Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากได้ครับ ทำไงดี D 45 Brazilian vs D 45 V Indian Rosewood
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: อยากได้ึีัครับ ทำไงดี D 45 Brazilian vs D 45 V Indian Rosewood
(08-05-2010, 22:14)quackkk Wrote: D-45 Br อยู่ถึงปีหน้า มีโดน!!! Big Grin ผมให้เวลาน้าตัดสินใจถึงปีหน้า (ล้อเล่นจ้าาา...แต่เรื่องปีหน้านะเอาจริง Big Grin ) ชาติปางก่อนเราสองคงทำบุญทำกรรมกันมา ทำม๊ายหลงเสน่ห์กีต้าร์น้า Noname ทุกตัวเลยสิ >.<

ส่วนเรื่องไวน์ของพี่ป๋อ กินขวดละแสนผมว่า โค้กอร่อยกว่า(ก็มันไม่ชอบนิทำไงได้) คงเปรียบเทียบได้เกี่ยวกับรสนิยมการเลือกกีต้าร์ของแต่ละคนไม่มีทางเหมือนกัน ไม่มีมาตรฐานการแบ่งหรอกครับ เชื่อตัวเอง+ฟังความคิดเห็นคนอื่นเพื่อเป็นตัวฉุดความบ้าคลั่งของเรา Big Grin แต่ทำมั๊ยห้ามไม่เคยได้สักกะที Big Grin

อ้าวจะมาตัดหน้ากันงี้ อิๆๆๆๆ ถ้าจะซื้อรบกวนมาเซ็นสัญญากับผมด้วยนะครับ ว่าถ้าผมไปขอซื้อต่อในราคาเดิม ต้องขายให้

จริงๆผมมี deadline ในการหากีตาร์ถึงสิ้นปีอยู่แล้วครับ เพราะสิ้นปีนี้จะกลับไทยถาวรซะที และไม่รู้จะได้มาอเมริกาอีกเมื่อไหร่ แล้วก็ไม่ค่อยอยากมาแล้ว เพราะอยู่ที่ไหนไม่สุจใจเท่าไทยแลนด์ ถึงมันจะวุ่นวายก็ตาม ก่อนกลับเลยว่าจะหิ้วไรกลับไปหน่อย ดังนั้นถ้าผมจะซื้อกีตาร์ไรก็ตาม ก็ภายในสิ้นปีนี้ครับ

ตอนนี้คงหาแบบ D 40BLE มากกว่าครับ
เพราะว่างบพอแค่นั้น เคยมีคนเอามาเสนอขายแล้ว แต่เห็นราคาแรงไป เลยไม่ได้ซื้อ ประกอบกะไปถอยเฟนเดอร์มาตัวนึง ตอนนี้ไม่รู้ยังจะหาได้อีกมั้ย ในสภาพและราคานั้น

สำหรับตัวที่ท่านจะตัดหน้า ผมไม่เห็นทางว่าจะซื้อได้ไงภายในสิ้นปี ถ้าปล่อยของที่มีออกไปมั่งอาจจะพอได้อยู่ ยิ่งถ้าปล่อย Taylor น่าจะพอได้ แต่ก็ตั้งใจไว้แล้วว่า ตัวนี้จะไม่มีวันขายครับ ดังนั้นไอ้ตัวข้างบน มองไงก็ยังไม่เห็นทางครับ

เดิ๋ยวเริ่มซื้อล็อตเตอรี่ดีกว่า อิๆๆๆๆ
(This post was last modified: 10-05-2010, 11:12 by Noname.)
09-05-2010, 04:40
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากได้ึีัครับ ทำไงดี D 45 Brazilian vs D 45 V Indian Rosewood - by Noname - 09-05-2010, 04:40

Forum Jump: