Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
(12-07-2010, 11:26)poPPie Wrote:
(12-07-2010, 04:18)povation Wrote: กีตาร์ยังคงอยู่บ้านเต่าเพราะไม่มีใครทายถูก.

(21-06-2010, 15:50)povation Wrote:
(21-06-2010, 15:33)poPPie Wrote: ผมทายว่า กีต้าร์จะยังอยู่บ้านเดิม Tongue เชื่อดิ !! 55555

ผมบอกแล้วว่าทายมาเยอะๆ ต้องมีคนได้รางวัลแน่ๆ

เกิดเป็นคนนะ.....ท้อถอยอะไรปานนั้น

หากไม่มีใครตอบถูกจริงๆ ผมยังมีวิธีอื่นที่จะแจกให้ง่ายเข้าไปอีก
แต่ต้องให้สิทธิทายได้เฉพาะคนที่ร่วมทายในครั้งนี้เท่านั้น

เรียนคุณโพเวเชี่ยน

จากเวลาที่แสดงให้เห็นว่าสิ่งที่ผมทายนั้น แม่นยิ่งกว่าหมอฟันธง! อะไรนั่นซะอีก
ถึงวันนี้ก็เป็นที่สรุปผลแล้วว่าไม่มีเพื่อนสมาชิกคนใดตอบถูก และที่ผ่านมากับช่วงเวลาที่ดูเหมือนนานแสนนาน ที่ผมเฝ้าดูและติดตามมาว่า กีต้าร์นั้น จะยังคงอยู่บ้านเต่าตามที่ได้ตอบ หวังเป็นอย่างยิ่งว่าคุณโพเวเชี่ยนจะพิจารณาผลการตอบในครั้งนี้อย่างเป็นธรรมที่สุด

ชีวิตผมต้องเล่นดนตรีหากลางคืนกินกลางวัน โปรดเห็นแก่อนาคตของเด็กตาดำๆ ที่กำลังอยู่ในวัยเรียนจะได้มีโอกาสได้จับและฝึกฝนกับกีต้าร์ดีๆ ที่มาตราฐานจากการเลือกเฟ้นและครอบครองของคุณโพเวเชี่ยนด้วยนะครับ

ผมอยากบอกว่าผมไม่เคยท้อถอยเลย
ขอช่วยพิจารณาด้วยความเคารพรักอย่างที่สุด

จาก..น้องน้อยที่รอคอย

เรียนคุณปี้ปลาหมึก
คุณก็เดาเก่งใช่ย่อย ไม่ต่างไปจากเจ้าพอล
แสดงว่ากีตาร์ Martin ตัวนี้คงไม่อยากจากบ้านเต่าไป
ผมเริ่มสงสารและเห็นใจเธอแล้วล่ะ

จาก โพไซด่อน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
12-07-2010, 11:40
Website Find Like Post Reply
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: โอกาสสุดท้าย...ทายผลฟุตบอลโลก 2010
ที่ผมออกมาโพสขนาดนี้ ผมเองก็อายเพื่อนๆ สมาชิกแล้วนะครับ
แต่ถ้าไหนๆตามที่คุณน้า โพไซด่อน เองก็ได้แสดงเจตนารมณ์อยู่แล้วว่า ตองการที่จะแจกกีต้าร์ตัวนี้ออกไป
ตามที่ผมไฮไลท์สีแดงเอาไว้ ผมมีความเชื่อว่าทนายที่มีคุณวุฒิสูงอย่างคุณโพไซด่อน ต้องมีจริยธรรมและมี
ความเที่ยงธรรมเป็นที่ตั้งในการตัดสินใจกับความถูกต้องนี้

สุดท้ายนี้ขอให้ครอบครัวเต่าจงมีแด่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป
จาก... คนไม่เคยท้อ
(This post was last modified: 12-07-2010, 12:12 by poPPie.)
12-07-2010, 11:57
Find Like Post Reply
Roundback

(12-07-2010, 11:57)poPPie Wrote: ที่ผมออกมาโพสขนาดนี้ ผมเองก็อายเพื่อนๆ สมาชิกแล้วนะครับ
แต่ถ้าไหนๆตามที่คุณน้า โพไซด่อน เองก็ได้แสดงเจตนารมณ์อยู่แล้วว่า ตองการที่จะแจกกีต้าร์ตัวนี้ออกไป
ตามที่ผมไฮไลท์สีแดงเอาไว้ ผมมีความเชื่อว่าทนายที่มีคุณวุฒิสูงอย่างคุณโพไซด่อน ต้องมีจริยธรรมและมี
ความเที่ยงธรรมเป็นที่ตั้งในการตัดสินใจกับความถูกต้องนี้

สุดท้ายนี้ขอให้ครอบครัวเต่าจงมีแด่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไป

ถามจริงๆเหอะ.....คุณเป็นน้าปี้ลอบบี้ยิ๊สต์หรือเปล่า
จาก....โพไซ้ด้น (good accent)
All I Have
12-07-2010, 13:18

(12-07-2010, 13:18)povation Wrote:
(12-07-2010, 11:57)poPPie Wrote: ที่ผมออกมาโพสขนาดนี้ ผมเองก็อายเพื่อนๆ สมาชิกแล้วนะครับ

ถามจริงๆเหอะ.....คุณเป็นน้าปี้ลอบบี้ยิ๊สต์หรือเปล่า
จาก....โพไซ้ด้น (good accent)

ผมคนซื่อครับ ภาษาทนายบางคำเช่น ลอบบี้ยิ๊สต์ ช่วยแปลขยายความหน่อยครับ จะได้ตอบถูกตรงประเด็นนะครับ

ส่วนคำชม (good accent) นั้นขอบพระคุณอย่างสูงครับ ผมตระหนักดี เพราะผมเองก็มีเพื่อนรักที่เป็นทนาย จะพูดจะจาอะไรคงต้องระวัง

อย่างไรผมเองยังมีความหวังและรอคอยการแบ่งปันในครั้งนี้นะครับ

อุทรณ์อ่อนใจ
12-07-2010, 14:31
Witt Offline
Member

Likes Given: 0
มีความคิดว่า ถ้าให้ หา ผู้ชนะ จาก ผู้ที่ถายถูก 2 ใน 3 ข้อของ พี่ป๋อ จะ ok ไหมครับ
12-07-2010, 15:29
Hinekens Offline
Junior member
**

ถูก2ข้อ แต่ขอสุดท้าย ทายเบอร์ 5 คนยิงดันเบอร์ 6SadSadSadSadSadSad

แต่ทำให้เชียร์บอลสนุกมากเลยครับ Big GrinBig GrinBig Grin

ปล. ของรางวัลขายมั้ยครับ สนใจซื้อครับ อยากได้Big GrinBig Grin
(This post was last modified: 12-07-2010, 15:34 by Hinekens.)
12-07-2010, 15:31
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(12-07-2010, 15:29)Witt Wrote: มีความคิดว่า ถ้าให้ หา ผู้ชนะ จาก ผู้ที่ถายถูก 2 ใน 3 ข้อของ พี่ป๋อ จะ ok ไหมครับ

ถ้าจะหาผู้ชนะจริงๆ
ควรต้องล้างกระดานใหม่ ดีกว่า..
แล้วให้ผู้ที่เคยทาย ร่วมๆ30คน
แห่ไปเสี่ยงดวงที่บ้านเต่า โดยพร้อมเพรียงกัน

ใครหยิบกิน ตะโก้ไส้เผือกได้...คนนั้นก็เป็นผู้ชนะไป
ใครหยิบกินได้ไส้แห้ว ก็แห้ว..ไป Big Grin ((แถมต้องจ่ายเงินอีกกระทงละ 10 บาท ))

พี่ป๋อ จะ ok ไหม???
((อย่าลืม ทำได้ไส้แห้ว ไว้ซัก1000 กระทงล่ะ Big Grin ))
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 12-07-2010, 17:11 by SARUN.)
12-07-2010, 17:11
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

เอาไว้โอกาสหน้าเวลา น้าโพฯ แกนึกครึ้มใจอะไรบางอย่าง ค่อยให้แกตั้งกติกาตามใจแก แล้วเริ่มเล่นกันใหม่เถอะครับ ... ประมาณว่า ลูกบ้านสีฟ้า ร่วมสนุกได้ทุกคนด้วยนะคับ

(ผมว่าคนที่เข้ามาเล่นแต่ละคนนี่น่าจะมีกีต้าร์อยู่แล้วคนละไม่ต่ำกว่าคนละ 2-3 ตัว คิกๆๆๆๆ)

ขอบอกตามตรงว่า ตอนต่อเวลาพิเศษผมลุ้นแทบแย่ เพราะเบอร์ 9 ของผมโดนเปลี่ยนตัวละมาตอน 15 นาทีสุดท้าย แถมด้วยแอลกอฮอล์ที่มีอยู่ในเส้นเลือดในปริมาณมากมายส่งผลให้ผม "ตะโกนเชียร์ ตอเรส ลั่นร้าน"

ตอนตอเรสวิ่ง speed ขึ้นไป ขึ้นไป ขึ้นไป ... ผมลุกขึ้นจากเก้าอี้ แล้วตะโกน "ไปเลย ไปเลย ไปเลยๆๆๆๆๆๆ"

แล้ว ตอเรส ของผมก็หยุดวิ่งซะงั้น แล้วก็ลงไปนอนกุมต้นขา ... เหมือนกำลังตักข้าวเข้าปากแล้วโดนคนอื่นเอามือปัดช้อน

คำว่า martin มันส่งผลกับผมได้ขนาดนั้น 5555555
13-07-2010, 00:53
Roundback

ผมเป็นเพียงแค่ลูกบ้านสีฟ้าคนหนึ่งเหมือนกับท่านทั้งหลาย (ยกเว้นน้านิมิตร ผู้เป็นWebmaster และเป็นเจ้าบ้านเพียงคนเดียว)
ก็พยายามหาอะไรๆมาร่วมสนุกกันตามนิสัยของผมที่ชอบสร้างสรรค์และไม่ชอบอยู่นิ่งเฉย (หาเรื่องเสียเงิน แต่ได้ความสบายใจ) เพื่อให้เพื่อนๆได้สนุกไปด้วยตามแต่ใครใคร่จะเต็มใจร่วมสนุก
ส่วนตัวแล้ว ผมแค่ติดตามชมการแข่งขันฟุตบอลโลกมาตั้งแต่เกิดและจำความได้เท่านั้นเอง
ส่วนการแข่งขันฟุตบอลนัดอื่นๆ หากไม่สำคัญระดับโลกจริงๆ ผมจะไม่ค่อยมีเวลาติดตาม (มัวแต่ไปติดตามกีตาร์)
ทำให้การตั้งคำถามทายปัญหานี้ยุ่งยากซับซ้อนแต่ไม่สับสน และยืนยันว่าไม่ได้ยากเย็นเลย (ยากช่วงตีหนึ่งครึ่งเป็นต้นไป) สังเกตได้จากการให้โอกาสอีกครั้งเนื่องจากครั้งแรกไม่มีใครตอบถูก โดยให้ทายเพียง 4 ทีมสุดท้ายเท่านั้น ทำให้คำตอบถูกจำกัดแคบลงมาอย่างน่าจะมีผู้ตอบถูกได้ ....แต่แล้ว.....กลับเป็นว่าไม่มีใครทายได้ถูก ได้แต่ทายได้ใกล้เคียงฉิวเฉียด ทั้งๆที่ผมเองและครอบครัวเต่าทุกคนนั่งเชียร์อย่างใจจดใจจ่อ และลุ้นว่าใครจะได้รางวัลกีตาร์เสียงดีตัวนี้ไปครองฟรีๆ

ต้องขอขอบคุณอีกครั้งสำหรับความร่วมมือร่วมใจทำกิจกรรมดีๆให้กับบ้านสีฟ้าที่รักของเราทุกคน

ว่าแต่ว่า ใครนึกหากิจกรรมอื่นๆมาเล่นสนุกบ้าง....มีไหมครับ
ผมเองก็อยากมาเป็นผู้ร่วมรายการแบบลุ้นรับของฟรีกับเค้าเหมือนกัน....นะนะ...นะนะ
All I Have
13-07-2010, 01:30

ผู้ประกาศควรจะโอนกรรมสิทธิ์ให้กับผู้รอคอย(อย่างผมเป็นต้น) ผมเข้าใจดี ด้วยว่าการ โอนกรรมสิทธิ์นี้ ตัวกรรมสิทธิ์เป็นสิ่งที่ไม่มีตัวตนแต่เป็นสิ่งที่กฎหมายสมมติ ขึ้น การโอนกรรมสิทธิ์จึงอาจจะเกิดขึ้นหรือไม่อาจเกิดขึ้น แม้ว่าผู้รอคอยจะยังไม่ได้รับมอบทรัพย์ ไปไว้ใช้สอยหรือไปไว้ในความครอบครองก็ตาม

จาก นู๋น้อยคอยรัก Rolleyes

------------------------------------------------------------------------------

มีคำถามว่า ??????

นาย ข. จะฟ้องร้องบังคับให้นาย ก.รับผิดได้หรือไม่ เพราะเหตุใด

นาย ก. และนาย ข. ได้นั่งดูการถ่ายทอดสดการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษ ระหว่างทีมแมนฯซิตี้กับทีมชาติไทย โดยนาย ก.บอกกับนาย ข.ว่าหากทีมแมนฯซิตี้แพ้ นาย ก.จะจ่ายเงินให้แก่นาย ข. 20,000 บาท แต่ถ้าหากทีมแมนฯซิตี้ชนะ นาย ข.ต้องจ่ายเงินให้นาย ก. 5,000 บาท นาย ข. ตกลงตามที่นาย ก.บอก เมื่อจบการแข่งขันปรากฏว่าทีมแมนฯซิตี้ แพ้ทีมชาติไทย 2-3 นาย ก.ไม่มีเงินสดจ่ายให้นาย ข.ตามข้อตกลง จึงสั่งจ่ายเช็คเงินสด จำนวนเงิน 20,000 บาท มอบให้นาย ข. เมื่อเช็คถึงกำหนดใ้ช้เงิน นาย ข.นำเช็คฉบับดังกล่าวไปเรียกเก็บเงิน แต่ธนาคารปฏิเสธการใช้เงินตามเช็ค
ดังนี้ ให้ท่านวินิจฉัยว่านาย ข. จะฟ้องร้องบังคับให้นาย ก.รับผิดได้หรือไม่ เพราะเหตุใด ??

รางวัลผู้ที่ตอบถูกคือ สามารถซื้อสายกีต้าร์ D'ad มือ 2 รุ่น EXPเบอร์ 0.012 เพิ่งแกะใส่กีต้าร์ได้ไม่เกิน 5 วัน ในราคา 300- บาทถ้วน

รับสินค้า By Hand onlyCool Big Grin )
13-07-2010, 11:39

Forum Jump: