Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 4.5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25
Author Message
veedemort Offline
ฝีมือ 4 ... อุปกรณ์ 120

Likes Given: 0
RE: 2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25
เวลาเล่นแล้วเถาไม้ตรง fingerboard คงจะเกี่ยว ไม่ก็พันนิ้ว น่าดูเลยนะคับ

แถมไม้หลังยังเป็น koa ที่เป็น bird eye ซะด้วย คันพุงอีกแน่ๆ

ถ้าให้ผมเดา กล่องคงทำจากหนังงู อนาคอนด้า ตัวเดียว (คล้ายๆ โต๊ะกินข้าวไม้ชิ้นเดียว)

เมื่อวานหลังจากกลับถึงห้อง ผมก็ลูบๆ คลำ "น้องเปิ้ล" ที่ไปหิ้วมาจากบ้านพี่ป๋ออยู่หลายชั่วโมง

สรุปว่า ... ต้องปรับตัวอีกซักพัก เพราะน้องเค้าตัวใหญ่ แถมขาวที่สุดเท่าที่ผมเคยสัมผัสมา

ส่วน action ผมว่าสูงไปนิด เวลาเล่นไปซักชั่วโมงแล้วรู้สึกว่าต้องทนนิ้วระบมคับ

หูผมคงชินกับ midbase ของ dreatnought ซึ่งทำให้ผมต้องหาย่านเสียงให้ผมเกาะไปด้วย จะได้ร้องไม่เพี้ยน : )

... อลังการงานสร้างจริงๆ คับ คิกๆๆๆๆๆ
20-04-2010, 11:01
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: 2004 Martin Figured Koa Special # 9 of 25 - by veedemort - 20-04-2010, 11:01

Forum Jump: