Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
(28-05-2010, 23:10)ยอดเยี่ยม Wrote:
(28-05-2010, 11:55)strawhat Wrote: หมวกฟางครับ ^^ มีรุ่นพี่ผมคนนึงเค้าเล่นอยุ่ที่ร้านจันทบุรี ครับ จบเอกดนตรีมา
ผมเห็นเค้าใช้กีต้าร์คลาสสิคไฟฟ้า เล่นอ่ะครับ ผมว่าเสียงมันเพราะกว่ากีต้าร์โปร่งอะครับ
และคนที่ร้านนี้ก็เยอะมากด้วยครับ จริงๆนะครับ สุดยอดดด !!!
c-40 ของผม ผมเล่นรู้สึกว่ามันยังไม่ใช้อ่ะครับ แต่ก็ฝืนๆเล่นไป เพราะไม่มีกีต้าร์แล้ว มีตัวเดียวเองครับ
ของสยามกลกาล มี15เล่มเลยหรือครับ ถ้าจบ15เล่มนี่คืออยู่ในระดับไหนครับ ??
ของผมที่เรียนอยู่เห็นเค้าบอกมีแค่6เล่มเองอะครับ - -"

เอากีตาร์คลาสสิกเป็นเล่นเพลงร้อง แล้วเอากีตาร์สายเหล็กไปเล่นเพลงคลาสสิก
อันนั้นเป็นเรื่องของรสนิยมส่วนบุคคลแล้วล่ะ ตำรวจไม่จับหรอกครับ ถ้าชอบเสียงแบบนั้น
ส่วนคนที่ร้านเยอะผมสันนิษฐานเพิ่มอีกอย่างว่า เด็กเชียร์เบียร์สวย Big Grin

ผมเรียนหลักสูตรใหม่ครับ มีทั้งหมด 16 เล่ม ถ้าจบเล่มที่ 16 ฝีมือเทียบชั้น John Williams เลย Rolleyes
อืมมม..ลืมบอกไปว่าจบจากสยามสแควร์การดนตรีครับ Tongue

เล่นเยอะๆ ฟังเยอะๆ เป็นตัวของตัวเองดีที่สุด
สงสัยโทรถาม 084 880 81??

น้ายอดเยี่ยมอำอีกแล้ว ตอนแรกหลงเชื่อจริงๆนะเนี่ยว่ามีตั้ง 15 เล่ม
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
28-05-2010, 23:42
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น - by gong_bee_gees - 28-05-2010, 23:42

Forum Jump: