Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ
Author Message
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
RE: คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ
ผมอยู่แถวสามแยกไฟฉายครับ

เล่นคนเดียว snake ๆ fish ๆ เหมือนกัน เวลามาเล่นด้วยกันนี่ไม่รู้ว่าใครจะสอนใคร
Just for fun!
18-05-2010, 08:15
Website Find Like Post Reply
ไข่ไก่ Offline
Senior member

Likes Given: 31
RE: คุณน้าคุณป้าคนไหนอยู่แถวๆฝั่งธนบ้างไม๊คะ
อยู่แถวเลี่ยงเมืองนนทบุรี
ผ่านมาก็แวะเยี่ยมได้ครับ
ไม่ใช่คุกบางขวางนะครับ แค่ใกล้ ๆ
ผมก็เล่นคนเดียวมา 30 กว่าปีแล้ว
อยากแนะว่าถ้าอยากพัฒนา แต่ไม่อยากคิดมากก็เล่น classic สิครับ
เปิดโน้ตเล่นไปได้เรื่อย ๆ
เหมือนทำแบบฝึกหัด
สมัยนี้มีโน้ต มี clip ให้ดูแทนอาจารย์ อยู่ใน internet มากมาย
เลือกเพลงที่ชอบ หรือเล่นแบบที่ชอบ ไปที่ชอบ ๆ
ไม่ง้อใคร
18-05-2010, 09:32
Find Like Post Reply
Panda Offline
Member

Likes Given: 0
(17-05-2010, 18:24)boobyblue Wrote: ผมอยู่เพชรเกษม20
เข้ามาตามซอยเรื่อยๆจะเจอวัดทองศาลางาม
หน้าวัดเป็นสามแยกให้เลี้ยวซ้าย...
มองขวามือไว้มองสูงๆหน่อยคอยจ้องป้ายแยก9-2ไว้
นั่นละเข้าไปเลยบ้านก่อนสุดท้ายซ้ายมือ
เป็นบ้านปูนสีแดงสไตล์วินเทจ......Cool

บอกทางแบบละเอียดเลย จดไว้แล้วค่ะ ว่าแต่ร้านนี้เปิดบริการกี่โมงถึงกี่โมงเหรอคะ ผ่านไปจะได้แวะไปเยี่ยมเยียนน้าบลูค่ะ Wink

(18-05-2010, 08:15)rasun Wrote: ผมอยู่แถวสามแยกไฟฉายครับ

เล่นคนเดียว snake ๆ fish ๆ เหมือนกัน เวลามาเล่นด้วยกันนี่ไม่รู้ว่าใครจะสอนใคร

พยายาม snakeๆ fishๆ อยู่เหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่เก่งเท่าน้า rasun ซักที Tongue

(18-05-2010, 09:32)ไข่ไก่ Wrote: อยู่แถวเลี่ยงเมืองนนทบุรี
ผ่านมาก็แวะเยี่ยมได้ครับ
ไม่ใช่คุกบางขวางนะครับ แค่ใกล้ ๆ
ผมก็เล่นคนเดียวมา 30 กว่าปีแล้ว
อยากแนะว่าถ้าอยากพัฒนา แต่ไม่อยากคิดมากก็เล่น classic สิครับ
เปิดโน้ตเล่นไปได้เรื่อย ๆ
เหมือนทำแบบฝึกหัด
สมัยนี้มีโน้ต มี clip ให้ดูแทนอาจารย์ อยู่ใน internet มากมาย
เลือกเพลงที่ชอบ หรือเล่นแบบที่ชอบ ไปที่ชอบ ๆ
ไม่ง้อใคร

คอกีต้าร์ classic ใหญ่จังค่ะ ก็เลยเป็นข้ออ้างกับตัวเองว่าคงเล่นไม่ได้ Tongue แต่ตอนนี้ก็ฝึกอ่านโน้ตแล้วก็เล่นตามแบบฝึกหัดกับเมโทรโนมเองอยู่เหมือนกัน สนุกดีค่ะ ไม่เคยคิดว่าชีวิตนี้จะชอบอ่านโน้ตเลยค่ะ เพราะตอนเด็กๆเรียนแล้วไม่เข้าใจ ไม่ชอบเลยๆๆๆค่ะ Sad แต่ได้ดูน้าไข่ไก่เล่นแล้วก็เก็บไว้เป็นแรงบันดาลใจ ต่อไปอาจจะได้มีโอกาสเล่นหรือชอบคลาสสิคก็ได้ค่ะ Big Grin
(17-05-2010, 19:54)ยอดเยี่ยม69 Wrote: นั่นมันร้านเหล้าหรือบ้านพักครับน้าบูฯ
น้อง Panda อยากได้คนสอนกีตาร์นะ Cool

พี่ชัยเป็นยังไงบ้างคะ สบายดีรึเปล่า หวังว่าพี่คงไม่ต้องไปทำข่าวในที่อันตรายๆนะคะ

นี่ก็ไปลงแรลลี่ของบางกอกโพสต์เอาไว้ที่จะไปพัทยาเสาร์นี้อ่ะค่ะ ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า Sad
อดทนเวลาที่ฝนพรำ..อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง..เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง..ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ..ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ...
Never Give Up!

(This post was last modified: 18-05-2010, 14:52 by Panda.)
18-05-2010, 14:39
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
Dear Panda,
After I replied your PM, I've stumbled on to this guy at YT,
I put it here just to show you how determined he was, I don't know a word he said but.....
Here he is;
Also I went right into upload it myself just to show you how easy it is, so you can have fun practicing with this song NOW;

And here I am, took 10 seconds to decide to put it for you at YT;

Desmond has a barrow in the market place
Molly is the singer in a band
Desmond says to Molly - girl I like your face
And Molly says this as she takes him by the hand.
Chorus:
Obladi oblada life goes on bra
Lala how the life goes on
Obladi Oblada life goes on bra
Lala how the life goes on.

Desmond takes a trolly to the jewellers stores
Buys a twenty carat golden ring
Takes it back to Molly waiting at the door
And as he gives it to her she begins to sing.
Chorus
In a couple of years they have built
A home sweet home
With a couple of kids running in the yard
Of Desmond and Molly Jones.

Happy ever after in the market place
Desmond lets the children lend a hand
Molly stays at home and does her pretty face
And in the evening she's a singer with the band.

[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
(This post was last modified: 19-05-2010, 00:08 by napman.)
18-05-2010, 23:57
Website Find Like Post Reply
Panda Offline
Member

Likes Given: 0
Thank you very much for your inspiration ka P'Nap Smile
อดทนเวลาที่ฝนพรำ..อย่างน้อยก็ทำให้เราได้เห็นถึงความแตกต่าง..เมื่อวันเวลาที่ฝนจาง..ฟ้าก็คงสว่างและทำให้เราได้เข้าใจ..ว่ามันคุ้มค่าแค่ไหนที่เฝ้ารอ...
Never Give Up!

19-05-2010, 07:21
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
(18-05-2010, 14:39)Panda Wrote: พี่ชัยเป็นยังไงบ้างคะ สบายดีรึเปล่า หวังว่าพี่คงไม่ต้องไปทำข่าวในที่อันตรายๆนะคะ

นี่ก็ไปลงแรลลี่ของบางกอกโพสต์เอาไว้ที่จะไปพัทยาเสาร์นี้อ่ะค่ะ ไม่รู้จะได้ไปรึเปล่า Sad

พี่ต้องทำตัวให้หายไปจากโลกนี้ซักระยะ จนกว่าเหตุการณ์จะสงบจ้ะ ตอนนี้ต้องใส่เสื้อเกราะกันกระสุนด้วย

โดนโทรตามแทบทุก 3 ชั่วโมง บอกว่า..ถึงกำหนดชำระแล้ว ไม่ยังงั้นดอกเบี้ยเพิ่มอีกหนึ่งเท่า
พวกทวงหนี้นอกระบบอ่ะ Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
19-05-2010, 14:01
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
(18-05-2010, 14:39)Panda Wrote:
(17-05-2010, 18:24)boobyblue Wrote: ผมอยู่เพชรเกษม20
เข้ามาตามซอยเรื่อยๆจะเจอวัดทองศาลางาม
หน้าวัดเป็นสามแยกให้เลี้ยวซ้าย...
มองขวามือไว้มองสูงๆหน่อยคอยจ้องป้ายแยก9-2ไว้
นั่นละเข้าไปเลยบ้านก่อนสุดท้ายซ้ายมือ
เป็นบ้านปูนสีแดงสไตล์วินเทจ......Cool

บอกทางแบบละเอียดเลย จดไว้แล้วค่ะ ว่าแต่ร้านนี้เปิดบริการกี่โมงถึงกี่โมงเหรอคะ ผ่านไปจะได้แวะไปเยี่ยมเยียนน้าบลูค่ะ Wink

บ้านผมเปิดเมื่อตื่น
ปิดเมื่อนอนครับ
สะดวกเวลาที่ว่าง...
ยินดีต้อนรับหากพลั้งเผลอมาแถวนี้ครับ...Wink
(17-05-2010, 19:54)ยอดเยี่ยม69 Wrote: นั่นมันร้านเหล้าหรือบ้านพักครับน้าบูฯ
น้อง Panda อยากได้คนสอนกีตาร์นะ Cool

เป็นทั้งสองอย่างครับ...
เป็นบ้านพักเมื่ออยากพัก
เป็นร้านเหล้าเมื่อมีเพื่อนมา
นั่นหมายความว่า...
เมื่อเพื่อนมาผมมีเหล้าและอาหารบริการ
พร้อมจดลงบิลคิดสตังค์ทุกรายการและไม่ลืมบวกค่าบริการครับ...Big Grin
เมื่อเมากลับไม่ไหวก็เป็นโรงแรม
แต่มีแต่แบบห้องรวมพร้อมมีข้าวต้มเสริฟมื้อเช้า
และแน่นอน....มีค่าบริการเช่นกันครับ.....Tongue
(This post was last modified: 19-05-2010, 15:14 by boobyblue.)
19-05-2010, 15:08

Forum Jump: