Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
street musicians
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: street musicians
เช้าวันถัดมา...ก่อนถึงฤกษ์ีบวงสรวงสุริยเทพ
ถนนสายเดิม ก็คราคร่ำไปด้วยผู้คน ทั้งชาวพื้นเมืองและนักท่องเที่ยว...
ผมเจอนายคนนี้ เดินบรรเลง ซารังโก้ สลับกับเป่า ซัมโปน่า (Zampoña) ขลุ่ยพื้นเมือง สร้างขึ้นจากไม้หลายเลามาประกอบเป็นแผง มีหลายระดับเสียง ซึ่งตะแกแบกขาย
ผมซื้อขลุ่ยซัมโปน่า มาแผงหนึ่ง...แต่ดันลืมไว้ที่โรงแรมไม่เอากลับมาเมืองไทย!!!...
[Image: 5.jpg]
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
28-07-2008, 02:35
Website Find Like Post Reply
M double O Offline
Junior member
**

นึกภาพตาม น่าสนุก และอิจฉาเล็ก ๆ
~~ ยิ่งรีบ ยิ่งช้า ยิ่งช้า ยิ่งเนียน ยิ่งเนียน ยิ่งไว ~~
29-07-2008, 13:06
Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

(28-07-2008, 02:35)LittleNomad Wrote: ผมซื้อขลุ่ยซัมโปน่า มาแผงหนึ่ง...แต่ดันลืมไว้ที่โรงแรมไม่เอากลับมาเมืองไทย!!!...

คนล้ม อย่าข้าม
น้าอ้วนลืม ต้องซ้ำ ..อิอิ..อุอุ..โฮ่ๆๆๆ..... Big Grin

บังเอิญเจอภาพสาวน้อยข้างทาง เลยเอามาร่วมวงไพบูลย์ค่ะ
พวกเธอนั่งเป่าขลุ่ยอยู่บนทางเท้า โดยมีผู้ปกครองนั่งให้กำลังใจอยู่ไม่ไกล ส่วนเจ้าเด็กชายจิ๋วสงสัยจะเล่นอะไรไม่เป็น เลยเล่นน้องโฮ่งดีก่า..555

ความสดใสของเด็กๆ เรียกความสนใจจากคนผ่านทางได้ไม่น้อย เธอเขียนไว้บนกระดาษว่า 10% ของรายได้จะนำไปใช้ในการกุศล ..ดูเหมือนเธอจะหาเงินได้มากกว่ามุกตอนอายุเท่ากันซะอีก..อายจัง... Tongue
[Image: P1010100m.jpg]

เด็กๆ นี่ทำอะไรก็น่ารักวุ้ย...
[Image: P1010101m.jpg]
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 04-09-2008, 23:27 by myakira.)
04-09-2008, 23:18

แล้ววันนึงผมก็ต้องไปเป็น Street Musician ซะเอง ...กรรม...... -.-"

ความสุขของไนติงเกล

?รบกวนทีนะ นักร้องลา! ต้องการคนด่วน ช่วยทีนะ?

ข้อความสั้นๆ ที่เห็นจากหน้าจอโทรศัพท์มือถือเมื่อเย็นวันศุกร์ที่ผ่านมา ทำให้ฉันต้องรีบขับรถจากศรีราชามาลาดพร้าวให้ทันทุ่มครึ่ง ทั้งๆ ที่ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าร้านอาหารชื่อดังอย่าง ?บ้านตากอากาศ? อยู่ส่วนไหนของกรุงเทพฯ ยังดีที่รถไม่ติดและบีบคอคนส่ง SMS ให้ทำตัวเป็น GPS รุ่นล่าสุดบอกทางมายังที่หมายอย่างละเอียด จึงทำให้มาถึงเร็วกว่าที่คิด และมีเวลาซักซ้อมกันพออุ่นใจว่าวันนี้คงไปรอด

เราเล่นไปได้ไม่ทันไร ฝนก็ปรอยลงมาและพัฒนาเป็นตกกระหน่ำ วันนี้ไม่ค่อยมีคนขอเพลง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะธรรมชาติของลูกค้าร้านนี้ไม่นิยมขอเพลง เพราะฝนตกเลยสงสารคนเดิน request หรือเพราะฉันร้องเพลงไม่ดีกันแน่ (อย่างหลังนี่น่ากลัวที่สุด -.-? ) ผ่านไปอีกพักใหญ่ คราวนี้ฝนเริ่มซา แล้วน้องสาวเชียร์เบียร์ท่านหนึ่งก็เดินมาส่ง request ที่มีใจความว่า ?ต้นเหตุคือฉัน? ฉันอ่านแล้วมึนอยู่ 2 วินาทีก่อนจะนึกออกว่าเพลงนี้คือเพลงอะไร แต่นั่นก็ไม่ทันคุณเพื่อนนักกีตาร์ที่ออกไมค์ไปว่า?ขออภัยครับ เพลงนี้เล่นไม่ได้? เสียแล้ว ... ไม่ได้การ ฉันไม่ชอบเห็นคนผิดหวังถ้าไม่จำเป็น จึงรอจังหวะดีๆ ระหว่างนั้นก็เล่นเพลงอื่นไปก่อน

แล้วพระเจ้าก็เข้าข้างลูกค้าคนนั้น ใครที่เคยเล่นดนตรีคงพอจะนึกออกว่า เวลาเล่นกีตาร์ไปสักระยะ จะต้องมีการตั้งสายใหม่ คุณเพื่อนของฉันก็หนีไม่พ้นชะตากรรมนี้ ฉันจึงได้โอกาสคุยกับลูกค้าว่า เพลงที่ขอมานักดนตรีเกิดไม่ทันแต่นักร้องเกิดทัน จะจัดเป็นแบบร้องเสียงเปล่าให้สักท่อนหนึ่ง พอร้องไปได้ครบท่อน คุณลูกค้าผู้น่ารักก็ปรบมือแทนคำขอบคุณมาพอประมาณ ฉันนึกว่าจะพอแล้วแต่กลับได้ยินเสียงกีตาร์ของคุณเพื่อนลอยมาเป็นทางคอร์ดของเพลงนี้ ฉันเลยลองร้องต่อเพราะคิดว่าเพลงนี้ใช้ทางเดินคอร์ดเรียบง่าย คุณเพื่อนน่าจะสามารถเอาได้อยู่เพราะแกเข้าขั้นเทพแล้ว ... ไหมล่ะ..คุณเพื่อนทำได้จริงๆ

เราร้อง-เล่นจนจบเพลง คราวนี้เสียงปรบมือจากโต๊ะของคุณลูกค้าดังกึกก้อง นาทีนั้นฉันรู้เลยว่าหัวใจของฉันมันกำลังฟูเหมือนไข่เจียวดีๆ สักฟอง มันไม่ใช่ความหยิ่งผยองว่าเราเจ๋ง เราทำได้ แต่มันเป็นความอิ่มใจที่เห็นคุณลูกค้ามีความสุขกับชิ้นงานของเรา

ความอิ่มใจแบบนี้ เหมือนครั้งที่เคยไปร้องเพลงในงานเลี้ยงแล้วมีแขกท่านหนึ่งขอเพลง Don?t Cry Out Loud ฉันจัดให้แบบถวายหัวเพราะเป็นเพลงโปรดอยู่แล้ว พอใกล้งานเลิก ท่านที่ขอเพลงก็เดินมาหาฉันที่เวทีแล้วกล่าวคำขอบคุณ พร้อมทั้งบอกว่าขอเพลงนี้กับนักร้องคนอื่นแล้วไม่เคยได้ฟังเลยสักครั้ง เพราะ range ของโน้ตเสียงที่ต่ำสุดกับสูงสุดต่างกันมาก จึงไม่ค่อยมีคนร้องกัน ... ใบหน้าที่เปี่ยมสุขกับคำพูดที่จริงใจของเขา ทำให้ฉันนอนหลับฝันดีตลอดคืน

ความสุขของคนฟังคือลมใต้ปีกของไนติงเกลตัวเล็กๆ

ตราบเท่าที่ลมใต้ปีกยังพยุงไว้ ไนติงเกลก็จะขับขานบทเพลงได้อย่างมีความสุข แล้วเพลงนั้นจะเป็นเพลงที่ไพเราะที่สุด ... จริงๆ นะ ...
Rolleyes
Seek for understand, then to be understood

What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

(This post was last modified: 23-09-2008, 20:33 by myakira.)
23-09-2008, 20:25
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
มืออาชีพยังต้องยอมค่ะ เจ้านกไนติงเกลเอ๋ย....55555Big Grin

พอดีพอรู้จักบ้างนิดหน่อยนะ ร้านบ้านตากอากาศ

[Image: IMG-0300-Large-Custom.JPG]

ภาพประกอบ : http://www.takrkad.blogspot.com/ เเวะไปเยี่ยมชมรายละเอียดร้านได้ครับ

Cool
ถ้าจำไม่ผิดนัก ในเวลานั้นจะมีนักดนตรีคนนึงชื่อ หนึ่ง เล่นอยู่ที่นี่ ก็มีความสามารถประมาณหนึ่ง-ขำๆบ้าๆในเเบบเค้า
[Image: IMG_0444_%28Large%29_%28Custom%29.JPG]

เเต่เค้าไม่ค่อยตามใจใครนัก การทำงานของเขา ..เขาจะคำนึงเเต่คุณค่าด้านศิลปะ อารมณ์ เเบบตั้งใจสุดโต่ง

ไม่เน้นสันทนาการ หรือ บันเทิง คนร้องเย เฮตามนัก.....

เล่นอะไรเเปลกๆ เหมือนทำเพลงประกอบภาพยนตร์สดๆ ที่มีผู้เเสดงคือทุกๆคนที่ตรงนั้น ...บางทีก็อาจตั้งใจเกินไป น่าเบื่อเหมือนกันSad

[Image: IMG_0305_%28Large%29_%28Custom%29.JPG]

คนอาจจะคุ้นๆ ชิน ..ละกะว่า จะเล่นอะไรก็คงปล่อยเขาไปเหอะ อย่าไปขัดอะไรมัน

เพลงองก์นึง...บางทีมันเล่นไป15นาที ครึ่งชั่วโมง เจอหนักสุด 55 นาที/ตามตำนานเล่าขานกัน/555Big Grin

เเต่...ก็ไม่ใช่ทั้งหมดในความเป็นเขาหรอกนะ........
Rolleyes

คนที่ขอเพลงนั้นมา....น่าจะเป็นขาจร เพื่อนของเพื่อน หรือใครสักคนที่ทำบุญมาดี ได้เจอเธอ ที่มีความเอื้อเฟื้อกับเขาเข้า

ซึ่งจริงๆ....หมอนั่นก็ทำอยู่บ้าง...ในการเล่นเพลงมาท่อนนึง ครึ่งเพลง

เพื่ออยากทำให้ผู้คนมีความสุขกันบ้าง เมื่อเวลาถูกขอเพลงหรือ อารมณ์อะไรสักอย่าง อยากเสนอสิ่งนั้นขึ้นมา

เขาน่าจะชอบ ที่มีคนมาคุยเล่นช่วยทำงานด้าน สื่อสารกับผู้คน

ฟังๆดูเจ้านกนี้..ก็น่าจะร่วมงานกับเขาได้นะ ถ้าฝึกฝน ปรับเเต่ง ใช้เวลาเข้าใจในทางดนตรีของกันเเละกัน
Shy
[Image: tak3.JPG]
ผมคิดว่า...น่าจะมีคู่หูทางดนตรี ที่ทำงาน มีผลงานออกมาได้อย่างน่าสนใจเลยทีเดียว
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

23-09-2008, 23:04
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ได้ไปลิ้มลองทั้งอาหาร และ ดนตรีที่ร้านบ้านตากอากาศ
รู้สึกว่านักดนตรีจะคร่ำเคร่งไปหน่อยในวันนั้น ไม่รู้ว่านักร้องทำให้เสียมู๊ดหรืออย่างไร แต่ฝีมือนักดนตรีของร้านนี้เล่นได้เพราะ หนักไปทาง bossanova เล็กน้อยในวันนั้น สงสัยเล่นแนว bossa ขอฝน วันนั้นฝนเลยมาอย่างหนักเลย

หวังว่าคงมีโอกาสได้ไปฟังเพลงจากนักดนตรี ที่มีจิตใจแน่วแน่ของศิลปินอีกสักครั้ง เพราะผมอยากฟังสดๆ อีกสักครั้ง คือเพลงที่ 4 อัลบัมที่สองของ paradee
(ผมจำชื่อเพลงไม่ได้ แต่ทำนองมันโดนใจ).....
24-09-2008, 09:24
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
เสียดาย..ไม่ได้ดูนกไนติงแนล..เอ๊ย!! ไนติงเกล ร้องเพลง
ชอบทั้งคนบรรเลงฝีมือชั้นเทพและนักร้องเสียงธรรมชาติเลยครับ
สงสัยต้องรอ..รอวันทัวร์ลง...แต่อย่าให้ถึงมิตติ้งหน้าเลยนะ...มันนานเกินไปSmile
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

24-09-2008, 11:58

(24-09-2008, 09:24)Maow Wrote: ได้ไปลิ้มลองทั้งอาหาร และ ดนตรีที่ร้านบ้านตากอากาศ
รู้สึกว่านักดนตรีจะคร่ำเคร่งไปหน่อยในวันนั้น ไม่รู้ว่านักร้องทำให้เสียมู๊ดหรืออย่างไร แต่ฝีมือนักดนตรีของร้านนี้เล่นได้เพราะ หนักไปทาง bossanova เล็กน้อยในวันนั้น สงสัยเล่นแนว bossa ขอฝน วันนั้นฝนเลยมาอย่างหนักเลย

หวังว่าคงมีโอกาสได้ไปฟังเพลงจากนักดนตรี ที่มีจิตใจแน่วแน่ของศิลปินอีกสักครั้ง เพราะผมอยากฟังสดๆ อีกสักครั้ง คือเพลงที่ 4 อัลบัมที่สองของ paradee
(ผมจำชื่อเพลงไม่ได้ แต่ทำนองมันโดนใจ).....

ขอบคุณครับที่แวะไปครับSmile

น้องคนนั้นเหมือนไม่ค่อยพร้อมทำงานหน่ะครับเวลานั้น.. ทั้ง......อย่าพูดเลยครับ พี่เห็นไกลๆยังพอเข้าใจเลย

บางวันก็รอดๆได้ บางทีก็แทบไม่ไหวเลย

เพลงที่พี่ชอบคงชื่อ forever friend ขอบคุณที่ขอมาครับ

วันนั้นเล่นไปแบบ ไม่สามารถลงลึกได้ เล่นแต่โน๊ต ไม่ทันได้เล่นดนตรี Sad

ต้องขออภัย และ ขอเชื้อเชิญในโอกาสหน้าต่อๆไปด้วยครับ

(24-09-2008, 11:58)karn Wrote: เสียดาย..ไม่ได้ดูนกไนติงแนล..เอ๊ย!! ไนติงเกล ร้องเพลง
ชอบทั้งคนบรรเลงฝีมือชั้นเทพและนักร้องเสียงธรรมชาติเลยครับ
สงสัยต้องรอ..รอวันทัวร์ลง...แต่อย่าให้ถึงมิตติ้งหน้าเลยนะ...มันนานเกินไปSmile

ไม่มีเทพ ไม่มีมารครับ มีแต่ลิงๆ 2 ตัว มาซนเล่นไรไปเรื่อย ดีมั่ง เปื่อยมั่ง ป่วนกันมั่ง

แค่..ยังไม่ชกกันโชว์คนดูแค่นั้นเองครับ

ต้องลองเปลี่ยนไปเล่นกันที่เวที ราชดำเนิน คงมีเฮครับน้า...555555

คงต้องหาเวลา ซ้อมร้อง+เล่นกันมากกว่านี้

ไม่งั้นซ้อมกระสอบทราย เตรียมชกกันจะง่ายกว่าคับ
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

24-09-2008, 14:32

(23-09-2008, 23:04)hattaya111 Wrote: คนที่ขอเพลงนั้นมา....น่าจะเป็นขาจร เพื่อนของเพื่อน หรือใครสักคนที่ทำบุญมาดี ได้เจอเธอ ที่มีความเอื้อเฟื้อกับเขาเข้า

ซึ่งจริงๆ....หมอนั่นก็ทำอยู่บ้าง...ในการเล่นเพลงมาท่อนนึง ครึ่งเพลง

เพื่ออยากทำให้ผู้คนมีความสุขกันบ้าง เมื่อเวลาถูกขอเพลงหรือ อารมณ์อะไรสักอย่าง อยากเสนอสิ่งนั้นขึ้นมา

แถวบ้านน้าอาจเรียกว่าความเอื้อเฟื้อ ส่วนแถวบ้านผมเรียกว่าความรับผิดชอบมั้งครับ อันนี้ก็ว่ากันไปตามภาษาถิ่น เอิ๊กๆๆ

รับผิดชอบต่อผู้ฟัง ที่เขาอุตส่าห์ถ่อสังขารมาร้านนี้เพราะคิดว่าจะมีเพลงดีๆ ให้ฟัง
รับผิดชอบต่อร้านอาหาร เราต้องทำอย่างเต็มความสามารถ เพื่อไม่ให้เขาต้องเสียลูกค้า
รับผิดชอบต่อคุณเพื่อนของเรา เขาจะต้องไม่เสียเครดิตที่เอาเราเข้าไปแก้ขัดแทนนักร้องประจำซึ่งลาหยุด
รับผิดชอบต่อบุพการี(เกี่ยวอะไรเนี่ย ? ..แต่เกี่ยวจริงๆ นะ) ที่ท่านได้มอบความสามารถด้านนี้ผ่านทาง DNA
และ...รับผิดชอบต่อสิ่งที่ตัวเองรัก คือการร้องเพลงให้ดีที่สุดและร้องด้วยหัวใจ

บอกตามตรงว่าวันนั้นผมก็กลุ้มๆ นะครับ เพราะกลัวว่าจะไปทำให้น้าเสียชื่อซะเปล่าๆ ผมเลยใช้ตัวช่วยแบบเต็มพิกัด นอกจากข้าวปลาไม่กิน ดื่มแต่น้ำเปล่าไม่ใส่น้ำแข็ง เพื่อไม่ให้เกิดสเลดในคอ (อันนี้เป็นข้อบังคับส่วนตัวทุกครั้งที่ผมรับงาน) ผมยังแถมยาแก้แพ้ เอาไปลดอาการบวมของเส้นเลือดฝอยในโพรงจมูกอีก 1 เม็ด เพราะเห็นท่าเหมือนฝนจะตก ถ้าแพ้อากาศซะก่อนละก็...จบกัน Sad
(24-09-2008, 09:24)Maow Wrote: รู้สึกว่านักดนตรีจะคร่ำเคร่งไปหน่อยในวันนั้น ไม่รู้ว่านักร้องทำให้เสียมู๊ดหรืออย่างไร

เจี๊ยก!!!!!!!!
น้ามิได้หมายถึงวันศุกร์ที่ 19 ก.ย. ใช่มั้ยครับ ??? -.-" -*- -.-"

(24-09-2008, 09:24)Maow Wrote: หวังว่าคงมีโอกาสได้ไปฟังเพลงจากนักดนตรี ที่มีจิตใจแน่วแน่ของศิลปินอีกสักครั้ง เพราะผมอยากฟังสดๆ อีกสักครั้ง คือเพลงที่ 4 อัลบัมที่สองของ paradee

ศิลปินคนที่ว่ากำลังจะ go inter แล้วครับ
วันก่อนเจ้านายชาว Dutch ของผมโดดขึ้นมาบนรถตอนที่เครื่องเล่น CD กำลังเล่นงานจาก album ที่สองของศิลปินท่านนี้อยู่ เจ้านายสนใจมากครับ ถามโน่นนี่นั่นใหญ่เลย ผมเลยบีบคอศิลปินท่านนี้ให้ตัดงานเพลงบรรเลงจากทั้งสอง album มาทำแผ่นขายเจ้านายผมโดยเฉพาะ ...อยากขายแผ่นละ 200 เท่าที่ขายในไทยหละครับ แต่ขอเปลี่ยนจากหน่วย บาท เป็น Euro !!!
(24-09-2008, 11:58)karn Wrote: เสียดาย..ไม่ได้ดูนกไนติงแนล..เอ๊ย!! ไนติงเกล ร้องเพลง

แว้กกกก !!!!!!
ถ้าน้ากานหมายถึงนักดนตรีละก็ โอเคครับ เพราะเขาเจ๋งจริง
แต่ถ้ารวมนักร้องด้วย ผมว่าอย่าเพิ่งมาเลยครับ ผมยังสงสารลูกค้าผู้โชคร้ายวันนั้นไม่หาย ดันมาเจอมือสมัครเล่นซะงั้น

(24-09-2008, 14:32)hattaya111 Wrote: คงต้องหาเวลา ซ้อมร้อง+เล่นกันมากกว่านี้
ไม่งั้นซ้อมกระสอบทราย เตรียมชกกันจะง่ายกว่าคับ

เอาปืนดีกว่า เห็นผลทันใจดี Big Grin

(This post was last modified: 24-09-2008, 17:53 by myakira.)
24-09-2008, 17:37

(24-09-2008, 17:37)myakira Wrote:
(23-09-2008, 23:04)hattaya111 Wrote: คนที่ขอเพลงนั้นมา....น่าจะเป็นขาจร เพื่อนของเพื่อน หรือใครสักคนที่ทำบุญมาดี ได้เจอเธอ ที่มีความเอื้อเฟื้อกับเขาเข้า

แถวบ้านน้าอาจเรียกว่าความเอื้อเฟื้อ ส่วนแถวบ้านผมเรียกว่าความรับผิดชอบมั้งครับ อันนี้ก็ว่ากันไปตามภาษาถิ่น เอิ๊กๆๆ

รับผิดชอบต่อผู้ฟัง ที่เขาอุตส่าห์ถ่อสังขารมาร้านนี้เพราะคิดว่าจะมีเพลงดีๆ ให้ฟัง
รับผิดชอบต่อร้านอาหาร เราต้องทำอย่างเต็มความสามารถ เพื่อไม่ให้เขาต้องเสียลูกค้า
รับผิดชอบต่อคุณเพื่อนของเรา เขาจะต้องไม่เสียเครดิตที่เอาเราเข้าไปแก้ขัดแทนนักร้องประจำซึ่งลาหยุด
รับผิดชอบต่อบุพการี(เกี่ยวอะไรเนี่ย ? ..แต่เกี่ยวจริงๆ นะ) ที่ท่านได้มอบความสามารถด้านนี้ผ่านทาง DNA
และ...รับผิดชอบต่อสิ่งที่ตัวเองรัก คือการร้องเพลงให้ดีที่สุดและร้องด้วยหัวใจ

บอกตามตรงว่าวันนั้นผมก็กลุ้มๆ นะครับ เพราะกลัวว่าจะไปทำให้น้าเสียชื่อซะเปล่าๆ ผมเลยใช้ตัวช่วยแบบเต็มพิกัด นอกจากข้าวปลาไม่กิน ดื่มแต่น้ำเปล่าไม่ใส่น้ำแข็ง เพื่อไม่ให้เกิดสเลดในคอ (อันนี้เป็นข้อบังคับส่วนตัวทุกครั้งที่ผมรับงาน) ผมยังแถมยาแก้แพ้ เอาไปลดอาการบวมของเส้นเลือดฝอยในโพรงจมูกอีก 1 เม็ด เพราะเห็นท่าเหมือนฝนจะตก ถ้าแพ้อากาศซะก่อนละก็...จบกัน Sad

ความรับผิดชอบผมอาจจะมีน้อยนัก มีเเต่ความรัก รักเเละเครารพกับสิ่งที่เป็น สื่อสารนำเสนอในทิศทางที่เราพอใจ

เพราะคิดว่าคนเลือกเรามาทำงานเค้าคงตัดสินใจเลือกมาดีเเล้ว ที่คัดเรามา

การทำอะไรเเบบต้องต้องรับผิดชอบอะไรปลีกย่อยมากไป ก็อาจเสียทิศทางที่เป็นอยู่ ต่อรูปเเบบที่ชัดเจนอยู่เเล้ว ที่ไม่ต้องไปสนใจกับส่วนย่อย ที่อาจไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย

บางทีนานๆทีมีบ้างก็น่ารัก ขำๆไป เเต่คงไม่ใช่โดยรวม หรือ ต้องเเคร์อะไรใครจนเสียภาพพจ์ สถาณะหลัก ที่ต้องเป็นจริงๆ

คำว่า ทดเเทน ขอบคุณ สำนึก หรือ วาทะกรรมสวยๆที่มาเอื้อนเอ่ย อาจไม่สำคัญอะไรเท่ากับสิ่งที่เป็นจริงๆของเราเลย

ความเครารพในตัวตน ความรักในการกระทำที่เป็นที่เเท้จิง น่าจะสำคัญกว่าวาทะกรรมคำพูดอะไรนั้น

เเต่ก็ขอบคุณมากๆครับสำหรับน้ำใจที่ดี ความรับผิดชอบต่อหน้าที่ ที่มืออาชีพน่าจะรู้สึกละอาย

คนเเบบนี้น่ามาเป็นมืออาชีพดูครับ คงจะดีถ้ามีโอกาส

อยากรู้เหมือนกัน ว่าจะรอดฝั่งไป หรือ จมหายไปกับเวลาหรือเปล่าว

ต่างเป็นคนที่มีความตั้งใจสูงอยู่ หากวาระจิตเสมอกันก็น่าจะทำอะไรดีๆกันได้นะครับ

ลองมาเเล้วนี่ จะลองต่อไปไม้ 5 5 5 5 มีอะไรต้องกลัวอีกหล่ะครับท่านมุก

(24-09-2008, 09:24)Maow Wrote: รู้สึกว่านักดนตรีจะคร่ำเคร่งไปหน่อยในวันนั้น ไม่รู้ว่านักร้องทำให้เสียมู๊ดหรืออย่างไร

เจี๊ยก!!!!!!!!
น้ามิได้หมายถึงวันศุกร์ที่ 19 ก.ย. ใช่มั้ยครับ ??? -.-" -*- -.-"

(24-09-2008, 09:24)Maow Wrote: หวังว่าคงมีโอกาสได้ไปฟังเพลงจากนักดนตรี ที่มีจิตใจแน่วแน่ของศิลปินอีกสักครั้ง เพราะผมอยากฟังสดๆ อีกสักครั้ง คือเพลงที่ 4 อัลบัมที่สองของ paradee

ศิลปินคนที่ว่ากำลังจะ go inter แล้วครับ
วันก่อนเจ้านายชาว Dutch ของผมโดดขึ้นมาบนรถตอนที่เครื่องเล่น CD กำลังเล่นงานจาก album ที่สองของศิลปินท่านนี้อยู่ เจ้านายสนใจมากครับ ถามโน่นนี่นั่นใหญ่เลย ผมเลยบีบคอศิลปินท่านนี้ให้ตัดงานเพลงบรรเลงจากทั้งสอง album มาทำแผ่นขายเจ้านายผมโดยเฉพาะ ...อยากขายแผ่นละ 200 เท่าที่ขายในไทยหละครับ แต่ขอเปลี่ยนจากหน่วย บาท เป็น Euro !!!

อาจารย์หนุ่มชาวเชียงใหม่เค้ามาวันพฤหัส เเต่มอง เเละ พูดคำในอนาคตได้ไงนะ.....

ล้อเล่งน๊ะทั่นมุก คริๆๆๆๆ

นะ go inter ไปเเถวฝั่งเเม่สาย ชายเเดนพม่าหล่ะสิจะไม่ว่า

แว้กกกก !!!!!!
ถ้าน้ากานหมายถึงนักดนตรีละก็ โอเคครับ เพราะเขาเจ๋งจริง
แต่ถ้ารวมนักร้องด้วย ผมว่าอย่าเพิ่งมาเลยครับ ผมยังสงสารลูกค้าผู้โชคร้ายวันนั้นไม่หาย ดันมาเจอมือสมัครเล่นซะงั้น

Coolคนมาฟัง มาดูวันนั้น ส่วนใหญ่ ยังไม่ออกจากโรงพยาบาลเลยครับ ต้องรอดูอาการ เเย่ๆอยู่อีกหลายราย ตายนี่ยั งไม่นับครับ

น่ากัวมั่กๆขอบอก
(24-09-2008, 14:32)hattaya111 Wrote: คงต้องหาเวลา ซ้อมร้อง+เล่นกันมากกว่านี้

เอาปืนดีกว่า เห็นผลทันใจดี Big Grin

Sad ทันใจร้ายๆของเธอหล่ะสิ

(This post was last modified: 28-09-2008, 09:13 by hattaya111.)
28-09-2008, 09:04

Forum Jump: