Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
Author Message
plankton Offline
Member

Likes Given: 0
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
(03-08-2010, 15:51)Noname Wrote: http://cgi.ebay.com/PRS-Private-Stock-SA...2eaec63783

^
เฮียตุ๋ย erotism แห่งแก๊งค์ลูบคลำกำลังลงขายเจ้านี่อยู่ในEbay ครับ ผมจำได้ว่าท่านXDA เคยบอกราคาของใหม่อยู่เหมือนกัน ราคาน่าตะลึงมาก แต่ผมลืมไปแล้ว

ท่านหมอคิดว่าPrivate Stock เนี่ย ถ้าคอไม่ใช่Brazilian มันน่าเล่นน้อยกว่า Modern Eagle มั้ยครับ

ตอนนี้งบผมน้อยลงไปเยอะแล้ว เพราะเอาเงินไปใช้กับของสะสมไร้สาระอย่างอื่นที่ไม่ใช่กีตาร์ เหอๆๆๆ

พี่เบ๊งแห่ง Music Society บอกขายอยู่ 6.8 แสนครับ
น่าจะเป็นตัวเดียวกัน

ถ้า Private Stock แล้วสวยมากจริงๆ ถึงคอไม่ใช่ Brazilian
แต่ถ้าหาราคาได้ไม่แพง ก็น่าสอยมากกว่าครับ
สักไม่เกิน $6500

เพราะ Private Stock สวยๆ แต่ราคาถูกมันหายากกว่า ME1 เยอะครับ Smile
ME1 ยังพอหาได้เรื่อยๆแหละครับ แต่ราคาจะขึ้นเรื่่อยๆ
แต่ต้องได้ตัวที่สมกับเป็น Private Stock จริงๆนะ

ไม่นับพวก Private Stock ที่ไม่ค่อยสวยแต่แพงเพราะว่ามันถูกทำ
ใน Custom Shop ของ PRS อะครับ
บางตัวที่ดันไปสั่ง Spec เพิ่มนิดหน่อย ก็กลายเป็น Private Stock แล้ว
ราคาก็พุ่งตามการเป็น Custom Shop แต่ดันไม่สวยเลย

อย่างเช่นผมเคยเจอ 513 Floyd rose ตัวนึงใน Ebay เป็น
เป็น Private Stock แต่หน้าไม้ธรรมดามากๆ ดูรวมๆแล้วขี้เหร่มาก
แต่ราคาดัน $8,999

ถ้าเอาแบบจริงๆในตลาด
Satana II Brazilian กับ Private Stock $6,500 เท่ากัน
ผมคงเอาตัวแรกครับ เพราะตัวที่ 2 มักไม่สวยเลย
Satana II Brazilian เริ่มหายากแล้วด้วย รอีกหน่อยราคาน่าจะเทียบได้กับ
Private Stock ครับ
หรือไม่ก็ไม่เอาเลย แล้วเก็บเงินเพิ่มอีก(ไม่)นิด ไปเอา Private สวยๆครับ

ยังไงอย่าพึ่งหมดกับอย่างอื่นมากนะครับท่าน
ผมรอคอยจะได้เห็นกีต้าร์ดีๆจากท่านจริงๆนะ
เพราะดูแล้วโอกาส เงิน ความรู้ ท่านพร้อมหมดเลยแหละ
น่าจะหาตัวดีๆ แต่ราคาถูกกว่าตลาดกลับมาได้แน่ๆครับ
ผมจะได้ไปลองเล่นด้วย อิอิ
^_^
03-08-2010, 18:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck - by plankton - 03-08-2010, 18:20

Forum Jump: