Thread Rating:
  • 5 Vote(s) - 3.6 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
ขอบคุณครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
17-06-2010, 02:08
Website Find Like Post Reply

RE: Season change ฤดุที่เเตกต่าง/Finger Style ลองทำให้ลูกศิษย์...ดูเศร้าๆดีเลยมาฝากครับ
ว่าแต่น้าหนึ่งสะดวก เอาสายลิ้งกับขาตั้งกล้องมาด้วยรึเปล่าครับ
หรือให้ผมเข้าไปรับที่บ้านในเช้าวันเสาร์ก็ได้นะครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
(This post was last modified: 17-06-2010, 13:01 by ลูกแกะ.)
17-06-2010, 12:57
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
อ่านๆดูแล้ว น่าจะฤดูที่เปลี่ยน.. ใจคนเปลี่ยน

กาลเวลาทำให้ใจคนเปลี่ยน หรือ คนเปลี่ยนใจแล้วโทษกาลเวลา. ที่นี่ มีนิยาย ที่เลือนหายไปกับกาล ใครจะรู้ว่าวันวาน นิยายหวานเคยมีมา. ที่นี่เคยมีรัก ... (((คลิ๊ก)))Tongue
17-06-2010, 15:45
Find Like Post Reply

[Image: attachment.php?aid=17946]
วันพฤหัสเป็นวันที่ 17 มิ.ย. 53 พอดีเลย
เวลาต่างกันสองสามชั่วโมง

"ชุดขาว" คงมีไม่กี่คนน่ะครับ
อาจจะดูเหมือนร้อนตัว
แต่จริงๆผมแค่สงสัยว่า
การที่ผมให้ยืมกล้อง
น้าเอสให้ยืมขาตั้งกล้องกับสายลิ้ง
แล้วขอคืนเนี่ย ผมทำผิดมากใช่มั้ยครับ

ถ้าผิดมาก ผมถือว่าทำบุญ(ยกกล้องให้เลย)ก็ได้ครับ
ซื้อใหม่ไม่กี่ตังค์ ผมหาได้
แต่น้าเอสเค้าต้องใช้ขาตั้งกล้องกับสายลิ้ง
(This post was last modified: 20-06-2010, 16:34 by ลูกแกะ.)
20-06-2010, 16:27
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
โอ้....มานะทิฐิ..........
20-06-2010, 22:39
ton666 Offline

(20-06-2010, 22:39)boobyblue Wrote: โอ้....มานะทิฐิ..........

เเพ้เเค่อวิชชา

กะ มิจฉาทิฐิเท่านั้นเองนะครับน้าบลู เอิ้กกกๆๆๆBig GrinBig Grin

เห็นบ่นๆอยู่ว่าเบื่อกีร์ต้า

เเล้วยิ่งดูจากสรรพเเสง ที่ใช่นี่

ระวังจะเบื่อไอ้นํ้าพรรค์อย่างว่าด้วยนะครับน้าบลู

หรือจะเบื่อเเล้วหว่า อิ อิ
มั่วตัวพ่อ....ของจริงครับ พี่น้องครับ
22-06-2010, 03:49
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแวะเยี่ยมชมกันอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ปัญญาที่ได้อาจก่อประโยชน์ใดๆบ้างก็ขอให้นำไปใช้พัฒนาสังคมที่ยังคงมากจำนวนของสิ่งส่อเค้าถึงความเป็นประเทศโลกที่สาม

ในจำนวนส่อเค้าเหล่านั้นเชื่อว่าคงไม่มีแฟนประจำที่ชอบอ่านเรื่องบันเทิงแบบนี้นะครับ

มีงานที่ทำขึ้นโดยสละเวลาที่มีอยู่ไม่มากนัก คิดว่าน่าจะเกิดประโยชน์กับผู้ที่สนใจอยู่หลายอันที่ทำ ลองนำเวลามาดูอะไรอย่างอื่นบ้างนะครับ

พอดีมีคำถามจากลูกศิษย์ และคนต่างๆว่าเวลาเอาสิ่งที่ฝึกในบทเรียนต่างๆมาใช้ยังไงได้บ้างกับการเล่นทั่วไป หรือในเพลงต่างๆที่มี หรือเพื่อน ใครบางคนนึกถึงว่าเป็นไงเล่นดนตรีที่ไหน เป็นยังไง หรือ แม้กระทั่งคนที่เคยมาซนกันบนนี้อาจได้เห็นภาพบรรยากาศที่เคยผ่านมาด้วยกันว่าเป็นอย่างไรบ้าง ก็ทำเท่าที่พอทำได้นะครับ เล่นไม่ดีไม่ถูกใจ พูดบนเวทีมากไปก็ขออภัยมาณ.ที่นี้ด้วยนะครับ

กลับมาเมื่อคืน หลังจากอัพโหลดงานขึ้นมา มาเห็นข้อความนี้เข้าก็ขอตอบสั้นๆนะครับ

เคยจำได้ว่าน้าลูกแกะเองชอบประโยคที่ผมเขียนเอาไว้ว่า ครูอาจารย์ที่ไม่ดีมักจะถ่ายทอดความไม่รู้แทนที่จะถ่ายทอดความรู้ ผมดีใจเสมอที่มีคนคิดแบบนั้นครับ บ้านเมือง สังคมมีปัญหาก็มาจากความไม่รู้ หรือรู้แต่ไม่เข้าใจ ทำอะไรกันที่เพียรจะถ่ายทอดกันเหลือเกิน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอุปการะคุณน้าหมอที่ได้ให้ยืมกล้อง mini dv ตัวนี้มาหัดถ่ายจนชอบถึงมานั่งตัดต่อ และสนใจด้านภาพเคลื่อนไหวอย่างจริงจัง ถ้าไม่ได้เริ่ม คงไม่มีวันนี้แน่ๆ

ส่วนข้อความที่เห็น งง และ ขำมาก ไม่รู้จะไปยืดอกรับไปกันน้อธุระไม่ได้ใช่เลย ขอให้สิทธิ์อธิบายต่อข้อความพาดพิงดังกล่าวนะครับ

น้ากับผมเองก็รู้จักกันแค่ประมาณนึง ไม่ได้มีเหตุให้ต้องสื่อสารอะไรมากมายให้ขุ่นหมอง คนที่กล่าวถึงนั้นก็เป็นเพื่อนเก่าเคยศึกษาปฎิบัติมาด้วยกันรู้จักกันมา น่าจะ17ปีได้มั้ง ด่ากันมาไม่รู้กี่ครั้ง ครั้งนี้ทิ้งลูกทิ้งเมีย อ้างเลี้ยงดูก็ทำกับเขาอย่างสัตว์ ทำกับสตรีอย่างกับเครื่องมือสืบพันธุ์ อุปกรณ์ระบายความใคร่ สำมะเรติดกามสารพัด

ถ้าสังเกตุมีคนมาตอบเป็นพระด้วยซ้ำซึ่งท่านรู้เรื่องต่างๆดี ผมคัดลอกมาไม่เป็น เอาลิงค์ กับที่ก็อปมาวางละกัน

http://www.facebook.com/home.php?#!/prof...0682052808

หรือใครทำเป็นก็ฝากด้วยละกันครับ มันมีอีกอันนึงด้วย เห้นละก็ฝากที เวลามีไม่มาก

Face book ก็เป็นที่ส่วนตัว ผมเองก็แทบไม่ได้สื่อสารอะไรกับน้าเท่าไหร่เลย มีก็เคยไปแซวเรื่องรูปบ้างนานมาแล้ว เรื่องพระเรื่องเจ้าเราเอ งก็ไม่ได้สื่อสารอะไรกันเพราะรู้ว่าไม่ค่อยชอบ ในนั้นก็เขียนว่าธรรมมะไม่อาจช่วยอะไรได้

ที่ผ่านมาหลายอาทิตย์นี้ ผมเองเดินทางไปเป็นกระบวนกรเกี่ยวกับ จิตปัญญา อยู่หลายจังหวัดมาก อบรมทั้งพยาบาล และ แพทย์ ผู้ปฏิบัติธรรม ทุกคนมาก็ชุดขาวกันทั้งนั้น และเพื่อนผมที่มีจำนวนเกือบเท่านักดนตรี ก็เป็นหมอซะส่วนมาก

ส่วนกล้องก็ซื้อใหม่มาใช้ตั้งนานแล้วซื้อมาจากเพื่อนที่เป็นผู้กำกับหนัง

ถ้าเห็นจะเข้าใจว่าผมคงจะไม่มีความจำเป็นต้องกลับมาใช้เลยแน่ๆ หากดูจากการถ่ายจะรู้ว่าไม่เคยใช้ขาตั้งเลย จะเอาไว้ทำไมให้เป็นภาระ

ผมเองก็อยู่กรุงเทพน้อยมาก มีอะไรต้องทำเยอะจนค่าไฟส่งใบเตือนตัดมาอีกแล้ว

นานมาแล้วน้าเอ็ดบอกว่าคุณหมอขายให้เล้วแกและให้แกโอนเงินไปแล้ว 2,000 บาท นัดมาเอาของผมก็เอาของไปตามนัดแล้วแต่ไม่มา และไม่ได้ติดต่อมาอีก จนมือถือผมพัง

เครื่องใหม่ก็ไม่มีเบอร์ใครให้ติดต่อ ผมเองก็ยุ่งๆกับงานใหม่ จนมาเห็นนี่แหละครับ คิดว่าจะติดต่อกลับมาจนลืมไป เห็นมีเรื่องบ้านเมืองไม่สงบ ก็รอๆแกจะติดต่อมาอีก ก็รอๆกันจนลืม

อาทิตย์ที่แล้วมีตั๋วออเครสตร้าอาจารย์สมเถาจะมาแจก ยังต้องโทรไปบอกพี่ป๋อให้ช่วยประกาศให้เลย ต้องขอขอบคุณพี่ป๋อกับน้องปิ๊งอีกทีตรงนี้ด้วยนะครับ ไม่อยากรบกวนผู้ใหญ่เลย แต่เบอร์ในเครื่องหายไปเกือบค่อน

จริงๆกระทู้นี้ตั้งใจเอาไว้สื่อสารเรื่องราวในเชิงประโยชน์ด้านดนตรี

มีธุระ มีปัญหาไม่เข้าใจก็สื่อสารกันได้ตลอดนะครับ 081 353 1741 ที่นี่มันเวปสาธารณะที่น่าจะเอาไว้สื่อสารอะไรที่มีประโยชน์

และหากมีปัญหาอะไรสงสัยก็ควรจะโทรมาหาครับ มันเป็นเรื่องส่วนตัวที่สามารถสื่อสารได้โดยตรง ถือว่าพูดชัดเจนนะครับ น่าจะเข้าใจได้

แล้วที่บอกนัดไว้วันที่ 25 ก็มาเอานะครับ พรุ่งนี้โดนลากไปต่างจังหวัดแต่เช้าอีกแล้ว ของจะฝากไว้กับผู้จัดการร้าน แกไว้ใจได้ เวลามีใครมาฝากของเอาของก็รบกวนแกนี่แหละ จะซักผ้าตากผ้าบางทีก็ที่นี่แหละครับ อยู่ยังกะบ้าน^^

ตอบอะไรยาวอีกละ ประชากรเรามีจำนวนอ่านหนังสือไม่ค่อยมากอยู่ด้วย ผมก็ขี้เกียจเช่นกัน แต่หวังว่าผู้สนใจติดตามคงจะพัฒนาการอ่านเพิ่มเติม หรือช่วยลดสถิติที่ผู้อ่านบ้านเรามีอัตราการอ่านหนังสือน้อยมาก เคยจำได้ว่าสถิติน้อยๆนั้นคือ 16 บรรทัดต่อปีต่อบุคคล

งั้นไหนๆก็ฝากประกาศฝากคนเข้ามาอ่านว่า หากสนใจฝากคำถาม ท่านอาจารย์ ส.ศิวรักษ์ ปราชญ์แห่งรัตนโกสินทร์ ผมกำลังเข้าไปเสวนา และสัมภาษณ์ ท่านอีกรอบสองเร็วๆนี้ เทปแรกไปทำงานให้ ngo เลยโชคดีพูดคุยและลองเสนอแนวความคิดด้านดนตรีไปแล้วบ้าง คิดเห็นยังไงเชิญสื่อสารกันนะครับ

ดีใจที่โชคและโอกาสดีๆในการสื่อสารกับคนดีๆยังคงมีอยู่เสมอทุกวันนี้ มีคำถาม หรือมีเรื่องอยากฝากไปขอความคิดเห็นสำหรับแฟนหนังสือ ผู้ใฝ่หาความรู้ไม่ควรพลาดครับ
25-06-2010, 17:56

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณน้าหนึ่งเรื่องกล้องวีดีโอ สายลิ้งและขาตั้งก่อนนะครับ
ส่วนสายชาร์จไม่ต้องเป็นห่วงนะครับ
น้าหนึ่งหาซื้อได้ ผมก็น่าจะหาซื้อได้เช่นกัน ราคาก็คงไม่กี่ตังค์
น้ายืมผมไป 1,000 บาทเพื่อประกอบกิจกรรมบางอย่าง ผมยังไม่เคยทวงเลย

และก็ขอโทษที่ไม่สามารถขับรถจากจ.แพร่ ไปให้ถึงร้านบ้านตากอากาศ ก่อนตีหนึ่งได้ หลังจากที่เห็นข้อความว่าน้าจะฝากกล้องใว้ให้ (ตอนประมาณ 18:00 น.)
ผมก็รีบบึ่งออกมาจากแพร่ด้วยความกังวลว่าจะมาไม่ทัน พอโทรถามที่ร้าน เค้าก็บอกว่าน้าหนึ่งเองก็มาทำงานตามปกติ
ที่น้าหนึ่งฝากของใว้กับเน ก็คงจะสะดวกทางผมมากกว่า เพราะน้าหนึ่งเองก็เดินทางต่างจังหวัดบ่อย คงยากที่จะได้เจอกัน
ระหว่างทางผมประสบอุบัติเหตุเล็กน้อย แต่ทำให้การเดินทางล่าช้าไปมาก

(25-06-2010, 17:56)hattaya111 Wrote: ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณอุปการะคุณน้าหมอที่ได้ให้ยืมกล้อง mini dv ตัวนี้มาหัดถ่ายจนชอบถึงมานั่งตัดต่อ และสนใจด้านภาพเคลื่อนไหวอย่างจริงจัง ถ้าไม่ได้เริ่ม คงไม่มีวันนี้แน่ๆ

ส่วนข้อความที่เห็น งง และ ขำมาก ไม่รู้จะไปยืดอกรับไปกันน้อธุระไม่ได้ใช่เลย ขอให้สิทธิ์อธิบายต่อข้อความพาดพิงดังกล่าวนะครับ

น้ากับผมเองก็รู้จักกันแค่ประมาณนึง ไม่ได้มีเหตุให้ต้องสื่อสารอะไรมากมายให้ขุ่นหมอง คนที่กล่าวถึงนั้นก็เป็นเพื่อนเก่าเคยศึกษาปฎิบัติมาด้วยกันรู้จักกันมา น่าจะ17ปีได้มั้ง ด่ากันมาไม่รู้กี่ครั้ง ครั้งนี้ทิ้งลูกทิ้งเมีย อ้างเลี้ยงดูก็ทำกับเขาอย่างสัตว์ ทำกับสตรีอย่างกับเครื่องมือสืบพันธุ์ อุปกรณ์ระบายความใคร่ สำมะเรติดกามสารพัด

ถ้าสังเกตุมีคนมาตอบเป็นพระด้วยซ้ำซึ่งท่านรู้เรื่องต่างๆดี ผมคัดลอกมาไม่เป็น เอาลิงค์ กับที่ก็อปมาวางละกัน

จริงๆถ้าน้าหนึ่งอยากจะด่าใครก็น่าจะพิมพ์บอกชื่อไปเลยนะครับ (อย่างเรื่องชุดขาวผมยังเข้าใจผิดเลย เรื่องนี้ก็ต้องขอโทษน้าหนึ่งด้วย)
เพราะตอนแรกพิมพ์เรื่องผมอยู่
คนอื่นๆมาอ่านอาจจะเข้าใจผิดได้
แต่ผมทราบดีครับว่าน้าหนึ่งไม่ได้ด่าผมหรอก เพราะถ้าน้าหนึ่งด่าผมจริงๆ
คงเป็นเรื่องที่น่าอนาจมาก
แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว
ผมเล่าเรื่องลูกกับเมียเก่าผมไปเลยละกัน
คนอื่นจะได้เข้าใจตรงกัน
ผมกับเมียเก่า หย่ากันประมาณสามปีได้แล้วครับ
สาเหตุก็เพราะ เค้าทำตัวเค้าเองครับ
หลังจากที่หย่ามา เค้าก็พยายามคืนดีกับผม พยายามให้ผมรับเค้ากลับมาอยู่ด้วยตลอด
ตลอดระยะเวลาสามปี ผมส่งเงินให้เค้าใช้เดือนละ 12,000-18,000 บาท ทุกเดือน ไม่เคยขาด เป็นค่าเลี้ยงดูบุตร และทุกเดือน ผมจะเข้ามาหาลูก เดือนละ 1-2 ครั้ง แล้วแต่โอกาส พาไปเที่ยว ซื้อของเล่น ทานอาหาร ดูหนัง เมียเก่าผมจะไปหรือไม่ไป ผมก็ไม่ได้สนใจ จริงๆหย่ากันแล้ว เค้าจะไปกับใคร หรือผมจะไปกับใคร มันก็ไม่ใช่เรื่องผิดใช่มั้ยครับ ถ้าสิ่งที่ผมเล่านี้เป็นการทำกับเขาอย่างสัตว์ ทำกับสตรีอย่างกับเครื่องมือสืบพันธุ์ อุปกรณ์ระบายความใคร่จริงๆ เค้าคงไม่ยอมให้ผมมาหาลูกหรอกมั้งครับ

แล้วก็อีกอย่าง เท่าที่ผ่านมา ผมเองก็ไม่เคยพิมพ์ด่าอะไรน้าหนึ่งที่นี่เลย
ถ้าน้าหนึ่งมาด่าผมก็เป็นเรื่องที่ตลกมาก และก็คงเป็นเรื่องหลงผิดเพราะ ผมกับน้าหนึ่งคุยกันเรื่องกล้องอยู่น่ะครับ น้าหนึ่งไม่น่าจะเปลี่ยนเรื่องจนทำให้ตัวเองดูแย่ลงขนาดนี้

สรุป ผมว่าน้าหนึ่งด่าใครซักคนอยู่แน่ๆ แต่ไม่ใช่ผมหรอกครับ
(This post was last modified: 29-06-2010, 23:48 by ลูกแกะ.)
27-06-2010, 23:47
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ใครจะกล้าด่าแม่ชี!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-06-2010, 00:45
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
Season change = ชื่อกระทู้ ดูเป็นสัจจธรรม

คนธรรมดาถ้าไม่ได้ฝึกลมปราณ อย่าอ่านละเอียดเชียว สมองเบี้ยวไม่รู้ด้วย Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

30-06-2010, 11:48

Forum Jump: