Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากเล่นกีตาร์ในบรรยากาศสถานที่ใดกันบ้าง
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: อยากเล่นกีตาร์ในบรรยากาศสถานที่ใดกันบ้าง
dejemerry Wrote:อยากนั่งริมชายทะเลยามเย็น พระอาทิตย์กำลังจะตกดิน
นั่งเล่นกีต้าร์ร้องเพลงเบา ๆ คนเดียวค่ะ
ความรู้สึกนี้ เมื่อไหร่ก็ไม่เคยเลือนหายไปจากใจ...ไม่รู้ทำไม...RolleyesSmile

สงสัยตอนนั้น พ่อเต่าอยู่แดนไกลSmile
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

05-12-2007, 14:47
Find Like Post Reply
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
Shy  RE: อยากเล่นกีตาร์ในบรรยากาศสถานที่ใดกันบ้าง
    เมื่อศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ที่ผ่านมา...(30,1,2). ผมไปขลุกอยู่ที่ห้างเพชรน้ำหนึ่ง แถวสยาม ตั้งแต่ 9 โมง ถึง 20 น.(ทำงานอดิเรก)

พอว่าง..ก็เดินดูบรรยากาศ...ตรงน้ำพุกลางแจ้ง ติดสถานีรถไฟฟ้า น่านั่งดีดกีต้าร์ที่สุด ตรงที่เขามีที่นั่งพักดูน้ำพุเต้นระบำ..ไม่ใช่บนเวทีที่เขาตั้งไว้นะครับ..เดี๋ยวจะดังเกินไป...ตรงเนี้ย...คิดตั้งนานแล้ว..ไปทีไร..อยากควักกีต้าร์ออกมาเล่น..ไม่กล้าแบหมวกหรอก.......อดีต..เคยเล่นตรงขั้นบันไดหน้าสยาม..เรี่ยไรตังออกค่ายทำกิจกรรม เมื่อ 30 ปีที่แล้ว...........เมื่อเย็นวันอาทิตย์ ตรงเวที มีวงท็อด ทองดีมาเล่น ได้อารมณ์ดีมาก ๆ

กลางวัน..ทั้ง 3 วัน ผมเดินเกร่ไปตามร้านกีต้าร์...ไปนั่งลองเล่นที่นครหลวงซะ 2 วัน เล่นที่ MC อีก 1 วัน....บังเอิญเจอสุภาพบุรุษในภาพ...เล่นกีต้าร์กับเพื่อนสุภาพสตรีเป่าแซ็ก บนเวทีเล็ก ๆ ที่ห้าง ฯ จัดไว้ตามจุดต่าง ๆ..ตรงนี้นี่แหละที่อยากเล่นมากที่สุด แต่เขาไม่ยอมจ้างจ้ะ

3 วันที่นั่น เดินไปตรงไหนก็มีแต่ดนตรี...แผนกเครื่องสำอางค์ ยังมีนักดนตรีสาวสวยนั่งสีเชลโล่..โอ้ ช่างเก๋ไก๋ซะนี่กระไร..แผนกสินค้าไทยยังมีสาว(สวยมาก)นั่งตีขิมให้ฟังอีก...เดินไปอีกมุม..อ้าวเจ๊อะสุภาพบุรุษในภาพอีกแล้ว...คนเล่นช่างมีความสุขแท้ รวมทั้งคนฟัง/ดูด้วย
05-12-2007, 15:51
MUI Offline
Senior member

Cool  RE: อยากเล่นกีตาร์ในบรรยากาศสถานที่ใดกันบ้าง
ตรงนี้..ก็น่าเล่นนะครับ (ผมพยายามหาภาพบรรยากาศใกล้เคียงกับภาพของน้าป๋อมากที่สุด)

Attached Files Image(s)

05-12-2007, 16:04
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: อยากเล่นกีตาร์ในบรรยากาศสถานที่ใดกันบ้าง
บรรยากาศของน้าหมุ่ยก็ดีครับ...ถ้าไม่มีโต๊ะมาขวางสายตาคนชม

ทำให้ผมคิดอยากจะนัดพวกเราไปเล่นกันที่สวนลุมพินีตอนเย็นๆสัก 16.00 - 18.00 น. วันไหนก็ได้
มีใครสนใจจะเล่นบ้างครับ เล่นเอาบรรยากาศ
(แต่กินขนมเชื่อได้เลยว่าต้องมีผู้คนสัญจรไปมามาหยุดนั่งฟังและร่วมแจมและให้ความสนใจและอยากรู้จักพวกเราขึ้นอีกแน่ๆ...ถือเป็นแผนประชาสัมพันธ์บ้านสีฟ้า)
เล่นแบบไม่ต้องมีเครื่องขยายเสียงนะครับ!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
05-12-2007, 17:02
Website Find Like Post Reply
merlot Offline
Yokee Playboy

เห็นพี่ป๋อ ตั้งกระทู้นี้แล้วนึกถึงอันนี้ครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ft8Ok-E33...re=related

แต่ผมไม่เอาด้วยนะ
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
05-12-2007, 17:10
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ก็ว่างั้นแหละ...ว่าไงว่าตามกัน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
05-12-2007, 17:17
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

poPPie Wrote:
dejemerry Wrote:อยากนั่งริมชายทะเลยามเย็น พระอาทิตย์กำลังจะตกดิน
นั่งเล่นกีต้าร์ร้องเพลงเบา ๆ คนเดียวค่ะ
ความรู้สึกนี้ เมื่อไหร่ก็ไม่เคยเลือนหายไปจากใจ...ไม่รู้ทำไม...RolleyesSmile
อาการนี้เรียกว่า ความหลังฝังใจ รักษาลำบาก มันเป็นเรื่องของ กรรมแต่ปางก่อน
ที่ยังชดใช้อยู่ในภพนี้ น่าเห็นใจป้าแดงจริงๆ ยังไงก็ให้นึกถึงพ่อเต่า ลูกเต่า ไว้จะ
ช่วยรักษา และ บรรเทาอาการข้างต้นได้ Tongue

พี่น้องเชิญกลับเข้าเรื่องเดิมเลยนะครับ 5555 ขอบคุณครับ

น้าป๊อปปี้ขา เอาไปเขียนเป็นบทละครได้เลยนะคะเนี่ย..
แหม!! กำลังอินเชียว พออ่านมาถึงตอนคิดถึงพ่อเต่าลูกเต่า
ป้าแดงสะดุ้งโหยง!!!เลยค่ะ ตื่น ตื่น...
ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกค่ะน้า บางครั้งบางคราวเท่านั้นแหละค่ะ
ที่อยากอยู่เงียบ ๆ คนเดียวบ้าง...ประมาณนี้ค่ะ

[Image: 01222xs5.jpg]

karn Wrote:

สงสัยตอนนั้น พ่อเต่าอยู่แดนไกลSmile

ค่ะ อยู่ไกลมาก... ประมาณ 12 เมตรBig Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
05-12-2007, 18:12
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
อื ม มมม...มีรสนิยมดีมากครับ
05-12-2007, 20:52
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

อยากเล่นที่ไหนนี่...........อยากไปหมดเลยครับ ทะเล ภูเขา ใต้น้ำ....ปากปล่อง.....

แต่ถ้าถามว่าชอบเล่นที่ไหน....คงต้องบอกว่า ชอบเล่นที่ ที่อย่างน้อยมีแค่ซักหนึ่งคนที่ตั้งใจฟังเรา...อันนี้ชอบมากครับ...
เปรียบเหมือนเล่นร้านที่มีน้อยโต๊ะ แต่แขกตั้งใจฟังเรา ดีกว่า ร้านที่ผู้คนมากมาย แต่มองนักดนตรีไม่ต่างไปจาก PR ร้าน...เช่นถ้าเป็น PR ก็ประมาณว่า ไม่มีคุณ ผมก็เมาได้ อะไร เทือก ๆ นี้ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
05-12-2007, 23:50
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
สำหรับผม..
ผมอยากเล่นในที่ที่อารมณ์ความพร้อมเหมาะสม
ที่ไหนก็ได้ขอให้มีอารมณ์
ความพร้อมจะตามมา
ความเหมาะสมเอาไว้ทีหลังได้
ฉะนั้น..ผมไม่เลือกสถานที่
ผมเลือกความพร้อมของอารมณ์ตนเองเป็นหลักครับ
06-12-2007, 01:29

Forum Jump: