Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ป้าเหมียว ? ภรรยาน้าแมว เสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุทางรถยนต์
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ป้าเหมียว ? ภรรยาน้าแมว เสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุทางรถยนต์
ขอแสดงความเสียใจอย่างยิ่งครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
17-06-2010, 13:04
Website Find Like Post Reply
poomchai Offline
Junior member
**

RE: ป้าเหมียว ? ภรรยาน้าแมว เสียชีวิตเนื่องจากอุบัติเหตุทางรถยนต์
ไม่ได้เข้าเวปนิมิตรมานาน ไม่นานเพิ่งเข้ามา post งาน จนเมื่อสักครู่ คิดถึงคุณแมว จำได้ว่าคุณแมวมักเปิดกระทู้ที่น่าอ่าน เลย search ชื่อ login คุณแมว ไม่นึกว่าจะมาเจอกระทู้นี้ เสียใจมากครับ แต่คงไม่เท่ากับความสูญเสียที่คุณแมวได้รับ เหมียวเป็นคนดี ผมขอให้วิญญานของเหมียวไปสู่สุขคติ ขอให้คุณแมวใช้สติในการดำเนินชีวิตซึ่งผมมั่นใจว่าคุณแมวทำได้แน่นอนครับ

ขอแสดงความเสียใจเป็นอย่างยิ่งกับการจากไปของเหมียวครับ
ปอ
02-07-2010, 23:39
Website Find Like Post Reply
อรรถ Offline
Junior member
**

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวของคุณเหมียวครับ

บังเอิญภรรยาและลูกของผมเคยเกิดอุบัติเหตุบนทางด่วนครับ

search เรื่องของอุบัติเหตุบนทางด่วนจึงมาพบกระทู้นี้โดยบังเอิญ

เมื่อ5ปีที่แล้วบนทางด่วน รถลื่นไถลผ้าห่มนวมที่ตกอยู่บนทางด่วน ชนกำแพงขอบทาง
ภรรยาผมเป็นคนขับ แค่ฟกช้ำ
ลูกสาว10ขวบนั่งหน้า แขนหัก หน้าผากปูดเท่าลูกมะนาว ตอนนี้15ก็ยังมีร่องรอยปูดอยู่
ลูกชายนั่งหลังหนักมาก ขาท่อนบนหักทั้ง2ท่อน ผ่าใส่เหล็ก
กระโหลกหลังเบ้าตาแตก ตาซ้ายบอด หน้ายุบ
สมองบวมอยู่ห้องICU ผ่าตัดสมองผ่านกล้อง อยู่โรงพยาบาลเกือบเดือน

เหตุเกิดตอน3ทุ่ม ภรรยาผมลงมาโบกรถให้คนช่วยอยู่พักใหญ่จึงมีคนจอดช่วยนำส่งโรงพยาบาลนนทเวช
แต่วันแรกไม่มีหมอผ่าตัด วันที่สองหมอมาแต่เครื่องมือไม่พร้อม ผมจึงตัดสินใจย้ายไปศิริราช
เพราะเครื่องมือและแพทย์พร้อมกว่า
ถ้ามีรถซ้ำ หรือไม่ได้ทีมแพทย์ที่ศิริราชลูกผมคงแย่กว่านี้

ที่เล่ามานี้ก็ยังถือว่าโชคดีกว่า เสียใจด้วยจริงๆครับ
06-07-2010, 18:38
Find Like Post Reply

Forum Jump: