Thread Rating:
  • 3 Vote(s) - 3.67 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Lowden และสินค้าอื่นๆที่ร้าน Peterson
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: Lowden และสินค้าอื่นๆที่ร้าน Peterson
ขอติว่า...Peterson...น่าจะมีหลายๆสาขาในกรุงเทพมหานคร...
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-12-2007, 15:46
Website Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: Lowden และสินค้าอื่นๆที่ร้าน Peterson
......เสื้อยืดกางเกงยีนส์...แถมลักษณะอย่างผม...ทาง Peterson จะให้ผมลองกีต้าร์ไหมเนี่ยครับ!!!....
......เห็นน้าซ่าส์บอกไว้ ในโพสที่แล้วมาว่ามาจากบ้านสีฟ้าแล้วทางร้านจะต้อนรับเป็นพิเศษ...
......ไม่ทราบว่าทางร้านมีสิทธิพิเศษในการอยากจะครอบครองสินค้าจากทางร้านเช่นไรบ้าง...
.......พี่ป๋อเฉลยให้หายสงกะสัยหน่อยคร๊าบบบบบบบ
03-12-2007, 15:53
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ทางร้านPeterson น่าจะต้อนรับลูกค้าทุกท่านที่สนใจสินค้าภายในร้าน...ไม่ว่าจะนุ่งเสื้อผ้ามาอย่างไร
ที่สำคัญขอให้นุ่งเสื้อผ้ามา....ก็เข้าหลักเกณฑ์ที่จะออกมาต้อนรับแล้วครับ
และถ้ามีเงินติดตัวมาพร้อมซื้อสินค้าก็น่าจะดี..แต่หากยังไม่มีติดตัวมา..ขอชมก่อน...ทางร้านก็เต็มใจต้อนรับพิเศษเท่ากันครับ
ส่วนลดพิเศษ...หากเป็นสมาชิกบ้านสีฟ้า ต้องสอบถามน้า WEB ดีที่สุดครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-12-2007, 16:02
art Offline
Member

เห็นแต่ละคนไปลองกีตาร์แล้วอิจฉา ผมเองก็ไปซื้อไอ้อ้วน O35 จาก Peterson เหมือนกันครับ

จิมเป็นคนขายให้ เป็นคนขายที่อัธยาศัยดี บริการดี และ ให้ข้อมูลที่ดีมากครับ
ถึงแม้กว่าผมจะตัดสินใจซื้อ ได้ไปลองกีตาร์ตัวอื่น ๆ อยู่หลายรอบ ไม่ตัดสินใจซื้อตัวไหนซักที จิมก็ยังบริการดีเสมอต้นเสมอปลาย
วันที่ซื้อผมก็ยังชม แล้วบอกว่าส่วนหนึ่งที่ตัดสินใจซื้อก็เพราะจิมเนี่ยะแหละ หวังว่าจะบริการด้วยใจแบบนี้ตลอดไปครับ

ผมว่านับจากนี้ไปอีกไม่นาน ร้าน Peterson จะต้องได้ตังค์จากน้าๆ ในบ้านนี้อีกหลายคนแน่ ๆ เพราะมันหลอนครับ หลอนจริง ๆ

ขอให้ร้าน Peterson ขายดิบขายดีครับ Smile
03-12-2007, 16:57
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ผมก็ไปนั่งลองกีตาร์กับน้องจิมนี่แหละครับ ลองอยู่ 3 ครั้งมั๊งครับ ครั้งละหลายชั่วโมง แกก็บริการได้เสมอต้นเสมอปลายครับ จนในที่สุดผมก็ไม่ได้ซื้อ แต่ก็ยังโทรไปกวนน้องจิมอีกหลายครั้ง บริการดีมาก ๆ ครับ ถ้ามีโอกาศผมต้องไปเป็นลูกค้าแน่ ๆ ครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
03-12-2007, 22:19
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
ตกขบวนอีกแล้ว ผมมัวไปประชุมที่ Melbourne กลับมาก็โทรมเลยวันนี้ค่อยมีแรงหน่อย
ที่ Melbourne อุปกรณ์กีต้าร์แพงมาก สายกีต้าร์ D'ad ธรรมดา 12สายชุดละ 27+ AUD (คูณ31 ก็เป็น 8 ร้อยกว่าบาท) ผมจะไปหา pickup ของ Highlander split saddle (จะเอามาใส่ไอ้อ้วน) ก็หาไม่ได้ มีแต่ Fishman Natural I split saddle เขาบอกว่าทั้งประเทศเหลือชุดเดียวอยู่ที่ Brisbain ราคา 300 AUD! ถ้าตกลงพรุ่งนี้จะเอามาให้
แต่ก็ได้ลอง baritone ukulele กับ octave mandolin ด้วย ผมว่า octave mandolin นี่น่าสนใจครับขนาดกระทัดรัดแต่ไม่เล็กเกินไปเล่นง่ายดี bouzouki กับ resonator ก็มีแต่ไม่ได้ลองครับเพราะลำพังเจ้า octave mandolin นี่ก็ทำเค้าเสียเวลไปตั้งนานเพราะให้เขาไปตั้งสายใหม่เป็น DGBE
Just for fun!
04-12-2007, 08:58
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เมื่อวันที่ไป Peterson ใด้ความรู้ใหม่จากคุณ Yodchula เรื่อง split saddle pickup ที่คุณหมอ
ควรทราบใว้ครับ

Split saddle ของ Lowden กับ Takamine มีความยาวไม่เท่ากันครับ ถ้าจะสั่งต้องระบุให้ชัดเจนว่า
จะเอามาใช้กับ Lowden เพราะถ้าเป็นสเป็ค takamine จะยาวเกินไปและถ้าตัดออกให้พอดีก็จี่แน่นอน

มี pickup หลายยี่ห้อที่ใช้กับ Lowden ใด้ รายละเอียดตามนี้ครับ

http://www.acguitar.com/issues/ag84/dear84.shtml
04-12-2007, 10:03
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

pood Wrote:Split saddle ของ Lowden กับ Takamine มีความยาวไม่เท่ากันครับ ถ้าจะสั่งต้องระบุให้ชัดเจนว่า
จะเอามาใช้กับ Lowden เพราะถ้าเป็นสเป็ค takamine จะยาวเกินไปและถ้าตัดออกให้พอดีก็จี่แน่นอน

เข้ามาย้ำด้วยครับ อาจจะใช้ได้ แต่ไม่นานก็จะมีอาการแบบไอ้อ้วนของผม
fishman split piezo แต่เป็นของ Takamine อ่ะจ้า

ผมคงต้องสั่งใหม่ทั้งชุดจาก fishman แล้วใช้เฉพาะ piezo เพราะทาง fishman มันขายทั้งยวงครับ รวม endpin ที่มี pre มาด้วย

รหัสสินค้าคือ PRO-MAN-LOW

ขอบคุณน้ายอดจุ๊อีกครั้งที่สอบถามทาง fishman ให้ครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
04-12-2007, 11:51
kiss Offline
Member

เห็นพี่ที่ไปลองมาบอกว่าเสียงกังวาล น่าจับจอง Wink kiss ยังไม่เคยลองเลย อิ๊.อิ๊ รู้แต่ว่าราคาหลายแสนอยู่ ยังไม่มีสตางค์ค่ะ Tongue แต่ว่าจะลองไปลองเสียงดูเหมือนกัน ไม่ค่อยได้เข้า web เลย คิดถึงพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนนะคะ

PS หวังว่าพวกพี่ๆ เพื่อนๆ คงยังจำกันได้นะคะ Cool ช่วงนี้ขอมุ่งหน้าลุยงานก่อนค่ะ
music is my life
04-12-2007, 15:47
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Kiss นี่คือใครเหรอครับ ???

อ่ะล้อเล่นนนน หายหน้าหายตาไปนานเลย แวะมาบ่อยๆนะ Smile
[Image: myworkspace.jpg]
04-12-2007, 15:54

Forum Jump: