Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าตู่ ร้อง โอ๊ย....โอย
Author Message
ต้มส้ม แสนรัก Offline
Member

Likes Given: 0
น้าตู่ ร้อง โอ๊ย....โอย
น้าตู่ร้อง โอ๊ย....โอย แต่ เปลี่ยนบรรยากาศมาร้องในโรงพยาบาลค่ะ เหตุเกิดเลียบทางด่วนรามอินทราเวลาประมาณ 22.30 น. โดยประมาณ ของวันที่ 11 พ.ค. 53 น้าตู่กำลังจะมารับ me?ko ไปร้านใบเมี่ยงและจะหาอะไรหร่อยๆ กินกันต่อในรอบดึก me?ko นั่งเล่นเกมส์คอยตามประสา ซักครู่ ก็มีเสียงโทรศัพท์ดังขึ้น.......แต่ แต แด แด๊......ดิ๊ด ดื๊ออออ....

Me?ko : โหล...ไง ตัว ถึงไหนแล้ว

ตู่ : ตั๊ววววว......เค้าๆๆๆ เอิ้กกก โดนรถชน อยู่เลียบทางด่วน ไม่ไหวแล้วววววว....

Me?ko : ห๊า....!!!!! ไร นะ รถชนเค้า หรือ เค้ารถชน อยู่ตรงไหน จะไปเด๋วนี้ ตัวเป็นไงบ้าง...(ปรี่ไปเลย แท๊กซี่ กะไว้ถ้าไม่มีใครมาช่วย และน้าตู่ยังนอนเจ็บอยู่จะพาไปโรงบาลเด๋วนั้น ( อุ้มเองก็ได้คงไหวอยู่ แกลดไป 3 โล ล่ะ )

ระหว่างทาง .......แต่ แต แด แด๊......ดิ๊ด ดื๊ออออ....

ร่วมกตัญญู : ?ฮัลโหล ค่ะ เอ่อ... คุณค่ะตอนนี้มูลนิธิร่วมกตัญญูนำคนเจ็บส่งโรงพยาบาลไปก่อนค่ะ ให้ตามไปเปาโลโชคชัยนะค่ะ คนเจ็บฝากบอกมาค่ะ ตังค์ในมือถือคนเจ็บจะหมดแล้วค่ะแค่นี้ก่อนนะค่ะ...โห พี่ ขี่รถเป็นล้าน ในมือถือไม่มีตังค์ซักบาท ไรว๊า....(เด็กมูลนิธิบอกกับน้าตู่)......รี๊บบบบบบ วี๊ หว่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Me?ko : (โอเค get ล่ะ me?ko ก็ตามไปโรงบาลทันที )

ภาพ......น่าเสียดายไม่ได้ถ่ายบรรยากาศหน้าโรงพยาบบาล ผู้คนกำลังวุ่นวายเข็นคนเจ็บเข้าห้องฉุกเฉิน me?ko ไม่รอช้ารีบวิ่งเข้าไปในห้องฉุกเฉิน ทันที เห็นสภาพน้าตู่ นอนร้อง โอ๊ย......โอย อวดครวญอยู่ตรงหน้า มีผ้าคลุมถึงอก โอยยยยย.... ค่อยยังชั่ว ไม่ได้คลุมทั้งหน้า มีลุ้น.....ร๊อดดด ข้าวของถูกกองทิ้งไว้ปลายเตียง มีกางเกงที่คงถูกนางพยาบาลถอดเมื่อกี้ และกระเป๋าของน้าตู่ วางอยู่ใกล้ๆ อย่างปลอดภัย me?ko ไม่รอช้า เอากวางลุ้งที่เตรียมมายัดใส่จมูกน้าตู่เพื่อ กระตุ้นหัวใจทันที และสอบถามเรื่องราว อยากได้ข้อมูลเพื่อตามไปแก้แค้น หุหุ ได้ความว่า ?น้าตู่ กำลังขับรถ ชิลๆ ชิดช่องซ้ายสุด เส้นเลียบทางด่วนรามอินทรา จะไปรับ me?ko มี วีออส ขับเคลื่อนแรงม้า เร่งมาอย่างเร็ว บี้มากับ 10 ล้อ ประกบติดกันมาอย่างกระชั้นชิด แล้วได้ตัดหน้าไปชนอย่างจัง กับฮาเล่ย์น้าตู่ที่กำลังชิลๆ ร่างอันอ้วนท้วน ของน้าตู่ ลอยละล่องยังกะปุยนุ่น ข้ามไปฝั่งช่องขวาสุด และตกกระแทกอย่างแรง อีกไม่กี่ 100 เมตร มีแสงไฟสาดมาตรงหน้า เตรียมบดขยี้ร่างทะมึน ทึน ที่กองตะคุ่มๆอยู่เบื้องหน้า รปภ. ผู้ที่เห็นเหตุการณ์ ตะโกนว่า ตายแน่ๆๆๆๆๆ กูตาย แน่ๆ......(น้าตู่แกก็คิด) ...และแล้วก็ฮีโร่ขี่มอไซค์ เอารถมาขวาง โบกรถให้หนีไป ในไม่ช้าการสื่อสารช่างว่องไวมูลนิธิร่วมกตัญญูประสานงานยกร่างน้าตู่ส่งโรงพยาบาล ..สภาพ มึน งง ปวดร้าว แขน ขา กลัวๆๆๆๆๆ อวัยวะในร่างกาย หาย และ หัก.. x-ray หมอบอกว่าไม่มีอะไรหายและหัก แต่ให้ดูอาการก่อน เลยจัดยาชุดนึงเพื่อบรรเทา แกดื้อไม่ยอมนอน จะกลับไปดูรถแสนรัก ว่าเจ็บตรงไหนบ้าง ทั้งที่ตัวเองก็ โอ๊ย ..โอย... เอากันเข้าไปสิ ทั้งคนทั้งรถไม่รู้ me?ko จะห่วงอะไรก่อนดี ตอนนี้น้าตู่ยังรักษาตัวอยู่ที่ห้องค่ะ เฝ้าดูอาการห่วงแต่สมอง ว่าจะได้รับการกระทบกระเทือนรึป่าว แขน ขา ด้านขวา น่าห่วงค่ะ ยังปวดร้าว เคล็ด ขัดยอก ทาถู ทาถู อยู่อาการดีขึ้นเมื่อไหร่แล้วจะ แจ้งให้ น้าๆ พี่ๆ ได้ทราบอีกครั้งนะค่ะ เหตุการณ์ถูกลำเลียงมาตอนน้าตู่มึนงง รายละเอียด เพิ่มเติมยังไง สอบถามได้อีกครังนะค่ะ ในวงเหล้า เพราะแกไม่เข็ด จิงๆ

เหตุการณ์ครั้งนี้สอนให้รู้ว่า ? ไขมันช่วยกันกระแทก คุณได้ ค่ะ ?
(This post was last modified: 12-05-2010, 23:19 by ต้มส้ม แสนรัก.)
12-05-2010, 23:15
Find Like Post Reply
quackkk Offline
Member

RE: น้าตู่ ร้อง โอ๊ย....โอย
หือ!! อ่านตอนต้นๆนึกว่่าไปซะแล้ว (ตอนเอากวางรุ้งยัดจมูกอ่ะ เป็นผมหัวใจวายพอดี Big Grin) โชคดีนะครับที่ไม่เป็นอะไร ถือว่าฟาดเคราะห์ล่ะกันครับพี่ตู่ หายเร็วๆล่ะกันครับ
12-05-2010, 23:36
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ก็วันก่อนยังคุยๆกันอยู่เร๊ยยยยปุยนุ่น โธ่... ไปดี เฮ๊ย...หายดี หายดีแล้วมาเจอกันนะตะเองBig Grin
12-05-2010, 23:44
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

กลับมาขับ 4 ล้อ นะพี่นะ ยกสูง เข้าป่ากัน

2 ล้อ เอาไว้ขี่เล่นเป็นทริปๆ เฉพาะทาง ไปเถิด.....

ผมใจหายอ่ะ Sad
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
12-05-2010, 23:50
Nueng Offline
Senior member

Likes Given: 17
ขอให้ทั้งคนและรถหายไวๆครับ ปล. บรรยายได้เฉียบม๊ากส์ ...............
12-05-2010, 23:56
ton666 Offline
Senior member

โอ่ยยยย นิ้วยังอยู่ครบนะพี่
อันอื่นหายไม่กลัว กลัวนิ้วอย่างเดียว
หายไวๆนะพี่
เเล้วอย่าดือนะครับพี่ หมอเค้าให้ทําอะไรก้อทําไปพี่ ระยะยาว มันจะมีผลครับ
ผมเคยรถล้ม ไม่ยอมรักษาปล่อยให้หายเองทุกวันนี่เวลา เอี่ยวผิดท่า ถึงกับร้าวครับพี่ขอบอก
รักษาตัวด้วยครับพี่
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
13-05-2010, 00:01
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมห่วงมากเลย วานให้น้าตู่โทรมาหาผมหน่อย

ถ้าโทรไม่ได้แสดงว่าอาการเอาเรื่อง ผมจะได้รีบไปเยี่ยม

เสียใจด้วยครับกับอุบัติเหตุที่เกิดขึ้นครั้งนี้
เพราะความประมาทของคนขับรถที่มาชนรถของน้าตู่

อย่าเพิ่งไปห่วงรถเลยครับ ตอนนี้ห่วงคนที่เรารักและรักเราดีกว่า

ทำใจให้สงบ ไม่ต้องเครียด จะได้หายเจ็บไข้ไวไว
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
13-05-2010, 00:01
Website Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
ใจหายครับ ขออย่าให้เป็นอะไรมากครับ เป็นห่วง ครับ
13-05-2010, 00:27
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
ขอให้ปลอดภัยครับ มิฉนั้นพี่ป๋อจะรีบไปเยี่ยมพยาบาล เอ้ยไปเยี่ยมที่โรงพยาบาล
13-05-2010, 00:29
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
This is what I'm afraid of.
I knew that it's going to happen and it's just the matter of time.
But luckily he's OK and that's all it's count now.

When I was in BKK I also had motorcycle for about 3 years while I was in rock bands. So I have some ideas how it was (and IS) to ride motorcycle in BKK (then and now)

It doesn't take much to get into accidence in BKK or any place else.
It doesn't matter how good or careful you ride yours while the others couldn't careless about their driving habits.

Let's say this is just the warning, so you may heed the calls and considering some other options for your own future.

Good luck in your recovery and heal fast OK?
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
13-05-2010, 00:35

Forum Jump: