Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Jam ดนตรีกันทั้งคืนก่อนเปลี่ยนพ.ศ.ใหม่
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: Jam ดนตรีกันทั้งคืนก่อนเปลี่ยนพ.ศ.ใหม่
povation Wrote:ไปหัวหินครั้งนี้จะพยายามทำให้เหมือนในภาพนั้นให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
(แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้ลวดสลิงหรือสแตนด์อินหรือเปล่า?!?!)

ผมว่าไม่น่ามีปัญหานะครับ

เพราะในงานแต่งผม น้าป๋อก็ยังให้คำแนะนำกับผมว่า

ถ้ามีปัญหาชีวิตคู่ ก็ให้นึกถึง

วันที่เราแต่งงาน

ปัญหาแค่นี้ ไม่ต้องใช้ลวดสลิง หรือ สแตนอินหรอกครับ

ใช้ใจล้วนๆครับ

Attached Files Image(s)

AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
13-12-2007, 18:10
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: Jam ดนตรีกันทั้งคืนก่อนเปลี่ยนพ.ศ.ใหม่
san Wrote:อยากรู้จังครับว่า คนที่จะไปหัวหิน

จะไปถึงกันกี่โมง แล้ว เดินทางกันยังไงครับ

ผมชอบรูปนี้จัง เลยอยากให้

น้าป๋อ กับ พี่แดง ถ่ายรูปคู่ ให้ออกมาแลดู น่ารัก อย่างนี้อีกครั้งครับ (ท่าขี่เต่าแบบนี้เลยนะ)

ผมว่าภาพน่าจะ แลดู สดใส ซาบซ่า ขึ้นนะครับ

เพราะน้าป๋อในปัจจุบัน หน้าก็สดใส แลดูอ่อ่เยาว์ กว่าตอนหนุ่มๆเยอะ

ส่วนพี่แดง หุ่นปัจจุบัน ก็ นางแบบชัดๆ

ยังไงช่วยแอ็กท่า ให้เหมือนในรูปด้วยนะคร๊าบบบบบบบ

กลับมาเถอะวันวานนนนนนนนน ......วันวาน .....ยังหวานอยู่เลย

ฮิ้ววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

วันพรุ่งนี้บ้านเต่าออกเดินทาง เช้ามืดค่ะ ถึงหัวหินก็ประมาณ 4 โมงเย็น
เดินทางโดยรถประจำบ้านเต่าจ้า ขับไปจอดหาของกินไปตลอดทาง พอกินแล้ว
ง่วงก็จอดนอน ประมาณนี้จ้ะ มีไรสงสัยอีกมั้ยยยยย

น้าสันหวาน เธอไปเอารูปนี้มาจากไหนอะ เขิลลลลลลจังเลย
จะบ้า..เหรอ จะให้ป้าแดงขี่หลังน้าป๋อแบบในรูปนี้อีก ฉันยังไม่อยากเป็นหม้ายนะยะ
แต่ถ้าน้าป๋อจะขี่หลังป้าแดงน่าจะไม่มีปัญหา เพราะว่ารากฐานมั่นคงแข็งแรงกว่า
น้าป๋อเยอะเลย ท้าทายดีเจง ๆ น่าสนใจมั้ก ๆ ไม่ลองก็ไม่รู้เนอะ

povation Wrote:ไปหัวหินครั้งนี้จะพยายามทำให้เหมือนในภาพนั้นให้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้
(แต่ไม่รู้ว่าต้องใช้ลวดสลิงหรือสแตนด์อินหรือเปล่า?!?!)

กราบขอบพระคุณค่ะท่าน ไม่เป็นไร มิได้ค่ะ...Rolleyes
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
13-12-2007, 18:17
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

dejemerry Wrote:วันพรุ่งนี้บ้านเต่าออกเดินทาง เช้ามืดค่ะ ถึงหัวหินก็ประมาณ 4 โมงเย็น

Big GrinBig GrinBig Grin

ผมออกจากกทม.ประมาณบ่ายสองครับ อาจจะถึงประมาณ 4 โมงเย็นเช่นกัน แต่ยังไม่รู้เลยว่าจะไปเจอที่ไหนยังไง แต่มีน้าต่ายกับแฟนน้าต่ายไปด้วย ถ้าหาใครไม่เจอ ก็มีเพื่อนซดรี' ละครับ ไม่มีเหงา อิอิ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-12-2007, 21:27
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
ผมเก็บของขึ้นรถเรียบร้อยแล้วครับ เตรียมแต่ใจไป ฮรี๊วว~~กิ๊ว~กี๊ว~~ อย่างเดียว
- แอมป์มาร์แชล์( คอดหนัก ) 1 ตัว แอมป์ยามาฮ่าใส่ถ่านยามฉุกเฉิน 1 ตัว
- กีต้าร์ พร้อม
- สายแจ๊ค 4 เส้น ( คืนพี่ปร๋อ 2 เส้น )
- ไมค์ SM58 1 ตัว
- หนังสือเพลง 1 เล่ม

ผมคาดว่าถ้าบ่าย 2 เคลียร์งานเสร็จ จะรีบออกไปพร้อม อาจารย์ ปุ๊ 2 โลDen กลัวปุ๊เหงา Cool
13-12-2007, 22:00
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ผมมีแต่ไมค์ครับ แต่ไม่มีแจ๊คของไมค์ เดี๋ยยวติดไปเผื่ออีกตัว เผื่อเกะ อิอิ

แต่ยังไม่ได้เอาของขึ้นรถเลย ไว้ชะแว้บ พรุ่งนี้ทีเดียว ฮี่ๆๆๆ

ชุดเดียวใส่ทั้งคืน ข้ามวัน สบายๆ ขอล้างหน้า แปรงฟันก็พอครับ ที่เหลือปล่อยให้เป็นเรื่องของอารมณ์~~~

กริ้วววว
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
13-12-2007, 22:11
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
สิงห์เกษตรจะออกจากบ้านวันเสาร์ตอนประมาณ บ่าย 2 โมงถึง หัวหินประมาณ 4 โมงครับ ไปเช็คอินที่โรงแรมก่อนแล้วจะไปที่บ้านน้าปู้ดทันทีครับ จะไปสูดอากาศตอนเย็น ๆ ริมทะเลครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
13-12-2007, 22:50
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
Kitja Wrote:สิงห์เกษตรจะออกจากบ้านวันเสาร์ตอนประมาณ บ่าย 2 โมงถึง หัวหินประมาณ 4 โมงครับ ไปเช็คอินที่โรงแรมก่อนแล้วจะไปที่บ้านน้าปู้ดทันทีครับ จะไปสูดอากาศตอนเย็น ๆ ริมทะเลครับ
บ้านห่างแค่ 100 กำมือ ขี่ม้ามารึไง 2 ชั่วยาม !! แหม๊.. มาเร็วๆ เซ่
จริงๆ แล้วสิงห์เกษตรมาศุกร์ยังได้ มาๆ เดี๋ยวตอนขี่กลับไปรับฮูหยิน จะขับให้ เอาป่าว..
13-12-2007, 22:58
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
พรุ่งนี้ผมมีประชุมช่วงบ่ายเลยต้องออกเดินทางช้าหน่อยครับ ให้คุณป๋อรับแขกไปก่อนแล้วกัน
ตามสบายเลยนะครับ

ตอนนี้รถผมเต็มเพราะมีห้าคนแล้ว แอมป์อีกสามตัว คิดว่าคงมีที่สำหรับกีต้าร์โปร่งเพียงตัวเดียว
ใครจะเล่นกีต้าร์คงต้องเอาไปเองนะครับ ที่หัวหินไม่มีขายหรอก ผมกับน้าป้อปปี้เคยเสาะหากันเมื่อ
งานปีใหม่ทีนึงแล้ว
13-12-2007, 23:42
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

pood Wrote:พรุ่งนี้ผมมีประชุมช่วงบ่ายเลยต้องออกเดินทางช้าหน่อยครับ ให้คุณป๋อรับแขกไปก่อนแล้วกัน

ตอนนี้รถผมเต็มเพราะมีห้าคนแล้ว แอมป์อีกสามตัว คิดว่าคงมีที่สำหรับกีต้าร์โปร่งเพียงตัวเดียว
ใครจะเล่นกีต้าร์คงต้องเอาไปเองนะครับ ที่หัวหินไม่มีขายหรอก ผมกับน้าป้อปปี้เคยเสาะหากันเมื่อ

พี่กฤษณ์ไม่ต้องห่วงนะคะ เดี๋ยวแดงกับพี่ป๋อรับแขก ไทย พม่า ลาว ให้เรียบร้อย
รับรองไม่ขาดตกบกพร่องเลยค่ะ

คำเตือน ป้า ๆ น้า ๆทุกคนที่เดินทางไกลโปรดจงระวังข้างทางให้ดีนะคะ ที่ช่วงนี้มีข่าวหน้าหนึ่งอยู่เรื่อย ๆ น่ะค่ะ ที่มีพวกคนชั่วคอยปาก้อนหินใส่รถที่กำลังแล่นอยู่บนถนน ยังไงก็อย่าประมาท เพื่อความปลอดภัยในชีวิตและทรัพย์สินของท่านนะคะ

ด้วยความปรารถนาดีจาก บริษัท บ้านเต่าประกันชีวิต...
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
14-12-2007, 00:10
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
pood Wrote:พรุ่งนี้ผมมีประชุมช่วงบ่ายเลยต้องออกเดินทางช้าหน่อยครับ ให้คุณป๋อรับแขกไปก่อนแล้วกัน

รถเต็ม(ไปด้วยสาวๆ)ป่าวครับพี่กริดสะปู้ด ผมจะได้ไปคนเดียว....เฮ้ว ๆ ๆ ๆ ๆ

เพี๊ยะ!!!!!...(เสียงหลังแหวนกระทบท้ายทอย)
============ เพื่อความบันเทิง =============

14-12-2007, 00:20

Forum Jump: