Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมอยากดับกระแส Lowden
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ผมอยากดับกระแส Lowden
น้ากิจจาอย่าเพิ่งแน่ใจนะครับ ผมเล่นทั้งสามตัวอยู่บ่อยฯผมยังไม่แน่ใจเลย
หรือว่าจะเอาตัวของน้า Kitja ขึ้นชกแทนก็ใด้นะครับ

ที่ผมเสนอคุณ Yodchula เพราะเป็น reviewer ที่มีเครื่องมือครบและเป็นคนที่เล่นใด้
clean มากฯทั้ง picking และ strumming คงไม่ต้องห่วงว่าจะเอนเอียงเข้าข้าง Martin
หรอกครับเพราะคนอ่านก็ตัดสินใจเองใด้จาก sound clip

ถ้าคุณ Yodchula ตกลงเดี๋ยวผมวาน The rock หิ้วไปให้เลยก็ใด้ เก็บใว้ลองจนพอใจเลยครับ
ที่ผมอยากรู้มีดังนี้

... Lowden ขึ้นชื่อว่าเสียงดังมากฯ ผมอยากรู้ว่าถ้าใช้ไมค์จับในตำแหน่งเดียวกันโดยไม่มีการปรับ gain
ตัวใหนดังสุดครับ ขอดู wave form หน่อย

....มีนักสะสมท่านหนึ่งบอกผมว่าไม่ชอบ Lowden เพราะตีคอร์ดไม่ใด้เรื่อง อยากรู้ว่าจริงใหมครับ

...มีเซียนอีกท่านหนึ่งบอกผมว่า Martin ทรง D เล่น fingerstyle เสียงไม่บาล้านซ์เลย จริงใหมครับ

...มีฝรั่งจาก Northern Ireland บอกผมว่าตอนนี้ที่โน่นเขาไม่เล่น Lowden กันแล้วแต่กำลังเห่อ
McIlroy กันเพราะเสียงดีกว่า Lowden โรงงานใหม่ที่ลูกชายตา George เป็นคนทำ ผมว่าอาจจริง
เพราะตอนนี้ Lowden มีขายเต็มไปหมดแต่ McIlroy ต้องรอหกเดือน แต่ถ้าเจอ Lowden โรงงานเก่า
สมัยที่ตา Dermot McIlroy เป็นคนคุมอยู่เองล่ะใครจะดีกว่ากัน

ต้องรีบทดสอบก่อนบ้านเราจะมีสปอนเซ่อร์นะครับ
27-11-2007, 23:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ผมอยากดับกระแส Lowden - by pood - 27-11-2007, 23:25

Forum Jump: