Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บัตรชม Concert เทิดพระเกียรติ...แจกฟรี 2 ที่นั่ง
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: บัตรชม Concert เทอดพระเกียรติ...แจกฟรี 2 ที่นั่ง
dejemerry Wrote:ไปดูมาแล้วค่ะ Big Grin เสียงเพลงเก่า ๆ ยังไพเราะเสนาะหูมิรู้เลือนจริง ๆ ค่ะ

เห็นด้วยครับ
02-12-2007, 09:33
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: บัตรชม Concert เทอดพระเกียรติ...แจกฟรี 2 ที่นั่ง
SARUN Wrote:
dejemerry Wrote:ไปดูมาแล้วค่ะ Big Grin เสียงเพลงเก่า ๆ ยังไพเราะเสนาะหูมิรู้เลือนจริง ๆ ค่ะ

เห็นด้วยครับ

ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยค่ะ...Tongue
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-12-2007, 09:49
Website Find Like Post Reply

dejemerry Wrote:ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยค่ะ...Tongue

อื ม ม ม ม ม ม ...
อ้อ....
ป้าแดง ......เหมือน อุมาพร บัวพึ่ง มากๆเลยครับTongue
(This post was last modified: 02-12-2007, 11:31 by SARUN.)
02-12-2007, 11:30
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ต้องขอ..กราบขอบพระคุณ ครอบครัว ชมรมอนุรักษ์เต่า ที่น่ารัก เอื้อเฟื้อ บัตรเข้างาน

ทำให้ ข้าพเจ้า ได้ พาท่านเเม่ มาชมงานดนตรีที่ไพเราะนี้....

พี่ป๋อเอง ก็พาคุณเเม่ ที่น่ารักมางานนี้ด้วย เป็นภาพครอบครัวที่อบอุ่นยิ่งครับ

ชอบ ทรงผม เเละ สีผม ของเเม่พี่ป๋อมาก /ขออนุญาติยกตัวอย่าง..คือ สีเดียว กับท่านสมเด็จย่า ครับ ขาวนวล /เห็นพี่เค้าบอกเดี๋ยวทำตาม

ผมยุ**เอาเลยพี่....ผมว่า**เท่ห์ สง่ามาก**

ถ้าไว้ได้เดี๋ยวตามไปครับพี่555

ส่วนตัวงานที่ชม
ด้านตัวศิลปิน ดีมาก เเละ อบอุ่น ทั้งที่ไมค์ลอย วอย์น่าจะมีญหา จะเเตกปลายๆ เมื่อขึ้นเสียงที่สูง เกรน เเรงๆ เเละ อาจเรื่อง คลื่นความถี่ หรือ อะไรสักอย่างเสียงจะจี่ อยู่ตลอด

**เเต่... เหล่านักร้อง ศิลปินเเห่งชาติ ไม่ได้ทำให้ดูว่า เป็นปัญหาเลย **เสียงของทุกท่านดีเยี่ยม หาที่ติไม่ได้ เเม้จะ มีอายุที่มากเเล้วก็ตาม

เเต่ก็มี ขลุกขลักอีกนิด เรื่องคิวกันบ้าง คงเป็นส่วน ด้านบริหาร การจัดการงาน ทีมไฟ คงไม่ถนัดงานเเบบนี้นัก ...รวมๆก็ดูน่ารัก ธรรมชาติ กันเองดี

เพลงส่วนใหญ่ เกิดไม่ค่อยทัน เเต่.. คับคล้ายคับคลา เคยผ่านหูบ้าง
ส่วนตัวชอบ นักร้องคนนึง เป็น/เคย/ สาวผมสั้นๆ บุคลิก ดูเท่ห์มาก พูดคุยดูดี เห็นว่าเป็น ดีเจ ด้วย

กับ คนท้ายสุด ผู้ชายเข้มๆ สูงๆ ดูใจๆ ..ตำเเหน่งการยืน เเละ เดินอยู่ในส่วนใกล้คนดูที่สุด เเล้ว องค์ประกอบเวทีภาพรวม ดูสวยมาก เสียงปรบมือดังที่สุด ทั้งที่เพลงลุงเค้า เเละ ชื่อลุงเค้า ผมรู้จักน้อยที่สุด..

เเล้วก็ นักการเมืองอีกคน วิธีใช้ไมค์ ดูสมัยใหม่มาก

จริงๆชอบอีกหลายคน เเต่จำไม่ไหว เยอะมากงานนี้

ขอเป็นกำลังใจให้พวก น้าๆ ลุงๆ ทั้งหลาย มีกำลังใจทำงานกันต่อไป สุขภาพดี

ขอบคุณ ครอบครัวบ้านเต่าอีกครั้งครับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

02-12-2007, 14:20
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เรื่องผมสีขาวดอกเลาของคุณแม่เป็นไปตามสังขารที่ผมฐานะลูก..กำลังตามไปติดๆโดยไม่ต้องเลียนแบบคุณแม่ผมหรอกครับ
ถึงแม้ Concert เทิดพระเกียรติ ในครั้งนี้จะไม่ใช่แนวเพลงของพวกเรา
แต่ก็ฟังเพลินๆย้อนยุคและได้ Check Sound ไปในตัว ทั้งได้ประสบการณ์ในการจัดงานอีกด้วย
อบอุ่นดีมีเพื่อนสมาชิกที่น่ารักไปนั่งฟังร่วมด้วย..ดีครับ
ส่วนน้า SARUN ตื่นตาตื่นใจไปกับชุดนางรำถวายพระพรฯ สี่ภาคของไทย..
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
02-12-2007, 15:25

ผมก็ ตาตื่นเหมือนกันครับพี่ เเต่ เเกล้งนั่งนิ่ง555
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

02-12-2007, 15:39

SARUN Wrote:
dejemerry Wrote:ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมด้วยค่ะ...Tongue

อื ม ม ม ม ม ม ...
อ้อ....
ป้าแดง ......เหมือน อุมาพร บัวพึ่ง มากๆเลยครับTongue

ขอบคุณค่ะ น้าซ่าส์..ป้าแดงดีใจค่ะถ้าเหมือนได้แม้แต่ปลายเล็บก็ยังดี
เพราะว่า คุณอุมาพร ทั้งสวย ทั้งเก่งและเสียงดีเป็นที่สุด..
แต่ป้าแดงก็เชื่อในสายตาอันแหลมคมของน้าซ่าส์..ค่ะ Tongue

ปล. น้าหนึ่งคนเก่งคะ เมื่อวานคุณแม่น้าหนึ่งใจดีและน่ารักเช่นกันค่ะ คุณแม่น้าป๋อ
ยังชมตลอดทางกลับบ้านเลยค่ะ มิน่า..ถึงมีลูกชายที่อัธยาศัยดี ฝีมือกีต้าร์เป็นเลิศ
สมควรแล้วค่ะ ลูกไม้หล่นไม่ไกลต้นจริง ๆ Big Grin
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-12-2007, 17:16

RE: บัตรชม Concert เทิดพระเกียรติ...แจกฟรี 2 ที่นั่ง
ขอบคุณครับ ยอจนจะ ติดหลังคาละ ..

อากาศดีนะครับ น่ามีดนตรีดีๆอีก สงสัยงานหน้าคงเจอกันที่ หัวหิน หละครับ....

ภาระกิจ ราบรื่นครับ

02-12-2007, 17:58

RE: บัตรชม Concert เทิดพระเกียรติ...แจกฟรี 2 ที่นั่ง
hattaya111 Wrote:ขอบคุณครับ ยอจนจะ ติดหลังคาละ ..

อากาศดีนะครับ น่ามีดนตรีดีๆอีก สงสัยงานหน้าคงเจอกันที่ หัวหิน หละครับ....

ภาระกิจ ราบรื่นครับ

เรามีกันอยู่แค่ 8 คน ต้องสามัคคีกันไว้ค่ะ Big Grin

แต่เมื่อวานชุดรำถวายพระพร สี่ภาคป้าแดงชอบชุดภาคกลางที่สุดค่ะ
ชุดสีฟ้า ส๊วย สวย คนรำขวามือก็สวยด้วยค่ะ
แต่ถ้าชอบท่าเต้นและดนตรีสนุก ๆ ต้องภาคอิสานเลยค่ะ ถูกใจมาก ๆ
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
02-12-2007, 18:05

hattaya111 Wrote:เพลงส่วนใหญ่ เกิดไม่ค่อยทัน เเต่.. คับคล้ายคับคลา เคยผ่านหูบ้าง
ส่วนตัวชอบ นักร้องคนนึง เป็น/เคย/ สาวผมสั้นๆ บุคลิก ดูเท่ห์มาก พูดคุยดูดี เห็นว่าเป็น ดีเจ ด้วย

คุณทิพวรรณ ปิ่นภิบาล

กับ คนท้ายสุด ผู้ชายเข้มๆ สูงๆ ดูใจๆ ..ตำเเหน่งการยืน เเละ เดินอยู่ในส่วนใกล้คนดูที่สุด เเล้ว องค์ประกอบเวทีภาพรวม ดูสวยมาก เสียงปรบมือดังที่สุด ทั้งที่เพลงลุงเค้า เเละ ชื่อลุงเค้า ผมรู้จักน้อยที่สุด..

คุณชรัม เทพชัย

เเล้วก็ นักการเมืองอีกคน วิธีใช้ไมค์ ดูสมัยใหม่มาก
ไม่แน่ใจว่า คุณวินัย พันธุรัตน์(ที่ร้องเพลงฉุยฉายพราหมณ์) หรือ ชัยชนะ บุญโชติ(ที่มีจำหน่าย CD)

ขอบคุณ ครอบครัวบ้านเต่าอีกครั้งครับ

ขอบคุณด้วยครับ
(This post was last modified: 02-12-2007, 19:23 by SARUN.)
02-12-2007, 19:21

Forum Jump: