Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
*************ระงับโครงการตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ ก่อนครับ***************
Author Message
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: ************* ตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ***************
(04-06-2010, 11:48)112 Wrote: น้ายอดเยี่ยม - ผมให้โจทย์ไม่เหมาะสมหรอครับ ประมาณไหนดีครับ แนะนำด้วยครับ

ไม่ได้เกี่ยวกับโจทย์ไม่เหมาะสมหรอกครับ ในกระทู้ซื้อขายที่ประสบความสำเร็จในการซื้อขาย หรือปิดการซื้อหรือขายได้
ผมมั่นใจว่าส่วนใหญ่บอกยี่ห้อ รุ่น ราคา สภาพกีตาร์ ที่รับได้ทั้งสองฝ่ายนะ Cool

โจทย์แบบนี้เคยมีในกระทู้ซื้อขายหน้าเก่าๆแล้ว ลองค้นดูซิครับ ปิดการซื้อขายได้น้อยมากหรือแทบจะไม่มีเลย
เพราะผู้ซื้อและผู้ขายมีข้ออ้างส่วนตัวร้อยแปดอย่าง
ผมเห็นกระทู้นี้มีคนเข้าอ่านน้อย เลยยกขึ้นมาเป็นกรณีศึกษาเท่านั้นครับ Rolleyes

ผมมีประสบการณ์ในการเล่นกีตาร์น้อย เลยใช้วิธีสังเกตุคนอื่นเล่นกีตาร์ก่อนว่ายี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ ทรงอะไร ไม้อะไร
ขอความคิดเห็นส่วนตัวจากคนอื่นบ้าง จากนั้นก็จะตามซื้อมาทดลองเล่น ถ้าถูกใจก็เล่นนานๆ ถ้าไม่ถูกใจก็ขาย

ถ้าคุณเป็นนักดนตรีอาชีพ มีประสบการณ์ในการเล่นมาเยอะ โจทย์แบบนี้จะไม่มีในสมองเลย แค่กำเงินในมือแล้วเลือกตามใจชอบได้เลย Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
04-06-2010, 12:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ************* ตามหา โปร่งไฟฟ้า ลุย ๆ*************** - by ยอดเยี่ยม - 04-06-2010, 12:38

Forum Jump: