน
ฟ้องแพ่ง 1 ปี

รางวัลยังอยู่กับ Martin hd28v ต่อไป Tongue
ปิดศาลลลลลลลลลล ) ) ) ) Cool )

Tongueแหมเล่นกัน อย่างนี่เลยนะครับน้าpoPPie นึกแล้วเชียว แหม....เอาไปหนึ่ง ฮา...Big GrinBig Grin
ขอบคุณที่รักกัน Smile
13-07-2010, 14:49
Superrookie Offline
Junior member
**

ผมว่า หลายคนในเวป นี้คงคิดเหมือนกับผมหละครับ

ถ้าจะมองว่าเป็นหน้าม้า ผมว่าน้า ได้ม้าเป็นฝูงเลยครับ

คงไม่ต้อง แสดงตนหรอกมั้งครับ
-----------------------------------------------------------------------

"Do not deal with the stupid , they drag you to their level and beat you by experience"
(This post was last modified: 13-07-2010, 14:54 by Superrookie.)
13-07-2010, 14:53
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(13-07-2010, 14:53)Superrookie Wrote: ผมว่า หลายคนในเวป นี้คงคิดเหมือนกับผมหละครับ

ถ้าจะมองว่าเป็นหน้าม้า ผมว่าน้า ได้ม้าเป็นฝูงเลยครับ

คงไม่ต้อง แสดงตนหรอกมั้งครับ

ผมเห็นด้วยว่าน้า Superrookie ไม่ต้องแสดงตัวหรอกครับเพราะเป็นคนที่ใครๆก็น่าจะรู้จักอยู่แล้ว ถ้าเปิดตัวออกมาเดี๋ยวมีแฟนๆเข้ามาโพสต์จนเว้บล่มแน่นอน

[Image: super_rookie.jpg]

13-07-2010, 15:40
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
พี่กฤษณครับ ให้ความเห็นอย่างนี้อาจจะขัดใจสาวๆ และหนุ่มประเภทสองของบ้านสีฟ้านะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-07-2010, 17:08

Forum Jump: