Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
^
ตอบคุณ Noname นะครับ

เรื่องกีต้าร์ PRS Private Stock ตัวนี้ ที่ผมพูดถึงเพราะว่าผมพอรู้ที่มาที่ไปครับ เห็นกันตั้งแต่อยู่ในร้านที่เป็นตัวแทนจำหน่ายในเมืองไทยเลยทีเดียว เลยพอทราบราคาที่ขายไปตั้งแต่แรก ทีนี้พอมาเห็นราคาที่ตั้งขายกันอยู่ตอนนี้ทั้ง 2 เจ้าก็เลยรู้สึกตกใจอ่ะครับ พอดีผมสนิทกับคุณตุ๋ยที่ไปลงขายในอ่าว ก็เลยลองยกหูไปถามว่า เฮ้ย..ทำไมไปตั้งราคาซะขนาดนั้น เจ้าตุ๋ยตอบมาประมาณว่า ที่ตั้งราคาซะขนาดนั้นก็เผื่อหวังฟลุ๊คว่าจะมีพวก "ฟอกเงิน" มาซื้อไปดูเล่นๆแก้เซ็ง หรือไม่ก็เศรษฐีบ้าคลั่งใช้เงินไม่เป็นมาซื้อไปถมที่ โดยรวมแล้วก็เหตุผลประมาณที่คุณ Noname ว่าไว้แหละครับว่า การซื้อขายในอ่าวนี่บางทีมันก็ไม่มีเหตุผลเอาซะเลย ใครใคร่ซื้อก็ซื้อครับ ผมก็เลยบอกเจ้าตุ๋ยไปว่า นี่แกรู้ไหมว่า ตอนนี้น่ะ PRS ที่แกไปลงขายไว้มันดังไปทั้ง PRS Forum แล้ว (ถ้าคุณ Noname มีเวลาก็ลองไปเปิดอ่านดูนะครับ) ฝรั่งที่เข้ามา comment แต่ละคนนี่ด่าซะยับ เจ้าตุ๋ยก็เลยหัวเราะชอบใจแล้วตอบผมว่า ดีซิพี่ ร้านผมจะได้ดังโดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณา (คุณตุ๋ยเปิดร้านกีต้าร์ชื่อ Guitar Reach รับซื้อขายแลกเปลี่ยน และนำของเข้าจาก Ebay ถ้าใครมีโอกาสก็แวะไปอุดหนุนแกนะครับ)

ส่วนเรื่อง WW10 นั้น ผมอยากได้ตัวที่ John Cruz เป็นคนทำและเป็นคอ Mid 60 C ซึ่งช่วงที่ผ่านมาไม่มีซักตัวเลยครับ ถึงมีก็อาจจะไปเร็วมากจนผมซื้อไม่ทัน ที่เหลือก็มีแต่คอใหญ่ๆ หรือไม่ก็เป็นของคนอื่นทำ ผมก็เลยไม่ได้ซื้อสักที เคยสอบถามแล้วว่า ถ้าสั่งนี่ราคาไม่ได้ลดครับ เผลอๆ อาจจะแพงขึ้นอีกเพราะถือว่าเป็น Custom Order แต่ก็บอกว่า จะยังมี Lot ที่เหลือเข้ามาใน 2-3 เดือนนี้ ดังนั้น ตอนนี้ผมคงต้องรอดูครับว่าจะมีตัวที่ตรงใจผมหรือเปล่า หรือไม่ก็ถ้าจนปัญญาจริงๆ ผมอาจจะต้องกัดฟันเอาตัวที่มีอยู่ที่ทำโดยคนอื่นแทน ยังไงก็ต้องซื้อครับ (ผมอาจโชคดีเพราะรุ่นน้องผมที่ซื้อ WW10 JC 1230 ไปบ่นว่าเล่นไม่ถนัด อาจจะขายให้ผมในราคามิตรภาพ) ผมก็เลยนั่งภาวนาให้มันขายซะที จะได้จบเรื่องกันไป

อีกอย่าง ผมเคยผ่านช่วงที่ซื้อกีต้าร์เปะปะมานาน ตอนนี้พอโตขึ้นก็เลยคิดว่า จะซื้ออะไรต้องคิดให้ดีๆ และเป็นสิ่งที่เราต้องการจริงๆ มันจะได้อยู่กับเรานานๆ ไม่ใช่ซื้อมาแล้วต้องมานั่งขายทีหลัง เสียเวลาครับ

ชีวิตที่ต้องรอ ก็ต้องอดทนครับ...Cool
10-08-2010, 11:36
Find Like Post Reply
love666 Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: PRS Modern Eagle 1 Faded Blue Jean SC , Brazilian Neck
น้าหมอเอครับ ถามหน่อยครับ

พอดีเล็ง PRS singlecut Trem แต่ไม่ใช่ ME ไม่ทราบพอจะรู้ไม่ครับว่าเสียงประมาณไหนครับ

ขอบคุณครับ
If heart is empty, brain doesn't matter.

16-04-2011, 12:59
Find Like Post Reply

Forum Jump: