Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักดนตรีอาชีพ.. กับ การเก็บค่าลิขสิทธิ์เพลง..
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: นักดนตรีอาชีพ.. กับ การเก็บค่าลิขสิทธิ์เพลง..
"พ่อค้า (หน้าเลือด)" ไม่ว่าสาขาอาชีพไหน ล้วนคิดและมีปรัชญาเดียวกันคือ "กำไร-สูงสุด-ทุกวิถีทาง"

"คนทำงานศิลปะ" ไม่ว่าสาขาอาชีพไหน ล้วนบ่มกลั่นงานจากจิตวิญญาณ และ "คนทำงานศิลปะ" ในไทยประเทศนี้ มักถูกเบียดบังรังแกจาก "พ่อค้า (หน้าเลือด)"
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 12-12-2007, 09:20 by LittleNomad.)
12-12-2007, 09:19
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

RE: นักดนตรีอาชีพ.. กับ การเก็บค่าลิขสิทธิ์เพลง..
LittleNomad Wrote:"พ่อค้า (หน้าเลือด)" ไม่ว่าสาขาอาชีพไหน ล้วนคิดและมีปรัชญาเดียวกันคือ "กำไร-สูงสุด-ทุกวิถีทาง"

"คนทำงานศิลปะ" ไม่ว่าสาขาอาชีพไหน ล้วนบ่มกลั่นงานจากจิตวิญญาณ และ "คนทำงานศิลปะ" ในไทยประเทศนี้ มักถูกเบียดบังรังแกจาก "พ่อค้า (หน้าเลือด)"

............
กลางวันผมเป็นพ่อค้าครับ น้าอ้วน.........
ส่วนกลางคืนผมก็เป็น ศิลปิน........ครับ

มิน่าผมถึงรู้สึกว่า ตัวเองเบียดเบียน ตัวเอง อยู่ตลอดเลย....อะจึ๋ย !!!!!!!

ชอบจริง จริ๊ง ไอ้เบียด เบียด เนี่ย 555
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
12-12-2007, 09:42
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
SARUN Wrote:ข่าวสั้นประจำวันนี้
อ่านรายละเอียดได้ที่นี่
http://news.sanook.com/social/social_222393.php

LittleNomad Wrote:"พ่อค้า (หน้าเลือด)" ไม่ว่าสาขาอาชีพไหน ล้วนคิดและมีปรัชญาเดียวกันคือ "กำไร-สูงสุด-ทุกวิถีทาง"

"คนบ้านสีฟ้า"[/b][/i] ก็เหมือนกัน มีหลากหลายสาขาอาชีพไหน ล้วนแสวงหาแต่ความสุขสูงสุดทุกวิถีทาง ชอบวิ่งไล่จ่ายแจกมิตรภาพอันดีงาม..คิดจัดกิจกรรมสังสรรค์อะไรก้มีแต่เข้าเนื้อ หรือ แบ่งปันกีต้าร์ก็ตั้งราคา มีอันต้องขาดทุนทุกทีไป เข้าเนื้อ กันทุกคนไป แต่ทำไม๊ ยังยิ้มได้มีความสุขกันถ้วนหน้า....หรือว่านั่นคือ สิ่งที่เขาเรียกว่า "จิตวิญญาณ"
(This post was last modified: 12-12-2007, 09:55 by SARUN.)
12-12-2007, 09:52
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

kitalica Wrote:แต่ที่ผมมาร้องเพลง ก็เพื่อหาเงินใช้ค่ากีตาร์พี่กฤษณ์ ถ้าต้องเจอเก็บค่าลิขสิทธิ์ ก็มีหวังต้องหาทางหนีครับ แต่จะหนีใครดี ระหว่าง ลิขสิทธิ์ หรือ พี่กฤษณ์ อิอิ.....Cool

ผมเคยลองแล้วครับน้าคิท....

แค่คิดว่าจะหนี เหมือนเจ๊ฟิล์มจะมี ลางสังเห่า....ถามผมมาก่อนเลย ...ร็อค อาทิตย์นี้ไปไหนรึป่าว.... 555

หนีไม่พ้นหรอกครับ......จ่ายให้ตรงตามดิว ซะดี ๆ หึหึ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
12-12-2007, 09:57
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Therock Wrote:ผมเคยลองแล้วครับน้าคิท....

แค่คิดว่าจะหนี เหมือนเจ๊ฟิล์มจะมี ลางสังเห่า....ถามผมมาก่อนเลย ...ร็อค อาทิตย์นี้ไปไหนรึป่าว.... 555

หนีไม่พ้นหรอกครับ......จ่ายให้ตรงตามดิว ซะดี ๆ หึหึ

เฮี้ยน..ขนาดนั้นเลยเหรอ
ต้องเรียก เจ้าแม่..ซะแล้วม้างงงง
12-12-2007, 09:59

Forum Jump: