Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากรู้ข้อมูลของ " ร้านซ่อมกีตาร์ " คร้าบ~
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: อยากรู้ข้อมูลของ " ร้านซ่อมกีตาร์ " คร้าบ~
เมื่อวันเสาร์เพิ่งคุยกันว่าเราน่าจะทำ directory ของช่างซ่อมกีต้าร์ในบ้านเราปะใว้ในบ้านนี้ น้าลูก็ถามมาพอดีเลย
ผมขอวิจารณ์เฉพาะคนที่เคยใช้บริการนะครับ

1. คุณโจนส์...คนนี้เป็น certified luthier จบมาจาก U.S.A. ทำอะไรเนี้ยบหมดแบบทีเดียวจบไม่เคยต้องส่งกลับ
รอบสอง ถ้าปัญหาใหญ่อย่าง Bracing หลุดหรือต้องถอดคอมา reset นี่เชื่อขนมกินใด้ครับ แต่เสียอย่างเดียวตรงที่
คิวยาวมาก ผมเลยไม่ใด้ไปรบกวนมานานแล้ว ร้านอยู่แถวจรัญสนิทวงศ์ครับ

2. คุณนิด... คนนี้ตอนนี้กำลังดังเพราะออกทีวีบ่อย เป็นช่างทำกีต้าร์คลาสสิคที่ร่ำเรียนมาจากเสปน แต่รับซ่อมกีต้าร์ด้วย
ถ้าป็นงานเล็กอย่างงานใส่ปิคอัพนี่รอรับใด้เลย ถ้าเป็นงานฝีมืออย่างการซ่อมสีหรือ binding นี่ทำใด้ดีสุดฯครับแบบฝรั่งอาย
ไปเลย ร้านอยู่ที่โบสถ์แม่พระบนถนนศรีอยุธยาครับ

3. ช่างจง....คนนี้คือพ่อมดหมอผีตัวจริงเรื่องระบบไฟฟ้าของกีต้าร์โปร่ง ถ้าใครมีปัญหาเรื่องจี่ เรื่องฮัมไปที่นี่ใด้เลยครับ คนนี้
เป็นคนมีน้ำใจสุดยอด ใครหิ้วกีต้าร์อะไรไปก็รับซ่อมหมด ผมเคยเห็นเด็กหิ้วกีต้าร์ตัวละสองพันไปให้ซ่อมใหญ่ก็ยังรับ ผมถามว่า
รับทำไมก็ตอบว่าถ้าเราไม่รับแล้วใครจะรับซ่อม งานอื่นฯก็ทำใด้เนี้ยบครับ ร้านอยู่ที่เมเจอร์ท่าน้ำนนท์

4. ช่างสมชาย... คนนี้เขาว่าเป็น James Olson ของเมืองไทย ผมไม่แน่ใจว่าแกรับซ่อมกีต้าร์ด้วยหรือเปล่าแต่น่าจะรับนะครับ
ตอนนี้กำลังให้แกทำกีต้าร์อยู่ตัวหนึ่ง คงใด้ก่อนสิ้นปีเพราะเป็น one man shop จริงฯ

ถ้าเป็นกีต้าร์ไฟฟ้าเคยใช้อยู่สองร้านแต่แนะนำร้าน Music Center ที่ฟอร์จูนครับ งานสีเขาไม่ทำนะครับ

ร้าน Alicia นี่เคยใด้ข่าวว่าเขารับงานเซอวิสกีต้าร์ Takamine จากนครหลวงแต่ไม่รู้จริงหรือเปล่า งาน warranty repair น้าลู
ใช้ร้านใหนครับ
03-09-2007, 12:20
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากรู้ข้อมูลของ " ร้านซ่อมกีตาร์ " คร้าบ~ - by pood - 03-09-2007, 12:20

Forum Jump: