Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
Author Message
kaweekj Offline
Junior member
**

Likes Given: 8
RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
555 ขอบคุณ "SARUN" มากครับ ได้อย่างที่ว่าก็ดีเน๊าะ...
ซ้อมกันสัก 6 เดือน(แต่ผมต้องมีงานประจำใน กทม นะ )
ออกเวทีคอนเสริตซะให้เข็ด 555 ฝันเหมือน In my dream เลย
ถ้าเป็นไปได้ก็ยินดีครับ วงการดนตรีจะได้มีอะไรแปลกๆขึ้นมาอีกหน่อย
( โดยเฉพาะดนตรีแนวผีบ้าเยี่ยงผม <เพื่อนๆที่อีสานมันชอบพูดกัน> )..
ตอนนี้ผมย้ายกลับมาอยู่บ้านที่ชุมพรแล้ว แต่เรื่องงานก็ไม่เวอร์คครับนานๆมีที
เสียดายอุปกรณ์เครื่องไม้เครื่องมือซึ่งมันน่าจะสู่สายตาคนได้มากกว่านี้
อีกอย่างแนวที่ผลเล่นคนที่นี่เขาฟังกันไม่เป็น .. บางทีก็ท้อๆแปล๊บๆในใจนิดๆเมื่อได้ยินเขาพูด
" เล่นอะไรฟังไม่รู้เรื่อง หาเพลงบ่าววีมาร้องยังดีกว่า.. " เฮ้อ...
ใครมีเบาะแสงานรบกวนด้วยนะครับ บอกตามตรงเดี๋ยวนี้ไม่กว้างเลย
ยิ่งเรื่องติดต่องานแล้วเหมือนรอโชคชะตาเสียมากกว่า
ยังไงก็ขอกราบรบกวนพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ แนวอย่างผมน่าจะมีสนใจบ้างละน่า..อิอิ
...ขอบพระคุณมากครับ
หน่อง
** @ napman..

With this caliber of talent. "Thankyou sir."

And you can't find ANY place to play (for $$$$) "Oh!! ? my God!!!"
( แหะๆ ผมเล่นแบบนี้ถ้าไม่มีใครจ้างก็สุดแต่บุญกรรมเถิดนะครับ )
(This post was last modified: 31-10-2012, 02:29 by kaweekj.)
30-10-2012, 14:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง... - by kaweekj - 30-10-2012, 14:38

Forum Jump: