Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยไอ้อ้วนด้วยครับ
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: hidden
.::.pOoH.::. Wrote:ก่อนหน้านี้ไม่เป็นแบบนี้อ่ะ สงสัยจะน้อยใจหรือเปล่าก็ไม่รู้

ที่แอบไปเหล่อ้วนที่อ้วนกว่า...

นี่ยังเล็งอ้ายอ้วน ที่อ้วนกว่าอีกหรือครับน้าปูหลน!!!

ผมคงไม่ขออิจฉานะครับ

ระดับเงินเดือนอย่างผมซื้อได้สบายมากๆครับ

คำนวนดูแล้วคงใช้เงินเดือน

ประมาณ 5 ปี!!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
27-11-2007, 11:07
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

RE: ช่วยไอ้อ้วนด้วยครับ
น้าpOoH... ไม่ลองเอาผมไปเลี้ยงบ้างหรือครับ... ผมก็ "อ้วน" นะ...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
27-11-2007, 11:09
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

LittleNomad Wrote:น้าpOoH... ไม่ลองเอาผมไปเลี้ยงบ้างหรือครับ... ผมก็ "อ้วน" นะ...

ผมไม่เห็นว่าน้าอ้วน จะอ้วนตรงไหนเลยครับ

คงเป็นเพราะเคราที่ ยาวตรงลงมา แลดู สวยงาม

เลยทำให้หุ่นน้าอ้วน แลดูผมเพียวไปด้วย

เอ๊ะ!!! อะไรที่ทำให้ผม มองน้าอ้วนอย่างนั้น

คงไม่ใช่ว่าอยากได้รูปสวยๆ ...แน่นอนครับRolleyes
(คลิ๊กครับ)
27-11-2007, 11:25
LittleNomad Offline
un-assignment

เพิ่งรู้นะครับว่าน้าSan ฉอเลาะก็เป็น.... ไม่อยากได้รูปสวย ๆ ก็ไม่เป็นไรครับ ผมช่วยเก็บไว้ดูเล่นเองก็แล้วกัน...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
27-11-2007, 11:52
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
น้า Pooh เล่นกาวตราช้างเลยหรือครับ แล้วคราวนี้ถ้าต้องส่งกลับไปเคลมตัวใหม่มันจะแกะออกหรือเปล่า

ที่ว่าเสียงหึ่งฯนี่มันเป็นยังไงครับ ถ้าเป็นเสียงจี่นี่เกิดเพราะ Ground ไม่แน่น ถ้าเป็นเสียง hum เกิดเพราะ ground loop
ต้องย้ายจุด ground ใหม่ ผมเดาว่าเป็นเสียง hum เนื่องจาก ground ของไมโครโฟนกับเพียชโซ่มันไม่ลงจุดเดียวกัน
ตอนติดตั้งมากกว่า

ปํญหาหนึ่งของการลองเสียงที่ร้านช่างจงคือแกใช้แอมป์กีต้าร์ไฟฟ้าลองมันเลยไม่ใด้ยินเสียงพวกนี้ ถ้าเป็นร้านช่างนิดจะมีแอมป์
AER ให้ลองเสียงรบกวนออกมาหมดครับถ้ามีแต่ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าหลานช่างนิดจะแก้ใด้หรือเปล่าเพราะจบเอกดนตรีมาจาก
จุฬาฯไม่ใด้จบทางไฟฟ้า

ถ้าเป็นผมผมจะเอา Takamine Triax ตัวเดิมที่ผมติดใอ้อ้วนอยู่มาใช้ก่อนเพราะเสียงมันก็ไม่ใด้ห่วยกว่า Fishman หรอก กีต้าร์
เสียงดีนี่ติด pickup อะไรก็เสียงดีครับ ส่วนเจ้า Fishman นั้นผมส่งกลับไปเคลมที่อเมริกาแน่นอนเพราะน่าจะเป็นปํญหาที่ตัวแผงวงจร
มากกว่า (ผมใช้รุ่นนี้อยู่สี่ตัวไม่เห็นมีปัญหาซักตัว) ถ้าส่งกลับน่าจะโดนค่าส่งไปกลับประมาณพันกว่าบาทครับ ภาษีไม่ต้องเสีย

หวังว่าคงงัดออกมาใด้นะครับ ถ้าน้าตู่ขาย Triax ไปแล้วมายืมของผมไปใช้ใด้เพราะมีของใหม่อยู่อีกตัวนึงที่บ้าน (ซื้อมากะว่าจะติดให้
McIlroy แต่ยังทำใจไม่ใด้)
27-11-2007, 12:02
san Offline
สัน

LittleNomad Wrote:เพิ่งรู้นะครับว่าน้าSan ฉอเลาะก็เป็น.... ไม่อยากได้รูปสวย ๆ ก็ไม่เป็นไรครับ ผมช่วยเก็บไว้ดูเล่นเองก็แล้วกัน...

ทำไมน้าอ้วนพูดจาน่ารักอย่างนั้นหละครับ

ของสวยๆงามๆ ใครจะไม่อยากได้หละครับ
(คลิ๊กครับ)
27-11-2007, 12:07
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ลองเอามือจับตรง Jack ที่เสียบ End Pin ดูครับ
ถ้าเสียงหึ่งๆหมายไป แสดงว่า Ground ของสายกีต้าร์ (สาย 1-6)
ไม่ได้ต่อลง Ground กับ Pre Pickup ครับ
[Image: myworkspace.jpg]
27-11-2007, 14:40
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

yodchula Wrote:ลองเอามือจับตรง Jack ที่เสียบ End Pin ดูครับ
ถ้าเสียงหึ่งๆหมายไป แสดงว่า Ground ของสายกีต้าร์ (สาย 1-6)
ไม่ได้ต่อลง Ground กับ Pre Pickup ครับ

ใช่เลย 100% ครับ ตอนเอาไปลอง Roland ที่ธีระฯ ให้น้า poppie จับ endpin แล้วมือนึงมาจับตัวผมไว้ เงียบกริบเลย

น้ากฤษณ์ครับ มันออกหึ่งๆแบบ หึ่งงง ครับไม่ใช่ จี่ ผมเลยงงมากๆ เพราะเคยได้ยินแต่จี่ ส่วนร้านน้าจงฯ ตอนนี้มี amp acoustic Crate 15W ให้ลองแล้วครับ เสียงโอเคทีเดียว อาจจะดีกว่า 30W บางยี่ห้ออีก

แต่ผมสงสัยว่า ตอนก่อนที่จะขโมยน้าตู่มา ผมลองกับ Laney A1 ลองที่ร้านดู ไม่เห็นมีจี่ มีหึ่งเลย แล้วก็ไม่ได้ไปทำอะไรมันเลย นอกจากแต้มกาวนิดหน่อยเพราะแผ่น magnetic tape มันเผยอ

อยู่ดีๆมันหึ่งเองได้หรือครับ?

ขอบคุณน้ากฤษณ์กับน้ายอดจุรีมากๆครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
27-11-2007, 15:09
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
อาการหึ่งที่ว่านี่เกิดขึ้นในคืนพระจันทร์เต็มดวงหรือเปล่าครับ สงสัยว่ามันต้องการแปลงร่าง
ผมว่าคงต้องกราวน์สายแบบที่น้า Yodchula แนะนำนะครับ ที่มันหึ่งน่ะเพราะมันเป็นกีต้าร์
ไฮโซจะให้จี่แบบกีต้าร์ถูกฯใด้ไง มันเลยจี่แบบ hi-fi จนกลายเป็นหึ่ง

ถ้ายังไม่หายผมแนะนำให้เอากระเทียมใส่ใว้ในกล่องกีต้าร์เพื่อใล่ผี werewolf เดี๋ยวไม่งั้น
พระจันทร์เต็มดวงเดือนหน้าที่ริมหาดหัวหินอาจมีขนงอกออกมารอบ soundhole ก็ใด้นะ
(This post was last modified: 27-11-2007, 15:22 by pood.)
27-11-2007, 15:21
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

อ้ายอ้วนนี่หลอนจริงๆนะครับ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

ดังดีเงียบเชียบก็หลอนมากๆ

หึ่งหรือจี่ก็หลอนมาก แต่มีเหงื่อซึมบวกหน้าซีดเล็กน้อย...T_T
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
27-11-2007, 15:30

Forum Jump: