Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Pretty woman ~It must have been love
Author Message
บุปผา Offline
nengpf@gmail.com

Likes Given: 0
Pretty woman ~It must have been love
ถึงจะเน่า แต่ก้อชอบค่ะ^^
15-06-2010, 21:29
Find Like Post Reply
stop Offline
Member

RE: Pretty woman ~It must have been love
แหมใจร้ายจัง ไปว่าเค้าเน่า ผมไม่เคยรู้สึกว่าหนังเรื่องนี้เน่าเลยครับ กลับรู้สึกว่าน่ารักดีนะครับ
ริชาร์ต เกียร์ เล่นดีครับ สุภาพ เหมาะกับบุคลิกเค้า เพลงก็เพราะดี สมัยนั้นดังมากๆเพลงนึงเลย
ส่วนป้าจูเลีย หลังจากเรื่องนี้ไม่ว่าจะเล่นเรื่องไหน ชื่อหนังภาษาไทยต้องมีบานฉ่ำตลอด อิอิ
15-06-2010, 22:00

RE: Pretty woman ~It must have been love
แฮะๆๆๆก้อเป็นหนังเรื่องโปรดเรื่องนึงเลยนะค่ะ แต่ส่วนมากจะได้ยินมาตลอดว่าเน่า อิอิอิ
ชีวิตจริงๆจะมีมั้ยค่ะเนี้ย แบบป้าจู อิอิ^^
16-06-2010, 20:45
stop Offline
Member

คนสมัยนึงแตกต่างกันที่ชนชั้นและฐานะครับ ความคิดก็จะออกมาแบบหนังเรื่องนี้ บางคนอาจบอกว่าน้ำเน่า แต่ไม่ได้มีเฉพาะคนไทยนะ
คล้ายๆหนังสือยุค บ้านทรายทอง ซินเดอร์เรล่า และอื่นๆอีกมากมาย ผมว่าความคิดแบบหนังเรื่องนี้มันอยู่ลึกๆในใจคนทั่วๆไปแหละครับ
แบบว่า แหมดูถูกกูนัก สักวันถ้ากูรวยกูจะมาถล่มมึง อิอิ ขำๆนะ (ผมว่ามันเป็นพื้นฐานของมนุษย์เลยนะเนี่ย)
หรือช่วงยุคหลังสงครามสังคมจะค่อนข้างลำบากมันก็เกิดพวกหนังการ์ตูนพวก ไมตี้เม้าท์ พวกหนูสามารถชนะสัตว์ที่ตัวใหญ่กว่า
หรือทำนองให้กำลังใจคนที่ท้อแท้ ว่าถ้าสู้จริงๆชีวิตก็ยังมีหวัง หรือพวกสร้างฝันให้ชนชั้นแรงงาน ว่าวันดีคืนดีก็อาจเป็นเศรษฐีได้
อันนี้ผมเคยอ่านมาอะนะ ว่าสังคมคนสร้างหนังมันจะมีไกด์ไลน์ของหนังหรือละครในยุคนั้นๆแตกต่างกันไป
ยุคที่ผมเรื่องดูหนังบ่อยๆ เป็นยุคคนพิการทางสมองแบบเรื่อง rainman ครับ (อย่าเชื่อผมมากนะครับ ที่ผมว่ามาอาจผิดก็ได้ครับ)
17-06-2010, 00:15

เคยดูค่ะ ไมตี้ เม้าท์ ตอนเด็กๆ นึกถึงความหลังเลยนะเนี้ย พี่ คริคริ
หนูก้อว่าต้องมีในชีวิตจริงๆมั่งแหละไม่มากก้อน้อย แบบป้าจู หนังก้อเอามาจากชีวิตคนนั่นแหละค่ะ
ดูหนังบางเรื่องทำให้เกิดแรงบันดาลใจและสอนอะไรเราได้เหมือนกันนะค่ะ^^
ละเมอขึ้นมาเขียนรอบเช้ามืด
(This post was last modified: 17-06-2010, 03:28 by บุปผา.)
17-06-2010, 02:44

Forum Jump: