Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
(03-08-2010, 15:51)Noname Wrote: http://cgi.ebay.com/PRS-Private-Stock-SA...2eaec63783

^
เฮียตุ๋ย erotism แห่งแก๊งค์ลูบคลำกำลังลงขายเจ้านี่อยู่ในEbay ครับ ผมจำได้ว่าท่านXDA เคยบอกราคาของใหม่อยู่เหมือนกัน ราคาน่าตะลึงมาก แต่ผมลืมไปแล้ว

ท่านหมอคิดว่าPrivate Stock เนี่ย ถ้าคอไม่ใช่Brazilian มันน่าเล่นน้อยกว่า Modern Eagle มั้ยครับ

ตอนนี้งบผมน้อยลงไปเยอะแล้ว เพราะเอาเงินไปใช้กับของสะสมไร้สาระอย่างอื่นที่ไม่ใช่กีตาร์ เหอๆๆๆ

หุหุ..ขายแพงได้ใจจริงๆ

Private Stock ตัวนี้กับตัวของร้านคุณเบ๊ง (Music Society) เป็นตัวเดียวกันครับ ผมได้มีโอกาสเห็นและสัมผัสเจ้าตัวนี้ก่อนจะลงขายเสียอีก ก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่า เจ้าของ (ตัวจริง) จะขายผ่าน "ผู้ขาย" ทั้ง 2 เจ้าทำไม แถมตั้งราคาต่างกันอีก หรือจะให้คนนึงขายใน Ebay อีกคนขายในเมืองไทย เออ...แปลกดีวุ้ย

ขอยืนยันอีกเสียงว่า ME1 เสียงดีจริงๆ (ของผมเป็น Double Cut) เป็นอีกรุ่นของ PRS ที่น่าเก็บมากครับ ราคาก็ยังพอซื้อหาได้ ไม่ต่างจากตอนที่ออกใหม่ๆ นัก แต่จะหา Top ที่สวยๆ คงยากหน่อย โดยเฉพาะสี Fade Blue Jean หลังๆนี่หา Top สวยๆ ยากจริงๆ

ส่วนตัวผมยังอยากได้ McCarty Private Stock Brazilian Neck สักตัว เพราะเคยมีโอกาสได้ลองแล้วมันฝังใจครับ แต่ตอนนั้น (เมื่อ 10 กว่าปีที่แล้ว) ยังไม่ค่อยมีเงิน จึงต้องจำใจปล่อยมันไป พอตอนนี้มีกำลังพอจะหาซื้อได้ ก็ดันสั่งคอ BZ ไม่ได้อีกแล้ว เลยต้องคอยมองมือ 2 ใน Ebay ซึ่งส่วนใหญ่มักจะเจอแต่ Spec แปลกๆ ที่ไม่ใช่อย่างที่เราต้องการ ก็เลยต้องร้องเพลงรอต่อไป...Shy

09-08-2010, 10:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck - by pong555 - 09-08-2010, 10:15

Forum Jump: