Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีข้อสงสัยครับ ผมมีmartin d28 ปี1977หาที่ขันคอไม่เจอ?
Author Message
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

Likes Given: 0
RE: มีข้อสงสัยครับ ผมมีmartin d28 ปี1977หาที่ขันคอไม่เจอ?
coldsteel Wrote:น้าบูครับ โดยปกติแล้วผมไม่ได้เป็นคนหวงของหรอก แต่เดียวนี้เหลือกีร์ต้า
ไม่กี่ตัวแล้ว ถ้าผมเอาไปฝากน้าบูไว้ เวลาคิดถึงอยากเล่น อยากลูบ จะทำยังไง
ให้ผมเก็บไว้เล่นเถอะนะครับ วันหน้าจะเอาไปให้น้าบูลองครับ ส่วนkitalica
คืนนี้พี่ไม่ได้เข้าbalineeครับ

อ้าววันนี้ไม่เข้าเหรอคะ น้าเล็ก ว่าจะเอาแผ่นไปคืนให้ค่ะ
ชอบมาก ๆ เลยค่ะ ถ้าวันนั้นไม่ได้ขึ้นรถไปบาลีนี่กับน้าเล็ก
คงไม่ได้ของดีมาโคลนนิ่งแน่ๆ Big Grin แล้วน้าเล็กเข้าวันไหนคะ
จะเอาแผ่นไปคืนให้ค่ะ...

เคยฟังในอัลบั้มนี้ 5 เพลงเองค่ะ
เพลงอื่นๆ โดนใจมากๆ เลยค่ะ
เพลงแรกเหมือนดนตรีออกแนวโปงลางเลยค่ะ ช๊อบบบบบ Big Grin

ขอบคุณมากๆจากใจสาวก Joan Baez ค่ะ
12-12-2007, 13:53
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: มีข้อสงสัยครับ ผมมีmartin d28 ปี1977หาที่ขันคอไม่เจอ?
พี่รอน-เขียน
แล้ว เสาร์-อาทิตย์ นี้ น้าบูฯ ไป Jam กับเพื่อนพ้องหรือเปล่าครับ... - - งานนี้ถ้าพลาด ก็คงมิได้ก๊งน้ำมณฑ์กันอีกนาน....

มิได้ครับ
อีกแล้วครับพี่
ผมไม่สามารถแยกตัวจากความรักได้ครับ
ครอบครัว
ประเทศชาติ
ครอบครัวคือไม่รู้จะเอาความสุขส่วนตัวมาอ้างด้วยเหตุผลใดจึงน่าจะสมเหตุผลพอให้อนุญาตไปเสพสุขตามลำพังได้
ประเทศชาติคือผมต้องไปเลือกตั้งครับ...ไปเลือกโดยการไม่เลือกใครเหมือนเดิมเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา

เอาเป็นว่าพี่ไม่ต้องเก็บน้ำมณฑ์ให้ผมอีกแล้ว
ผมคงไม่มีวาสนาจริงๆ
แล้วเราค่อยมาดื่มแสงทิพย์กันแทนนะพี่.................
เสียใจจริงๆ
(This post was last modified: 12-12-2007, 17:32 by boobyblue.)
12-12-2007, 13:53
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
พี่บู...เค๊าย้ายไปอาทิตย์นี้แล้วคร๊าบบบบบบบบ
อาทิตย์หน้าผมจะไปบ้านอากฤษณ์เพื่อลองกีต้าร์
ส่วนที่จะนอนค้างนั้นกระผมคงต้องขอกราบอภัยท่านพี่ด้วยในครั้งนี้
ครั้งหน้าน้องคนนี้จะไปดื่มบ้านพี่แน่นอน
....ว่าแต่พี่บูคงไม่มีเวลาแน่ๆในวันเสาร์..ผมอยากให้พี่มาด้วยจังที่บ้านอากฤษณ์
12-12-2007, 13:58
ใครไม่รู้?

coldsteel Wrote:น้าบูครับ โดยปกติแล้วผมไม่ได้เป็นคนหวงของหรอก แต่เดียวนี้เหลือกีร์ต้า
ไม่กี่ตัวแล้ว ถ้าผมเอาไปฝากน้าบูไว้ เวลาคิดถึงอยากเล่น อยากลูบ จะทำยังไง
ให้ผมเก็บไว้เล่นเถอะนะครับ วันหน้าจะเอาไปให้น้าบูลองครับ ส่วนkitalica
คืนนี้พี่ไม่ได้เข้าbalineeครับ

ผมเข้าใจดีครับ
แต่จำเป็นต้องแหย่หวังฟลุ๊คครับ
เผื่อจะมีโชคกับเขาบ้าง
แต่ผมพูดจริงกีต้าร์เก่าๆนี่ผมชอบจริงๆเล้ย
12-12-2007, 14:08
ใครไม่รู้?

เฒ่าทารก Wrote:พี่บู...เค๊าย้ายไปอาทิตย์นี้แล้วคร๊าบบบบบบบบ
อาทิตย์หน้าผมจะไปบ้านอากฤษณ์เพื่อลองกีต้าร์
ส่วนที่จะนอนค้างนั้นกระผมคงต้องขอกราบอภัยท่านพี่ด้วยในครั้งนี้
ครั้งหน้าน้องคนนี้จะไปดื่มบ้านพี่แน่นอน
....ว่าแต่พี่บูคงไม่มีเวลาแน่ๆในวันเสาร์..ผมอยากให้พี่มาด้วยจังที่บ้านอากฤษณ์

เอ่อ...คือ...ผมใช้สิทธิล่วงหน้าครับ
เรื่องจึงเป็นด้วยประการฉะนี้.........
12-12-2007, 17:17

Forum Jump: