Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
Author Message
ไข่ไก่ Offline
Senior member

Likes Given: 31
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น
ถ้าของนอกแนะนำ ramirez model r4 ครับ ราคาอยู่ในงบ เป็น all solid
cedar top เสียงแบบกีต้าร์ europe คือคมและดัง ดังระดับใช้แสดง concert ได้เลย
ที่ดังนี่ก็เพราะกีตาร์เขาตัวอ้วนครับ
แล้วที่เป็นรองกีต้าร์ตัวละ (หลาย)แสนคือเรื่อง sustain ครับ แต่ความดังนี่ต้องระดับพวก
double top ตัวละเป็นล้านถึงจะสู้ได้ครับ
อีกทางหนึ่งก็ต้องลองกีต้าร์ handmade ของไทยครับ double top,double back
double side เขาทำได้หมด ราคายุติธรรม ค่าฝีมือเราถูกเป็นบ้า แต่อย่าไปดูถูกเขานะครับ
เสียงเขาใช้ได้เลย แถมเล่นง่ายหรือยาก ตามสั่งได้ แล้วแต่เล่นดังขนาดไหน
เป็น custom made เลยครับ บางคนเขาทำขายมาหลายสิบปีแล้ว รู้จุดอ่อนจุดแข็ง
ปรับปรุงมาจนนิ่งแล้ว แถมบริการหลังขายระดับสุดยอดเพราะอยู่เมืองไทยด้วยกัน
ถ้าอยากลองก็วางเงินไว้ที่เขาแล้วยกไปเทียบกับ brand name เลยเขายินดีอยู่แล้ว
ถ้าของไทยเขาดีกว่าเราก็ต้องอุดหนุนเขาจริงไหมครับ
26-05-2010, 23:29
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยแนะนำกีต้าร์คลาสสิคหน่อยครับมีงบ5-9หมื่น - by ไข่ไก่ - 26-05-2010, 23:29

Forum Jump: