Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กำลังอยากได้ Amp ขอคำแนะนำทีครับ สับสนๆ
Author Message
plankton Offline
Member

Likes Given: 0
กำลังอยากได้ Amp ขอคำแนะนำทีครับ สับสนๆ
1. AER compact 60 ถ้าใช้กับ Piezo ไม่ผ่าน Preamp ข้างนอกอีก
เสียงจะเป็นธรรมชาติหรือเหมือนไมค์จ่อหรือเปล่าครับ

2 เสียงของ Amp ดีๆ กับ Portable PA ต่างกันมากไหมครับ
ตอนนี้อยากได้เสียงดีสุดๆเหมือนจ่อไมค์ เลยมองหลายๆวิธี
ตั้งแต่ใช้ AER หรือไม่ก็อื่นๆ แต่ใช้ Fishman Aura เข้าช่วย

3.ผมควรซื้อ Amp หรือ P-PA ดีครับ ใจจริงก็อยากได้ Amp แต่ก็เสียดายความ
สารพัดประโยชน์ กับการเอาไปออกงานใหญ่ๆได้ดีของ P-Pa

4 ถ้าอยากได้ AER จาดสิงคโปร์ มีพีท่านใดเป็นธุระให้ได้บ้างครับ เหะๆ

ตอนนี้สับสนมากครับ พวก P-PA ก็น่าซื้อ สารพัดประโยช์ เสียงดัง
ใช้ในงานนอกสถานที่ได้ดี สวยด้วย

AER ก็เสียงดีมาก แต่แพง ต่อ Electric guitar เสียงไม่ดี เสียงไมค์สู้อื่นๆไม่ได้

VOX AGA150 ก็น่าสนมาก ไม่แพง คุณสมัติดีมาก แถมต่อ Electric Guitar
ได้ด้วย

สับสนSad

ขอบคุณครับ
(This post was last modified: 13-05-2010, 18:58 by plankton.)
13-05-2010, 15:45
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: กำลังอยากได้ Amp ขอคำแนะนำทีครับ สับสนๆ
1. AER compact 60 ถ้าใช้กับ Piezo ไม่ผ่าน Preamp ข้างนอกอีก
เสียงจะเป็นธรรมชาติหรือเหมือนไมค์จ่อหรือเปล่าครับ

Piezo ต่างรุ่นยี่ห้อเดียวกันยังเสียงต่างกันเลยครับแล้วจะให้มันเสียงเหมือนไมค์จ่อนี่คงไม่ต้องหวังหรอกครับ

2 เสียงของ Amp ดีๆ กับ Portable PA ต่างกันมากไหมครับ
ตอนนี้อยากได้เสียงดีสุดๆเหมือนจ่อไมค์ เลยมองหลายๆวิธี
ตั้งแต่ใช้ AER หรือไม่ก็อื่นๆ แต่ใช้ Fishman Aura เข้าช่วย

ต่างกันครับ แอมป์กีต้าร์โปร่งจะช่วยกลบเกลื่อนกีต้าร์เสียงห่วยใด้มากกว่าพวก PA แต่ถ้ากีต้าร์ยอด preamp เยี่ยมนี่ใช้ PA ก็ใด้ครับ

3.ผมควรซื้อ Amp หรือ P-PA ดีครับ ใจจริงก็อยากได้ Amp แต่ก็เสียดายความ
สารพัดประโยชน์ กับการเอาไปออกงานใหญ่ๆได้ดีของ P-Pa

ถ้ากีต้าร์เสียงเพราะและพร้อมจะแบกน้ำหนักของ portable PA ก็น่าใช้ครับ ถ้าเล่นอาชีพก็ไม่น่าใช้เพราะทุกร้านที่เล่นเขาก็มี PA ให้อยู่แล้ว

4 ถ้าอยากได้ AER จาดสิงคโปร์ มีพีท่านใดเป็นธุระให้ได้บ้างครับ เหะๆ

จะให้สมาชิกบ้านนี้ไปหิ้วแอมป์ที่สปอนเซอร์เราขายอยู่หรือครับ ถ้าพิมพ์ผิดก็พิมพ์ใหม่ใด้นะครับ

ทำไมถึงทราบว่า Vox AGA150 ราคาไม่แพงล่ะครับ ตัวแทนจำหน่ายเขายังไม่ใด้ตั้งราคาเลยนี่ครับเพราะของยังไม่เข้า (หรือเข้าแล้วก็ไม่รู้)
13-05-2010, 21:49
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: กำลังอยากได้ Amp ขอคำแนะนำทีครับ สับสนๆ
ขอตอบข้อ 4. เลยละกัน คือว่า..
เราควรให้เกียรติแก่ผู้สนับสนุน Website
เพราะไม่มีเค้า..เราก็อยู่ไม่ได้ (โดนยกเค้า เพราะแพงเกิน) Tongue
หากคิดว่าหาซื้อได้ราคาถูกกว่าก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ไม่ผิดแต่ประการใด

โพสต์โยนหินถามทางแบบนี้ ระวังสปอนเซอร์จะลดราคากระหน่ำนะครับ Big Grin
แต่สมาชิกส่วนใหญ่ก็รู้เบอร์โทรผมนะ Cool
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
13-05-2010, 23:01
plankton Offline
Member

Likes Given: 0
ขอบคุณมากครับ น้ากฤษณ์ เหะๆ โดนดุเลยผม
ก็รู้เรื่อง Sponsor แหละครับ แต่ ...............

ขอบคุณมากครับ น้่ายอดเยี่ยม ^_^
14-05-2010, 16:20
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
ผมมีแอมป์อะคูสติก marshall 100 watts ครับ กำลังขายครับ ขายสองหมื่นเศษ ครับ ลองโทรคุยมั๊ยครับ 081-736-1585 หากอยากลองเสียงก็ได้นะครับ

กิจจา
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
14-05-2010, 23:53

Forum Jump: