Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
-ขอบคุณทูกๆcomment
Author Message
The Kop no 7 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
-ขอบคุณทูกๆcomment
ขอขอบคุณทุกๆ comment ครับ คุณ Sarun แจ๋วจริง ขอบคุณครับ
26-11-2007, 18:15
Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: -ขอบคุณทูกๆcomment
ยินดีครับ...
จริงๆผมก็แค่ อ่านมา แล้วก็เล่าไป(ยังไม่รู้จริงๆหรอก)... แต่ในบ้านนี้ยังมี แจ๋วจริง อีกหลายๆคนทั้งประสบกาณ์ตรงด้านกีต้าร์อย่าง น้า Pood น้า Povation น้า Yodchula เป้นต้น หรืออย่างคนที่ ร่ำเรียนมาด้านดนตรีโดยตรง อย่าเช่น น้า hattaya1 เป็นต้น หรือ ผู้มีประสบการณ์ในสายดนตรีอาชีพ อย่าง น้าWebmaster น้า V8 เป็นต้น หรือจะผู้ทรงคุณวุฒิ ในศิลปศาสตร์ แขงอื่นๆ เช่น น้าbobbyblue ด้านกวี น้า PoOh ด้านภาพยนต์ น้าLittlenomad ด้านเขียนหนังและการท่องเที่ยว เป็นต้น ยังไม่รอวอีกหลายๆท่าน ที่ยังไม่ผุดเอาความสามารถเฉพาะตัวออกมา

แต่น่าเสียดายที่หลายๆท่านยังไม่มีเวลาเพียงพอ (ไม่เหมือนผม งานการไม่ค่อยจะทำ อิอิอิ..)ถ้าท่านๆเหล่านี้ มีเวลาว่างที่ลงตัวเมื่อไหร่ ที่จะมาเล่าเรื่องราวดีๆล่ะก็ เห็นที ปลายปีนี้ อาจต้องยุให้ทำรางวัล แจ๋วจริง award แจกกันหลายรางวัล

อันที่จริง ผมเองอยากให้หลายๆท่าน มาเล่าประสบการณ์ตรงเกี่ยวกับศิลปะด้านนี้ อย่าเก็บไว้ภูมใจคนเดียวเลย หรือต้องรอให้มีคำถามนำมาก่อน หรือไม่มั่นใจกลัวไม่ถูกตามทฤษฎี ฯลฯ นั่นละเหตุผลของผมทั้งนั้นเลย 55555

ผมเชื่อว่า ดนตรีมีส่วนแทรกซึมอยู่ในทุกๆเรื่องในโลกใบนี้...ถ้าชื่อ The Kop คือแฟนตัวเอ้ของ หงส์แดง ....แล้วเพลงที่เกี่ยวกะ ทีมนี้ล่ะมีอะไรเด็ดๆม่าง แฟนพันธ์แท้มาเล่าให้ฟังบ้างนะ อยากฟังไว้ประดับความรู้ เชื่อว่ามี เชื่อผมมะ???
(This post was last modified: 27-11-2007, 00:18 by SARUN.)
27-11-2007, 00:16
The Kop no 7 Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: -ขอบคุณทูกๆcomment
You"ll never walk alone ไงคร้บ เพลงนี้ชอบมาก ฟ้งครั้งแรกขนลุกครับ แล้วก็ทีม Liver Pool เป็นทีมที่เปล่งเสียงเชียร์ใด้ดังที่สุดในโลกครับ กี่เดชิเบลจําไม่ใด้ครับ
27-11-2007, 12:23

Forum Jump: