Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
Author Message
kaweekj Offline
Junior member
**

Likes Given: 8
นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
ขอบพระคุณกระทู้ดีๆให้โอกาสนักดนตรีหางาน ขอบพระคุณเว็บมาสเตอร์มากครับ
ชื่อ"หน่อง" มือคีย์บอร์ด ตอนนี้ย้ายมาอยู่จังหวัดชุมพร
เบื่อทำห้องบันทึกเสียงแล้ว แหะๆ.... จริงๆแล้วงานน้อยน่ะ
จึงอยากจะออกโลดแล่นในยุทธภพอีกสักครั้ง ไม่งั้นเดี๋ยวมือไม้จะแข็งไปซะก่อน
อายุมากก็ขอให้มืออ่อนอย่างเดียวเถ๊อะ เจ้าประคู๊ณ...
แนวที่ผมเล่นเหมาะกับที่ใหน มีร้านใหนสนใจ หรือต้องการให้ร่วมวงก็ขอความกรุณารบกวนแนะนำด้วย
ขอบพระคุณมากๆถึงมากที่สุดเชียวครับ
ตัวอย่างบางส่วน กับแนวเพลงที่เล่นครับ

http://www.youtube.com/watch?v=9R2khHQ8owE
http://www.youtube.com/watch?v=UJ9f7ayeU...re=related
http://www.youtube.com/watch?v=AeJy0HI5Q1k

โทรมานะครับ ยินดีรับใช้
0824258959
(This post was last modified: 14-03-2018, 03:40 by kaweekj.)
15-05-2010, 18:47
Find Like Post Reply
Jazzy Metal Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอก
เพลงอลังการมากครับ แล้วตอนนี้พี่อยู่อุบลฯ ใช่ไหมครับ
++..Love Animals, Stop Eating Them..Please..++
22-05-2010, 10:58
Website Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes Jazzy Metal's post:
kaweekj (22-07-2013)
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอก
(15-05-2010, 18:47)yellowstudio Wrote: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอก
ได้ลองฟัง In my dream แล้ว
วิธีการลำดับความคิด นับว่า เป็น มือคีย์บอร์ด อินเตอร์เนชั่นแน๊วววว ชั่นแนลล มากๆ

ถ้าไม่ดูภาพ ฟังแต่เสียง ยังลังเลใจเลยนะว่านี่ "พงษ์พรหม" หรือเปล่า?

ถ้าบ้านเรายังมีวงเล่นดนตรีแนวๆคณะ Yes , Emerson, Lake & Palmer , Genesis หรือ Pink Floyd ดึงตัวไปเล่น
คงสนุกเลยล่ะ Wink
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
22-05-2010, 12:01
[-] The following 1 user Likes SARUN's post:
**

ขอบคุณมากครับที่เข้ามาให้กำลังใจ....
ตอนนี้อยู่ที่อุบลฯครับ ส่วนเพลงบรรเลงทุกเพลงก็เล่นไปตามอารมณ์ไม่ได้ทำสกอร์อะไรหรอกครับ
เล่นไปคิดไปอิมโพรไวซ์ไปตามเรื่องตามอารมณ์ มีหลุดๆอยู่เยอะเหมือนกัน ...
จริงๆแล้วเพลงบรรเลงบันทึกไว้มีอยู่หลายสิบเพลง ถ้าจะเล่นใหม่ก็ต้องมาแกะของตัวเองอีกที ....
..ทำห้องอัดแต่เพลงของตัวเองไม่ได้ทำจริงๆจังๆซ๊ากกะที 5555
ยังไงใครมีเบาะแสเรื่องงานช่วยแนะนำด้วยนะครับ
งานวงหรืองานเล่นคนเดียวหรือทำวงใหม่ลงเล่นร้านก็ได้ ถือว่าช่วยนักดนตรีบ้านนอกแก่ๆสักคน ... .
ขอบพระคุณจริงๆนะครับ

..โอ้ ตกใจ!! ....อย่าเอาผมไปเปรียบเสมอกับท่านปุ้มเลยครับ มิอาจเอื้อมๆ ผมยังห่างจากอาจารย์มากมายนัก
23-05-2010, 06:18
บุปผา Offline
nengpf@gmail.com

(22-05-2010, 12:01)SARUN Wrote:
(15-05-2010, 18:47)yellowstudio Wrote: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอก
ได้ลองฟัง In my dream แล้ว
วิธีการลำดับความคิด นับว่า เป็น มือคีย์บอร์ด อินเตอร์เนชั่นแน๊วววว ชั่นแนลล มากๆ

ถ้าไม่ดูภาพ ฟังแต่เสียง ยังลังเลใจเลยนะว่านี่ "พงษ์พรหม" หรือเปล่า?

ถ้าบ้านเรายังมีวงเล่นดนตรีแนวๆคณะ Yes , Emerson, Lake & Palmer , Genesis หรือ Pink Floyd ดึงตัวไปเล่น
คงสนุกเลยล่ะ Wink
เห็นด้วยกับน้าsurunค่ะ
ส่วนตัวชอบเพลงปราสาททรายค่ะ พี่ร้องเพลงเพราะจัง^^
09-06-2010, 01:19
[-] The following 1 user Likes บุปผา's post:
kaka58 Offline
**

RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
ร้อง เพลง Quando l i เจ๋งจริงครับ
03-09-2010, 02:01
[-] The following 1 user Likes kaka58's post:
**

RE: นักดนตรีมือคีย์บอร์ด บ้านน๊อก บ้านนอกออกจากบ้านนามาหางานทำในกรุง...
อัพเดทหน่อยครับ เผื่อมีใครสนใจดนตรีแนวนี้

เพลง ปาฏิหารย์ / ร้องเล่นสดๆตามอารมณ์พาไป

http://www.youtube.com/watch?v=FRFk2q7O8...JMgqIMuWiA

แล้วก็อีกเพลงที่เล่นมั่วๆ ที่เล่นใหม่แล้วไม่เหมือนเดิม อิอิ

http://youtu.be/M6-BHAOhcfI

ส่วนเพลง " นางฟ้า " แต่งเองร้องเองทำดนตรีเอง บันทึกเสียงเอง...ฟังเอง..
ว่างๆก็ฟังไปช่วยกันฟังหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.youtube.com/watch?v=yR3ZNTThf...JMgqIMuWiA

ขอบคุณครับ
โทร 0 8 2 - 7 4 6 - 8 9 8 8

เกือบลืมบอกไป
อุปกรณ์เครื่องดนตรีเครื่องเสียงบนเวทีทั้งหมดทุกชิ้นเป็นของส่วนตัวทั้งหมด
คีย์บอร์ดถ้าลงชุดใหญ่จริงๆเล่นอยู่ 5 ตัว และอุปกรณ์เสริมอีกหลายอย่าง
เช่นตัวคอรัสช่วยประสานเสียงร้อง TC Helicon รุ่นใหญ่สุดซื้อมาเกือบสามหมื่น
ร้านใหนเปิดใหม่หรือปรับปรุงใหม่ไม่ต้องลงทุนอุปกรณ์เครื่องเสียงเครื่องและ
ดนตรีบนเวทีเลยครับ...
ลำโพงซับ 18 นิ้ว1 คู่ / กลางแหลม 1 คู่ /ทวิสเตอร์ 1 คู่ /มอนิเตอร์ 1 ชุด
ไมค์ลอย 2 ตัว / ไมค์สาย 3 ตัว มิกซ์ 16 CH 1 ตัว / 8 CH 1 ตัว / เพาเวอร์ 1200w / อีคิว/ ฯลฯ
(This post was last modified: 30-10-2012, 03:40 by kaweekj.)
30-10-2012, 03:14
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
With this caliber of talent.

And you can't find ANY place to play (for $$$$)??Rolleyes
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
30-10-2012, 07:15
Website Find Like Post Reply
[-] The following 1 user Likes napman's post:
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
วันนี้ว่างๆ
ก็เลยไปช่วยฟังเรียบร้อยตามคำขอแล้วครับ
ขอบคุณครับ สำหรับงานเสียงประดิษฐ์ดีๆ ฟังแล้วเหมือนช่วยเติมจินตนาการให้กับชีวิต...

ตอนนี้จินตนาการว่า น่าจะมีวงที่ประกอบด้วย
น้าหน่อง มือคีย์บอร์ด
น้าnap มือเบส
น้ากับตัน มือกีต้าร์ ร้องนำ
น้า.(ยังนึกไม่ออก)......มือกลอง
แล้วเล่นกันแบบ "เล่นมั่วๆ ที่เล่นใหม่แล้วไม่เหมือนเดิม "
จะเป็นวงที่เจ๋งไม่น้อย !!!!
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
30-10-2012, 10:16
[-] The following 1 user Likes SARUN's post:
**

555 ขอบคุณ "SARUN" มากครับ ได้อย่างที่ว่าก็ดีเน๊าะ...
ซ้อมกันสัก 6 เดือน(แต่ผมต้องมีงานประจำใน กทม นะ )
ออกเวทีคอนเสริตซะให้เข็ด 555 ฝันเหมือน In my dream เลย
ถ้าเป็นไปได้ก็ยินดีครับ วงการดนตรีจะได้มีอะไรแปลกๆขึ้นมาอีกหน่อย
( โดยเฉพาะดนตรีแนวผีบ้าเยี่ยงผม <เพื่อนๆที่อีสานมันชอบพูดกัน> )..
ตอนนี้ผมย้ายกลับมาอยู่บ้านที่ชุมพรแล้ว แต่เรื่องงานก็ไม่เวอร์คครับนานๆมีที
เสียดายอุปกรณ์เครื่องไม้เครื่องมือซึ่งมันน่าจะสู่สายตาคนได้มากกว่านี้
อีกอย่างแนวที่ผลเล่นคนที่นี่เขาฟังกันไม่เป็น .. บางทีก็ท้อๆแปล๊บๆในใจนิดๆเมื่อได้ยินเขาพูด
" เล่นอะไรฟังไม่รู้เรื่อง หาเพลงบ่าววีมาร้องยังดีกว่า.. " เฮ้อ...
ใครมีเบาะแสงานรบกวนด้วยนะครับ บอกตามตรงเดี๋ยวนี้ไม่กว้างเลย
ยิ่งเรื่องติดต่องานแล้วเหมือนรอโชคชะตาเสียมากกว่า
ยังไงก็ขอกราบรบกวนพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ แนวอย่างผมน่าจะมีสนใจบ้างละน่า..อิอิ
...ขอบพระคุณมากครับ
หน่อง
** @ napman..

With this caliber of talent. "Thankyou sir."

And you can't find ANY place to play (for $$$$) "Oh!! ? my God!!!"
( แหะๆ ผมเล่นแบบนี้ถ้าไม่มีใครจ้างก็สุดแต่บุญกรรมเถิดนะครับ )
(This post was last modified: 31-10-2012, 02:29 by kaweekj.)
30-10-2012, 14:38

Forum Jump: